[Hướng dẫn] Biến máy Android thành thiết bị chơi game chuyên nghiệp với Sixaxis và tay Dualshock 3

htevn
2/10/2013 7:30Phản hồi: 1.259
1.259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

habigboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
các thiết bị ios có làm được như này không bạn
@habigboy Được bạn, với điều kiện máy bạn đã jailbreak. Vào Cydia tìm Bluetrol, cài và sử dụng nhé.

http://theultralinx.com/2013/03/connect-ps3-controller-ipad-iphone-cydia.html
long08
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay quá đánh dấu cái
Bài viết kỳ công thế, many thanhks chủ thớt. 😁
keda
ĐẠI BÀNG
11 năm
N4 bác xài launcher j vậy??? Tks
@keda Smart Launcher đó bác. Có trả lời khá nhiều lần ở phần trước...
dinothetung
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào thử game asphalt 8 chưa, dùng tay ps3 chơi có rung không nhỉ. Bác chủ chơi MC4 có rung không thế?? hỏi kỉ đầu tư 1 cái chơi vui 😃
@dinothetung Không có rung nhé bác. Ứng dụng Sixaxis chỉ giả lập thao tác chạm màn hình cảm ứng thôi, chứ nó không can thiệp sâu vào game để theo dõi máu trong MC, va chạm các kiểu trong các trò đua xe... để gởi tính hiệu rung được. Hi vọng trong tương lai, ứng dụng được update sẽ hỗ trợ rung luôn thì thật là tuyệt vời 😁
dinothetung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@htevn Độ trể nó ntn vậy bạn???, chắc mua 2 cái về đấu street fighter với gấu,, hehe
Tay cầm Xbox 360 thì sao bác chủ?
@tienlequoc Chưa có để thử bác 😁 Cơ bản là phải kiếm 1 cái Controller khác có hỗ trợ cho tay cầm Xbox 360. Thằng Sixaxis này ko hỗ trợ.
xkhoax
TÍCH CỰC
11 năm
@tienlequoc Tay XBOX ko xài được ko dây vì nó dùng sóng 2.4Ghz ko phải Bluetooth, còn nối qua cáp OTG thì chưa thử
@tienlequoc Em ko có tay cầm xbox mới khổ bác ạh 😔
nhamktg
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào hướng dẫn em kết nối con này với ... mo 2 ngày chưa ra
haidtne
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái tay này có tương thích đc k,níu đc làm 1 con để giải trí cho vui
http://thietbigiaitri.net/tay-cam-game-ps2-ps3/tay-cam-game-sony-khong-day-ps3-phu-kien-2260960.html
@haidtne Hàng fake thì hên xui, như #1 em có trình bày bác ạh.
haidtne
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao nó để hãng sx là sony nhỉ
@haidtne Bác thấy có chữ Sony nào trên tay cầm ko 😁
leminh1305
ĐẠI BÀNG
11 năm
@htevn
có nh nơi có bán tay có chữ sony, nhìn như xịn, giá tầm 500k
cha biết phân biệt thế nào
kenlove819
ĐẠI BÀNG
11 năm
android dc cái App chơi ps1 ngon hơn IOS cái PSX4all trên IOS như beep @@
keda
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài viết bác chủ thớt hay quá. Mình đã kết nối dc với dt.
Mình chụp màn hình trong fifa 14 ko dc thớt ơi.khi chụp thì bị pause ko chụp dc các nút cảm ứng.bác có mapping Fifa 14 k share mình dc ko? Tks bác nhiều !!!
@keda Của bác đây 😁 Trên máy mình mình ẩn 3 phím cảm ứng rồi. Nếu cần ảnh chụp có luôn 3 phím cảm ứng thì nói mình mình chụp lại nhé.

keda
ĐẠI BÀNG
11 năm
@htevn Mình cũng ẩn 3phim cảm ứng nên ok r bác.tks bác nhiều nhé ;)
Ps: mà sao bác chụp nó k bị pause zậy??? :D
Thôi bác lỡ giúp thì giúp mình maping luôn được k??) :p

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn mobile app
@keda Cố gắn nhấn 2 nút (Power và Volume-) cùng 1 lúc. Nếu nhấn phím trước phím sau thì sẽ bị Pause game.

Vậy bác muốn mapping các phím thế nào? Em cũng ít chơi mấy game thể thao này nên không biết thói quen của mấy bác chơi chuyên nghiệp nó ra sao cả. VD chuyền bóng, sút bóng, skill... thì tương ứng những phím nào trên tay cầm?
keda
ĐẠI BÀNG
11 năm
@htevn Mình hay chơi điều hướng bằng L3
Chuyền = X
Sút = []
Chùi bóng = O
Chọt khe = <|
Chạy = R1
Đổi người = L1
Skill = R3
Tks bác trước nhé😁
Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn mobile app
Bạn chủ theat cho mình hỏi, mình dùng Note2 dùng Sixaxis checker báo ok, mình đã cài Sixaxis controler nhưng tại sao nó không báo địa chỉ blutooth nhỉ, trong khi khi nhấn nút start trong Sixaxis nó báo device started.
@gallantman Bác vào Cài đặt => Ứng dụng => Sixaxis Controller => Xóa dữ liệu. Xong mở lên lại nhé, lần đầu tiên nó khởi động hơi lâu mới hiện Local Bluetooth Address.
asun2004
ĐẠI BÀNG
11 năm
bài viết hay quá,nhiều cái hay cho dân ghiền games
rất đầy đủ và chi tiết. like kịt kịt.
nhamktg
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác ác quá ... làm em đi tậu ngay cái tay cầm ... về không sài được à ... kiểu này ném tiền qua cửa sổ 😔(
@nhamktg Bác mua tay cầm gì mà ko sài đc? :eek:
haidtne
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bên nhật tảo có bán tay 2nd có 500k ah,qua mua cái tay đó sài ngon hơn,mua hàng fake coi chừng k sd đc thì nguy 😃
haidtne
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vào mấy trang web down game đc bạn share cho thì k biết down sao nữa,có thể hướng dẫn mình k,trang web cho mình đi vòng vòng mà k down về đc,tức quá đi
@haidtne Cụ thể là trang nào bạn?
Chán thế của mình nhất định nó không báo địa chỉ blutooth! Phải làm gì bây giờ?
@gallantman Máy bạn đã root? Đã cấp quyền SU cho apps?
Rồi bạn ạ!
@gallantman Bạn thử tắt Bluetooth của máy, rồi mở lại Sixaxis Controller xem. Máy bạn đang chạy rom gì nhỉ?

Local Bluetooth Address nằm dưới cuối màn hình điện thoại lận nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019