Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn active iphone 3gs....!

hueddc161985
6/7/2009 16:39Phản hồi: 46
Hướng dẫn active iphone 3gs....!
1/ Sử dụng PurpleRa1n để Jailbreak Iphone 3gS (link hướng dẫn: http://www.tinhte.com/forum/t233290-14/)
2/ downloads:lockdownd files
3/ Dowloads công cụ: Download iPhoneBroswer
4/ Cài đặt iPhoneBroswer
5/Mở iPhoneBrowser.exe và mở thư mục usr/libexec của Iphone

6/Copy file Lockdownd mới vừa downloads về chép vào thư mục libexec!
Khởi động lại Iphone(Reboot your iPhone )
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cảm ơn hueddc161985, Danny đã jailbreak được theo cách của bạn rồi
active được tất cả nhà mạng luôn hả bạn..?
Đúng rồi bạn ơi....Active không cần phải có sim locked của mạng....!
active ok,nhưng down cydia lâu quá trời,mừng quá.cám ơn nhiều nhé hueddc.
vuvan111
ĐẠI BÀNG
15 năm
hỏi rõ vụ active khác unlock như thế nào?

Mình mới xài iphone nên ko biết rõ khái niệm này ! Sau khi JB xong (mà ko cài ultrasn0w) và làm lockdown theo cách của bạn thì có sóng hay ko ? và việc khác nhau giữa unlocked và active sim là như thế nào ? mong bạn chỉ giáo 😁
tienphuc68
ĐẠI BÀNG
15 năm
không cài ultrasn0w thì làm sao có sóng ........?
Lockdown chỉ dùng để active thôi,còn jailbreak vẫn phải dùng tool Geohot+unlock bằng ultrasn0w😃
lockdown là file type html huh bác?
Chạy qua số 5 Hùng Vương đi....Mình chỉ giúp cho người hàng xóm....
Cảm ơn bạn nhiều ........ mình chạy được rồi . sử dụng ok FW 3.0 for 3Gs
Redsnow 0.8 ra rồi cái này cũng ko cần nữa bác ơi!
Cái này thì không ai dám tranh luận với bạn....!
Nhưng Giờ mới biết là trễ lắm rồi bạn ơi....:no6xn:
Không phải giờ mới biết mà là giờ mới...nói! 😁
quan_nokia
ĐẠI BÀNG
15 năm
Active khac voi unlock bang ultrasnow chỗ nào vậy bạn
Minh chi biet unlock la phone co the xai duoc hang cong ty nao cung duoc. Con active thi minh chiu, can nguoi khac giai thich
sao tôi mở iphonebros lên là nó cứ bị lỗi vậy bạn nhỉ nó báo lỗi do kết nối thì phải tôi không hiểu nữa hix.mong bạn giúp đỡ cho.thank bạn
Bác ơi, máy iphone 3Gs 32Gb lock phone, của em nó không restore đc. Em lỡ up lên 3.1 firmware và dùng Pwange 3.1.2 thì nó bị đứng màn hình.Sau đó em up lên 3.1.2 thì up được.Nhưng sau đó, lại bị tình trạng không thể JB được, chỉ hiện lên cái hình Apple rùi đơ luôn, sau đó tắt.Em đã thử restore thì ko được, báo lỗi Error 9. Giúp em với.
bạn chủ topic có thể cho mình cái id Yahoo để dể liên lạc k 😔... mình làm mà nó cũng vậy àh. tại ở nước ngoài nên k mang ra tiệm dc... chán quá... mong chủ topic giúp mình càng sớm càng tốt
usr k thấy bạn oy......... h` phải làm sao
TFS
ĐẠI BÀNG
14 năm
mở iphonebros lên là nó cứ bị lỗi vậy bạn nhỉ. dùng DiskAid cũng k thấy USR luôn ban ơi
minh moi xai ip,cho minh hoi ty'.minh moi mua con ip 3gs 3.1 ban w.te minh mun cai cydia thi lam nhu the nao?co can` buoc' active k?xin cac pro chi zup.tks........
Tôi có IPhone 3GS 16G từ Úc về, ngoài màng hình chỉ có hình dây cáp kết nối Itune và gọi khẩn cấp nhưng không gọi được, không biết active, kết nối itune 9.0 nhưng nó không nhận ra, chưa biết cách xem Firmware nên chưa biết cách nào để acitve, JB, unlock cả, mong AE chỉ giáo. Thanks
Bác ơi cho em hỏi: em cài xong cái Cydia rồi và hiện h mà hình iphone của em nó báo thế này: "Wating for activation This may take some time. Dimiss"

Và em mở cái file iphonebrowse.exe nó báo lỗi "iPhoneBrowser has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience." Mong bác giúp đỡ em với, em cám ơn bác nhiều, hoặc bác cho em số phone và địa chỉ của bác em vác máy lên nhờ bác, em ở Cầu Giấy, Hà Nội.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019