Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn activate iphone lên world sau khi mua code unlock

linhresort
19/11/2012 15:7Phản hồi: 89
Hướng dẫn activate iphone lên world sau khi mua code unlock
Vì lí do có nhiều bạn không biết cách Active máy lên World sau khi đã mua code nên mình viết bài hướng dẫn này mong giúp được các bạn ít nhiều.

Đối với iPhone thì sau khi mua code unlock bạn sẽ không nhận lại một đoạn mã code gồm nhiều ký tự để nhập vào máy giống như mua code unlock Nokia hay một số dòng máy khác, nhưng cái mà bạn sẽ nhận là Status (tình trạng) của máy là UNLOCKED, trước khi mua code thì Status sẽ làLOCKED, vậy làm sao có thể biết đươc Status iPhone của mình là Lock hay Unlock ? Muốn biết được điều đó các bạn hãy vào đường Link sau:http://www.s-url.ro or http://iphoneimei.info
Nhập 15 số IMEI của iPhone vào khung Enter IMEI và Check.
Lưu Ý: Đối với IPHONE 5 không check được như hướng dẫn trên.
Máy chưa mua Code:
Máy đã mua Code:
Sau đây là cách Active máy: (Nếu máy đang xài sim ghép thì lấy ra nhé)
Cách 1 : Đối với máy chưa Jailbreak (chưa cài Cydia): Bỏ sim Việt Nam vào, cắm cáp vào máy vi tính, vào kết nối với iTunes để Active lên World, trên iTunes sẽ hiển thị như sau:

Cách 2 : Đối với máy đã Jailbreak (đã cài Cydia):

Sẽ có 2 cách làm trong trường hợp này: (Luôn luôn lưu ý là nên Backup dữ liệu trước khi tiến hành)
Ta có thể dùng Redsnow để Deactivate máy, đưa máy trở ra màn hình Active để tiến hành Activate lên Wolrd.
Cách làm như sau: (Trong VD này là iPhone 4 đang chạy iOS 5.1.1)
- Mở Redsnow 0.9.15b3 download tại đây
Tắt iPhone của bạn cắm vào máy tính mở Redsnow lên và bấm Next
Redsn0w sẽ hướng dẫn bạn đưa iPhone về chế độ DFU

Giử phím nguồn khoảng 3 giây
Giữ phím Home + Power (Nguồn) khoảng 10 giây

Nhả phím Power (Nguồn) và giữ nguyên phím Home cho tới khi Redsn0w nhận ra được iPhone

Bỏ chọn Cydia và chọn Deactivate => bấm Next
Tiếp sau đó iPhone sẽ tự chạy và đưa máy trở về màn hình Active, khi đã vào màn hình Active ta tháo cáp ra gắn sim VN vào kết nối máy với iTunes để tiến hành Activate lên World. Chúc các bạn thành công!!!
Cách 3 : cài Sam để active

Quảng cáo

B1: Mở Cydia : Manage > Sources> Edit > add source repo : http://repo.bingner.com
Sau đó vào search cài đặt SAM và SAMpref
B2: Click "Revert Lockdownd to Stock" trong Settings>SAM (cái này giúp bỏ kích hoạt h@ckative trước đây của Custom FW)
B3: Vào Settings > SAM and ấn vào "De-Activate iPhone"
B4: Kết nối với iTunes để kích hoạt
B5: Vào to Settings » SAM » Utilities » chọn Backup Activation sau đó chọn nhãn Restore Activation
B6: Khởi động lại iPhone và sync với iTunes

Cách 4 : Cách cuối cùng là Restore lại máy
Khuyên các bạn nên Deactivate máy mà không nên Restore vì hiện tại iOS 6.0 chưa thể Jailbreak Untethered và cũng chưa có appsyn 6.0 để đồng bộ ứng dụng, quan trọng hơn cả là Deactivate sẽ không làm mất dữ liệu và các ứng dụng mà bạn đã cài vào máy, nên giữ máy ở iOS 5.1.1 vì sẽ rất tiện cho ai không có nhiều money để mua App Licence , ít nhất là trong thời điểm hiện tạ
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kyuhyung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dù restore rồi vẫn không được bạn ơi. Kiểm tra là đã unlock nhưng restore nó báo no sim card
Bài viết thật là hay. Cám ơn nhiều.
Đơn giản nhất là vào phần Setting- genaral- reset-reset all setting. Máy khởi động lại nếu lên worlds thì sim sẽ tự động được nhận( kết nối với itunes để active nữa nhé). Làm theo chủ thớt rắc rối.
@nta.13051993 Bạn sai rồi nhé. Reset all setting VPN ko dính Táo nhé. Tôi đã làm rồi nhé( 4S W 6.1.2 nè). Erase ji đó( dòng thứ 2 trên xuống mới dính Táo nhé.
@Dinhphuc1981 Thế bán ấn cái đấy nó có về đc màn hình active để active lại k vậy 😆). Ấn cái thứ 2 ms về đc màn active nhé. Chỉ có cái t2 ăn táo. Còn lại tất cả ấn đc hết nhé
@nta.13051993 Oh! Sorry, lúc trước ở ios5 thì làm cách này đc nhé. Lên 6 thì nó ko về màn hình active. Mình đã active 2 cái Ip4 ở ios4x & 5x bằng cách đó. Ko phải tự nhiên mà bịa ra đâu nhé
@nta.13051993 Chắc bác nhầm.Tôi reset all setting ko bao giờ bị (máy đã JB ) .Chỉ khi nào ERASE ALL CONTENT AND SETTING để đưa máy về tình trạng factory thì bị treo táo.
Khi bác set up máy khởi động từ đầu máy yêu cầu kết nối mạng .khi đã connect với server của Apple để next các bước tiếp theo tức là Apple đã active số IMEI máy đó và kích hoạt chạy 4 băng tần GSM ,tức là unlocked rồi...Còn synch trên iTunes thì xuất hiện dòng thông báo Unlocked chẳng qua lập trình sẵn trên itunes để báo cho user biết thôi.Tôi cũng Reset All setting vài con ...rồi đọc sim luôn ko cần update trên itunes.
Được, tôi đã reset kiểu này nhiều rồi, ki treo táo đâu mà sợ. Và tôi cũng reset lên worlds cho 2con IP4 như vậy luôn, ko có lỗi nào xảy ra hết.
Bác này copy bài bên web mình sao không ghi rõ nguồn nhỉ????
@thaikhoa_it Bạn coi trùng khớp d.c bao nhiu %
Bác chỉ chỉnh sửa tí chút thôi. Nói chung không phiền hà gì đâu!!! Cùng chia sẽ thui mà...
Cho mình hỏi tí mình vừa mua 1 còn ip5 bản ll cửa hàng nó bảo là quốc tế, xong mình về nhà có kiểm tra trên trang web iphoneimei nó báo locked nhưng sao cho các sim khác vào nó vẫn nhận sim :-S
@MaGiới có khi nó báo ko chính xác đâu bạn, của mình IP4S hàng ZA mà nó còn báo lock nữa kìa
@MaGiới iPhone 5 bạn check mấy site free không chính xác đâu bạn, nếu bỏ sim vào có sóng là OK roài. :p
@iCenter PhuongQuyen
Bà xã mình đang dùng con iPhone 3GS, bản locked ATT, chắc phải jailbreak mới cài được HĐH đúng ko các bác? như thế thì máy đã có cydia hay chưa?

