Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn active iPhone 4 AT&T (LOCK), unlock bằng iTunes

linhsuzu
18/4/2012 3:43Phản hồi: 263
263 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vipgps
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhận được mail unlock dư lày:

Thank you for contacting AT&T Customer Care about unlocking your iPhone. We have reviewed your request and confirmed that you are eligible to have the requested iPhone unlocked.

To complete the unlock, simply:
1. Open iTunes on your Mac or PC and verify that you have internet connectivity.
2. Connect your iPhone using the dock connector to USB cable that came with your iPhone.
3. Backup and restore your iPhone using iTunes.
4. After restoring, your iPhone will be unlocked.

Đang yên đang nành, hăm hở restore 1 phát ngon nành cành đào lên 5.1 ( nên nuôn cả BB ). Xong xuôi, thành cái Ipod chính hiệu ! Bố tiên sử bọn AT&T !
vy7291
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vipgps em cũng làm vậy mà thành công có sao đâu nhỉ, trong quá trình làm có sai sót gì chăng? Lưu ý là bỏ sim gevey ra thì mới kích hoạt unlock đc
thông cảm và chia sẻ
Máy em đã nhận được email trả lời 3 lần của AT&T đã cho unlock, mặc dù đã làm nhiều cách nhưng đến giờ vẫn chưa active được.

Xin hỏi có phải do trước đây unlock bằng SAM nên không active được không.
Chi tiết máy em
Iphone 4, AT&T, ios 5.01, BB 3.10
IMEI: 012535009081283
ICCID: 89840200020898039168
và đây là mail của AT&T:

Thank you for contacting AT&T Customer Care about unlocking your
iPhone.
We have reviewed your request and confirmed that you are eligible to
have the requested iPhone unlocked.
1. Open iTunes on your Mac or PC and verify that you have internet
connectivity.
2. Connect your iPhone using the dock connector to USB cable that came
with your iPhone.
3. Backup and restore your iPhone using iTunes .
For information on backup and restore, please visit http://support.apple.com/kb/HT1414.

Restore your iPhone, iPad, or iPod to factory settings

A factory restore erases the information and settings on your iPhone, iPad, or iPod and installs the latest version of iOS, iPadOS, or iPod software.
support.apple.com

Additional information on unlocking can be found at http://support.apple.com/kb/TS3198.

For questions regarding AT&T’s wireless service and iPhone, please
visit the Phone/Device Learning Center.
We thank you for your continued business and look forward to providing
you with the best customer service.
Sincerely,
AT&T Customer Care Team "

Xin các bác tư vấn😔
@xtuyen restor lên 5.1 cho sim vn vào active là ok mà bác.(bác nên lưu lại các file lockdown đã unclock bằng sam để có cái mà sài trng trường hợp k lên word)
Chúc thành công
@xtuyen Bạn chờ 1,2 hôm rùi active lại xem nào,có khi at&t được thông báo unlock rồi Nhung thằng apple nó chậm chưa cập nhật bạn vào danh sách unlock
Issue Tracking Number: CM20120418_39593206
FROM:
TO:
Message flagged
Thursday, May 3, 2012 11:48 PM
Dear Customer:

Thank you for your recent inquiry regarding your AT&T service. We apologize for any inconvenience this may have caused you. The issue has been resolved.

Should you have any further needs regarding this issue, please do not hesitate to call us at 1 800 331-0500 and reference the tracking number shown above.

e gửi mail lần 1 thì nhận đc cái hẹn 24/4 giải quyết và mã số chờ đợi .quá ngày e gửi tiêp bảo là đã quá hạn sao k thấy trả lời thì nhận đc cái này ! k biết là thế nào ? như thế này đã active đc chưa ạ ? (The issue has been resolved) nó ghi thế này ạ !
Nameless244
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bạn nào giống mình ko? đã nhận mail confirm từ AT&T.
Reset all setting, nhưng Iphone vẫn vào bình thường, ko bắt active lại.
Thay sim mobi --> not support
Thay sim AT&T, active lại bình thường, nhưng ko hiện your Ip have been unlocked.

Dùng redsnow 10b6 deactive, nhưng ko dc. chỉ active dc với sim AT&T.

