Hướng dẫn activate, jailbreak và unlock iPhone 3GS 3.0/3.0.1 (Redsn0w v0.8 và Ultrasn0w)

rkd
7/7/2009 23:11Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cydia ko có wifi thì bị out. Có cách nào khắc phục hok ta?
iphone PC Suite or iphone Browser xài tốt chán....!
vậy là giờ iphone 3gs 16gb của em unlock được rồi fai không...có bị tình trạng mất sóng hay mất wifi ko anh
Bạn thử unlock là biết ngay ah! Làm đi, k chết đâu mà sợ! 😁 mà nếu có chết thì mua con khác xài! 😃
Đã unlock xong con 3GS 16gb, sóng và wifi vù vù, thanks bác RKD nhiều nhé.
Đã làm nhìu em 3Gs,cách làm hơi khác 3g thường nhưng nói chung vẫn ok....
Báo cáo,sau khi reset network setting xong,tắt máy mở lại có WIFI nhưng sau mỗi lần tắt phone mở lên lại là bị mất wifi lại
Khác nhau chỗ đưa về DFU trong lúc dùng Redsn0w thôi. Dễ cả. Anh em cứ thử là biết liền. 😁

Mình tắt/bật thường xuyên. Không thấy có vấn đề chi cả.
idemon
ĐẠI BÀNG
15 năm
cái này ko ổn định 😔 lần đầu ok. restone lần 2 thì lúc có wifi lúc mất, restone lần 3 thì ko có sóng lun. bó tay :(
bác chủ topic cho em hỏi là chỉ cần làm theo những bước bác nêu trong topic là có thể unlock đc iphone3GS đc luôn đúng ko ạ vì em sắp có 1 em 3GS bên US gửi về rồi ^^! đang lo ko unlock đc = phần mềm
Thanks bác nhé, Làm phát ăn ngay, Công nhận ngon hơn unlock con 3G hồi trước ,kô phải đi máy bay 😆
hị hị, chúc mừng bác! Nhưng e vẫn thích thịt mấy e 2G hơn cả. Uỵch redsn0w 1 fat, cắm sim vào là lên sóng ngay, khỏi phải hùm bà lằng cái thằng ultrasn0w! 😁
Ơ thế em có thể unlock em iphone2g = cách trên đc ko bác
Đúng rồi ạ! Cứ làm theo cách này là ok hết! Từ iPod cho tới thằng 3GS
đc luôn bác. Để em bổ sung thêm 2 cái bootloader cho thằng 2G. Với 2G, k cần chạy cái ultrasn0w và cách DFU cung có hơi khác 1 chút! 😃
Bác chỉ rõ dùm em cái đang cần up + unlock 1 em iphone 2G cho ông bác (^^,)
đã update cho bác rồi đó. Thực ra trong forum cũng có hướng dẫn rồi. Chắc bác làm đc rồi! 😁
Thanks ! làm một phát ăn luôn con 3g lock 2.30......he he
tranducnam
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình đã load iPhone firmware 3.0 cho iPhone 3GS về rồi nhưng khi giải nén ra thì được khá nhiều file, Mình dùng itunes để restore thì không nhận được file dùng để restore. Mình thấy iPhone firmware 3.1 cho iPhone 3GS sao lại chỉ có 01 file duy nhất thôi nhỉ. Các bạn chỉ dẩn giùm mình cách restore FW 3.0 nha. Cảm ơn các bạn
khanh phong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tải FW về thì đổi đuôi từ *.zip thành *.ipsw thôi chứ cần gì phải unzip ra chi vậy pác....? Mới mua iphone về sài ah?😁
Nếu bác save file bằng IE hay Firefox thì nó sẽ không bị đổi thành file zip, còn nếu bác dùg trình hỗ trợ download thì nó sẽ tự động đổi qua file zip.

Cám ơn bác khanhphong đã hỗ trợ kịp thời! :D
cac' bac oi chi e cach' restore network de co song wife di bac
Bác vào Settings > General > Reset > chọn Reset Network Settings

Xong reboot lại phone. Em chưa thử lần nào phải reset network cả 😁
Hi rkd, bạn có thể cho mình biết là cách này có thể thực hiện trên máy chạy Windows Vista được không vậy (vì mình không biết redsn0w và Ultrasn0w có chạy được trên Vista hay không nữa )? Cảm ơn rkd nhiều lắm, bài viết rất hữu ích.
chạy tốt trên vista bạn nhé, nhớ cài itune 8.2.
Hehe, cám ơn longldv nhiều nhe. Mình mới vừa unlock được rồi. Chạy thấy OK lắm, hiện giờ vẫn chưa thấy lỗi gì cả😁. Có gì kô ổn sẽ nhờ anh em chỉ sau :p.
thachvx
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cảm ơn vì chia sẽ, quá ok cho anh em unlock hehhe
Thanks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119