Làm sao để check máy mình có cài cydia hay chưa các bác nhỉ ?
thanhmaikmt
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko hiểu cái ti mô gì hết, bác nào chỉ giúp mình đi
Bác cứ jailbreak là sẽ tự có cydia trên máy thôi .
Bác cứ jailbreak là sẽ tự có cydia trên máy thôi .
Muốn mua code cho con 3gs của mình quá
Cách 3 : cài Sam để active

B1: Mở Cydia : Manage > Sources> Edit > add source repo : http://repo.bingner.com
Sau đó vào search cài đặt SAM và SAMpref
B2: Click "Revert Lockdownd to Stock" trong Settings>SAM (cái này giúp bỏ kích hoạt h@ckative trước đây của Custom FW)
B3: Vào Settings > SAM and ấn vào "De-Activate iPhone"
B4: Kết nối với iTunes để kích hoạt
B5: Vào to Settings » SAM » Utilities » chọn Backup Activation sau đó chọn nhãn Restore Activation
B6: Khởi động lại iPhone và sync với iTunes
dùng cách này thì os vẫn 5.1.1 và vẫn giữ jb chứ pak chủ.
''dùng redsn0w để deactvie hoặc sử dụng SAM trên Cydia để deactive cũng OK, nếu các bạn đã làm hết những cách trên mà không deactive được thì khả năng do sử dụng FW custom hackactive nên chỉ còn 1 cách cuối cùng là restore lại máy''
liệu cách dùng sam và redsnow vẫn dc chứ. hay dùng FW custom hackactive thì phải rs fs mới
mình đang dùng sim gevey os 5.1 lên ios 6 thì chán quá
nó báo SIM lock: Server Down! là sao bạn 😕
MSRKen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác ơi, em mua code lên world rồi mà active vẫn chưa được. Nó cứ báo là Không thể tiếp tục kích hoạt vào thời điểm này. Lên web check imei thì nó báo là Apple server is down, try later !

Giờ em phải làm sao ạ ??? 😔
@MSRKen phụ thuộc mạng apple thui
MSRKen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vvvvvv Tầm bao lâu nữa mới được hả bác 6v ?
@MSRKen khó trả lời
bác ơi check cho em con ip4 Lock Anh này lên world giá bnhieu a nha :
Imei : 012417007094909
MSRKen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@amlce90 Nhà mạng nào đây bác ?? Orange, O2, Hutshison hay Vodafone ?? Giá ở Anh khá mắc đó bác ơi.
@MSRKen Bít nhà mạng nào thì e đã ko nhờ bác ý check
012533009773512 check dùm mình cái emei này nhé
Apple vẫn chưa Update cho dòng iPhone 5....nên ko cần quan tâm cái đó.Bỏ Sim vào chạy là OK,nếu muốn cho yên tâm thì Update fw mới trên Itunes rồi chờ câu thông báo:'' Congratulations, your iPhone has been unlocked''.đọc đi đọc lại cho sướng rồi quên luôn chuyên này.kaka
Tôi có iphone4 FW 4.3.1 đã Jailbreak và mới mua code để unlock,tôi đã đọc và tìm hiểu nhưng có nhiều ý kiến và cách unlock quá lên không biết làm cách nào là đúng??? Vì máy đã Jailbreak lên rất mong các bác chỉ dẫn từng bước cách nào để unlock là đúng và an toàn nhất, mình là mem mới rất mong các bạn giúp đỡ,xin cám ơn nhiều.
@dinhdieple tháo sim ghép ra
lắp sim thường vô
mở itunes lên
làm theo HD của nó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019