Nâng bn thì ko dám
có ai có cách khác ko?
@Nameless244 ne61
nếu máy bạn có SH thì tao một bản custom cũng được va restore mới luôn , nếu nó có sóng thì lên W , còn nó không có thì do server của nó chưa Acti cho mình hoàn tất , có làm hoài cũng vậy(mình thí dụ at&t nó báo sẽ lam cho mình gởi hồ sơ qua Apple , tui Apple nó chưa làm thì cũng như ko) UL là do apple nha bạn vấn đề bây giờ gởi mail tiếp tục hỏi nó là tai sao lam theo hướng dẫn như trong mail mà không thành công , mặc dù đã thay rất nhiều the sim khác ... đó là trướng hợp của tui sau 4 cái mail reply đã có mail thứ 2 va cũng là mail lên W (nó đã mở cho mình thì chỉ cần acti với redsnow là gắn sim khác có sóng liền à còn câu khi cắm vào iphone nó sẽ hiện ra là congratulations, your iphone has been unlocker có thể sẽ hiện lên sau này khi mình restore mới thì có
vy7291
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Nameless244 máy tui cũng bị vậy đó, restore fw custome mới ko hackactive rồi cắm itune avtive lại.
@Nameless244 Minh cung giong ban ,da lam het cach nhung van ko duoc va cung ko sai Sam duoc giong ban. Ban co tin gi moi Nho cho Minh hay voi
@sat05 may ban at&t da bao unlock dc chua?may ban la ip may?frimware ?baseband?
mấy bác giúp mình 1 tí:
Mình nhận được 2 mail của ATT như thế này

sau đó nhận thêm 1 thư như sau:

Thế là mình biết là bị nó từ chối rồi. Sáng nay cắm con IP4 vào sạc pin, bật Itunes lên thì nó báo
CONGATULATIONS, YOUR IPHONE HAS BEEN UBLOCKED

Vậy là mình được unlock rồi phải không các bác 😃
Như vậy mình nên unlock bằng cách nào, máy của mình vẫn là BB 4.10, IOS 4.3.3. Mình có 1 số thắc mắc
1. Nên dùng BB, IOS nào là phù hợp nhất trong thời điểm này.
2. Khi unlock, có tháo sim ghép ra hay không
3. Nên dùng cách unlock nào là thuận tiện nhất vậy?

cám ơn các bác nhiều
vy7291
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tnqt nó đã báo unlock thành công rồi thì thôi bác bỏ sim khác vào thử đc ko chứ còn unlock gì nữa? Hay sever apple bị lỗi chăng?
mình cũng chắc biết sao nữa, tự nhiên bỏ vào là nó báo unlock, chẳng làm gì hết.
@tnqt Thế là nó unlock rùi
bản hiện nay ổn nhất là 5.0.1
aj tra loj cho e k?
hjc xem ky laj nó đính kèm fjle này ! trời ơi hết hy vọng rồi sao máy mình là máy T1 mà !
iPhone_Unlock_Ineligibility_Invalid_mobile.pdf
mình làm theo cách 2 và bị dính ở màn hình active jo fai là sao hả bạn1
Minh da vat va bua gio voi iphone 4 5.1 baseband 4.12 khi nhan dc mail unlock tu at&t.lam hoai du cach ma k dc.den hom nay minh doc ky huong dan cac buoc cua at&t huong dan the la minh da lam dc.ban nao ma co mail unlock roi ma lam dug y chang cac buoc ma van k lam dc thi gui mail lai noi la chua lam dc.con ban nao van chua lam dc thi lien he minh.minh se lam thu cho cac ban...hihi
@minhquocsmile cái của mình như vậy jo fai làm sao hả bạn! gửi mail cho nó tiếp ak!
ban da lam dung cac buoc at&t huong dan ban chua.chi can restore va cam sim vao la active.nho la mo itunes fai co internet.chac hon nua la dag nhap user itune lun.neu chua dc thi gui mail lai cho at&t bao la da lam dug cac buoc nhu vay ma k dc.xin coi lai dum.
ip4 4.10 5.01 minh nhan duoc caDear Customer:

Thank you for your recent inquiry regarding your AT&T service. We apologize for any inconvenience this may have caused you. The issue has been resolved.

