[hướng dẫn]Biến Laptop cài Vista/XP thành hotspot wifi

cuongctcclh
13/7/2009 6:38Phản hồi: 46
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiii , mình làm lại đc luôn, may mắn chăng hay kết nối với quả táo cắn dở dễ hơn BB nhỉ ?!
sao em làm theo y chang lời bác thế mà may báo la "window could not set up" lá sao hả bác
quanbaoqn
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn bật wifi lên trước khi nhấn vào Setup a wl ad hoc
do bạn làm sai ở chỗ nào đó, mình vào nét ầm ầm, nhiều bạn cũng đã làm đc,
còn bạn thắc mắc kiểu sao mình làm ko đc thì đúng là pó tay toàn tập, biết sai ở đâu mà bảo bạn đc.
ps: cũng có tr hợp ko đc do card wifi của bạn nữa. với máy mình thì chạy vèo vèo.
CaoHungVN
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nghịch mãi cuối cùng em cũng biết sai chỗ nào, chính cái chỗ chọn:
sai lầm chính chỗ này, đáng lẽ phải chọn ở cái kết nối LAN thì cứ mò chỗ WLAN nên thảo nào không được.
chúc mừng cậu, cũng là 1 kinh nghiệm cho anh em nào làm chưa đc................
khoa_blue
TÍCH CỰC
15 năm
xin hỏi, để sd dc nghĩa là máy tính phải là laptop và laptop này phải có kết nối wifi thì mới ứng dụng dc phải k?

vd: máy tính nhà mình là desktop thì k sd dc? hay máy tính nhà mình là laptop nhưng k có card wifi cũng sẽ k dùng dc?
câu hỏi có câu trả lời quá hiển nhiên, bất kỳ máy nào muốn share mạng (có dây) bằng cách phát ra wifi cho máy khác truy cập qua wifi thì cần có hiển nhiên là card wifi rùi.
hiiiiii, bạn hỏi hơi ... ngây thơ nhỉ
sorry ko có ý cười bạn nhưng đọc thấy bạn ngây thơ wa
nói thêm tý, ko nhất thiết là laptop, máy desktop có card WIFI cũng dùng đc bạn nhé. ( hầu hết chứ ko phải 100%, còn tùy cái card nữa)
quanbaoqn
TÍCH CỰC
15 năm
Mình làm theo hướng dẫn.
Máy chủ cài vista, máy trạm cài XP.
Sau khi làm xong thì đúng là XP có kết nối với Vista được, nhưng IP thì tréo ngoeo. Vista thì IP 192.xx , còn XP thì IP 169.xx (auto), 2 bên ping k thấy đc nhau. Đổi XP thành 192.xx thì tình hình cũng k khác gì hơn. Cuối cùng là máy trạm k vào net đc (k thấy máy chủ luôn)
Ai pro chỉ mình với sao mình tạo "Network bridge" thì báo lổi:mad:
pisces232
ĐẠI BÀNG
15 năm
hihi pác chủ topic nhiệt tình thiệt😃 Thanks pác chủ vì đã share cho ae 😃
Không vào được Net cho PPC

Bạn ơi! Mình cũng bị 2 máy đã kết nối với nhau, nhưng PPC vẫn ko vào được Net. Trong Advanced của WLAN mới có chọn "Allow other......connection", còn trong LAN mình không thấy có?! Chỗ nào vậy bạn? Giúp mình với.
zxuxxuz
TÍCH CỰC
15 năm
Em cũng phải copy về test mơi được. tiếc là không có ADSL hay Wifi. nhưng cũng mong là học thêm được chút kiến thức về IT. Mong bác chủ thớt ngày càng có nhiều bài hay post chia sẻ cùng ACE.
Lâu lắm rồi em mơi thấy được môt topic của bác xuất hiện trên trang đầu!
xin pro giúp dùm e. Máy lap eh xài vista nhưng sao kg tạo đc bridge connection... Chết từ trong trứng....T.T... đã chọn 2 biểu tượng local và wireless connection nhưng khi click chuột phải vào, bridge connection bi disable, kg nhấn vào được.
bác chủ topic có cách nào jup1 e được ko? bác có cách nào đơn giản mà ko tốn tiền để có thể kết nối IT cho 1 máy lap và 1 máy bàn (ko có wifi blue toot) e kết nối IT mà ko bít cách nào để 2 máy vào internet được hết. e là SV xài ở nhà nên ngại mua mấy cái cổng hub wá
cuongnm11
TÍCH CỰC
15 năm
😁 máy thấy wifi nhưng không vào net được, chắc card wifi của mình lởm quá
a oi may e cai giao dien win 7 nhung ruot xp thi lam theo huong dan nao vay, hix, ko co may hi`nh giong nhu a huong dan huhuhu ai biet chi e voi😔(
e71 thi` sao ban....minh` lam xong roi` nhung dien thoai. ko bat' duoc xong' wifi cua laptop...con` tren laptop thi` minh` ko vao` facebook duoc nua~
bat' duoc song' wifi roi`...nhung ko vao` net' duoc..em dung` vista ...ai chi? em voi'
pktuyetdinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Làm theo đủ mọi cách của các 4RUM rồi mà vẫn ko được. IP thì nhận wifi nhưng mà ko có Internet 😔
làm hoài k được với win xp.dt nhận ra sóng wifi kết nối dc nhưng k lướt wed được.pro nào ở q8 đi càe chỉ dùm 1 phát cho xong.tức quá đi mất.ngồi 2h đồng hồ mà chả kết nối được.pro nào q8 hảo tâm thì alo cho mình với.cứu dùm e gà 1 cái.tức quá. số dt e gà 0937953903
Cai đặt wifi trên win7 thành công,nhưng khi vào wed không dc.

mong các bác pro gúp.
em cài như hướng dẫn,laptop báo có sóng,đưa máy điên thoại kết nối wifi ngon lành sóng căng hết luôn. Nhưng khi zô wed thì không được.(em thử trên iphone.e 63,c3 thi không thu được sóng)
mong giải đáp gùm cảm ơn trước.
thanhky20
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luukhanhtuyen iphone thi minh khong biet nhung androi ket noi wifi cai dang nay thi duoc nhung khong co data
minh xai samsung galaxy note ne song 100% luon nhung khong co da ta cung nhu khong thoi
minh cung da thu chep de file wap... gi do vao trong may roi nhung cung vo ich voi cai thang androi nay roi
nan thiet
danh phai mua modem khac thay vao thoi
chac may ban bi cai tinh trang nay do

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019