Should you have any further needs regarding this issue, please do not hesitate to call us at 1 800 331-0500 and reference the tracking number shown above.
i email nhu vay ngay 5/5
truoc mail nay at&t co gui mail da unlock chua ban?mail co noi dung tung buoc active do?
ko co noi gi dn unlock
minh doc cung rat la nhieu post noi ve cai email giong minh nhung ho unlock duoc
@sat05 Thank you for contacting AT&T Customer Care about unlocking your
iPhone.
We have reviewed your request and confirmed that you are eligible to
have the requested iPhone unlocked.
1. Open iTunes on your Mac or PC and verify that you have internet
connectivity.
2. Connect your iPhone using the dock connector to USB cable that came
with your iPhone.
3. Backup and restore your iPhone using iTunes .
For information on backup and restore, please visit http://support.apple.com/kb/HT1414.

Restore your iPhone, iPad, or iPod to factory settings

A factory restore erases the information and settings on your iPhone, iPad, or iPod and installs the latest version of iOS, iPadOS, or iPod software.
support.apple.com

Additional information on unlocking can be found at http://support.apple.com/kb/TS3198.

at&t gui mail vay la da unlock dc.
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Được chết liền, mình nhận 2 cái mail như vậy cho cùng 1 máy rồi.
Lần đầu nó gởi mail, mừng hí hửng restore, k ăn thua.
Gởi mail phàn nàn, nó trả lời ok mày cứ unlock đi.
Restore 8 lần nữa vẫn chẳng ăn thua đây nè, huhu...😔
@lmcuong4u ban cu kien nhan...va lam that ky cac buoc cua no huong dan.minh cug restore k biet may lan van k dc.buoc quan trong la khi ban restore xong.den buoc gan sim vao.ban khoan gan sim vao lien.rut cap ra xog cam lai van ket noi itunes binh thuog.luc nay ban gan sim vao va setup cac buoc tiep theo de active may.itunes cua ban fai co internet va tao mot user cho itunes.ban thu lai xem sao nhe!minh cug vat va giog ban may dem.minh lam tu tu cac buoc va da thanh cog nen chia se....hihi
12:30, giữa đêm khuya, nhận được mail của AT&T ok việc unlock. bật máy PC lên active IP.
Lên World - Cái cảm giác yomost - lúc này không có ai thức để chia sẻ yomost với mình! (ko dám dựng ai dậy để kể ... mắc công lại bị chửi ...)
Mình chia sẻ quá trình active - có phần hên xui của mình để các bạn tham khảo:
Mình thực hiện theo từng bước hướng dẫn bằng cách 1 của bác chủ thớt: mình tải reds0wn 0.9.10b6 về và làm theo.
-Hơi khác biệt một chút là: dt mình đang dùng fimware 4.3.5 chỉ có bản tethered jaibreak, mỗi lần tắt máy là phải kích lại bằng redsn0w 0.9.8b4.
công đoạn của mình hơi rắc rối chút.
Cuối cùng thì cũng vượt qua chính mình.
Máy mình t2, nhận 6 cái từ chối thẳng thừng, nhưng mình vẫn lì lì đều đều ngày ngày gửi mail đến khi nào At&T ok thì thui!. Liều ăn nhiều.
Các bạn đừng bỏ cuộc nha... đường dài rồi ngựa cũng ngã ( At&T ngã chứ không phải tụi mình đâu nha!!!)
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
@bibiquynh Bác đúng là may mắn thật.
Mình nó gởi mail cho unlock 2 lần rồi mà làm hoài vẫn k được...
Gởi mail nhờ nó kiểm tra lại thì nó kêu liên lạc với Apple..Mà k biết email của Apple nên bó tay lun.😔
các bạn ơi, gắn vào itune thì nó hiện ra như thế này thì phải làm sao nữa vậy? mong các bạn chỉ giáo
imcuong4u: bạn ơi, mình unlock bằng redsn0w 0.9.10b6. Bạn tải cái đó về làm đi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019