Hướng dẫn cách cài các game đuôi Jar và Jad

builanphuong07
21/7/2007 15:2Phản hồi: 194
Các bác giúp em với. Em là mem mới của diễn đàn BB, thấy trên diễn đàn các bác chỉ cho nhiều Game lắm nhưng toàn thấy đuôi Jar và Jad. Không biết cài vào BB 8100 như thế nào.
Bác nào bít chỉ giùm em với.
Bác nhớ chỉ chi tiết, em không rành mấy cái này lắm
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cai java

copy file jar va jad vào sd card ở blackberry/programs
Mở ra trên BB bằng Media/Explore chọn down load file jar là ok, ấn track wheel vào nó
pleomax
TÍCH CỰC
15 năm
dễ nhưng mà lại rất khó cho những ai chưa từng làm qua
bancuoia3
ĐẠI BÀNG
15 năm
....?
Sao em làm giống nhw hướng dẫn, nó hỏi Download, em ok, sau đó nó báo lỗi, invalid gì đó....? Giúp em với, em sài BOLD 9000. Đa tạ!
nhoccontinh
ĐẠI BÀNG
17 năm
bác khoilogistics ơi, làm theo cách trên có thể đưa các file jar và jad vào được hả, bác đã thử nghiệm trên model nào chưa ? Em tưởng BB nó chỉ nhận file java cod qua các file dẩn alx và ali ???
Cài Java trên BB

Mình đã thử ở BB8100 các dòng khác mình không có nên chưa thử
bạn thử download lịch của bác Hồ Ngọc Đức cài theo cách mà xem
http://www.informatik.uni-leipzig.de/~duc/amlich/
(cái này hơn của diễn đàn là có giờ hoàng đaọ)
Hơi tiếc là font của bb là composite unicode thành ra đọc tiếng việt unicode không rõ
Các trò chơi của Java thì cài vô tư
nhoccontinh
ĐẠI BÀNG
17 năm
vậy à, cám ơn bác nhá, để em thử xem nào, thế mà em cứ tưởng là tuyệt vọng với mấy soft java rồi
Cài đặt java

À nhân tiện nếu dùng bluetooth của BB gửi file java này sang các máy Nokia
Sony erison đều cài được tuốt
BB của em 8707g không có phân BlackBerry\Programs
Em phải cài thế nào đây?
cài java

tạo ra bằng window,
đối với bb8100 cứ cắm thẻ vào là nó tạo ra folder đấy. Nói chung copy file jar và jad vào thư mục nào cũng được đối với bb8100. Bác thử với 8707 xem sao
Mình cũng dùng 8100 nhưng không có mục Programs và mình tạo ra thư mục đó nhưng cũng ko mở được file này.
Không được bác ơi. Vì trong media chi có 2 phần Ringtones và Pictures và BB 8707g của em nó không cho tạo thư mục ở phần gốc này.
Em phải làm sao???
cài java

BB cảu em làm gì có thẻ nhớ để tạo trong Windows.
Còn trên máy Vào Media rồi nhưng em không tìm thấy biểu tượng BB ở chỗ nào cả bác ạ
Cài java

Vậy àh, mình không để ý dòng này không có thẻ.
Vậy còn 2 cách
send tử máy tính cho nó file java bằng Bluetooth
Dung roxio manager trong bộ cài để chép file
muốn explore nó chắc là ấn vào phím giữa, phím nào mà chức năng giống phải chuột
game *.jar và *.jad

Thật sự thì em đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn không được.
Em phiền mấy đại ca chỉ bảo đàn em một cách tận tình để cài game *.jar được cho con bb 8100 của em ạh.
Thanks các đại ca.
jnq1234
TÍCH CỰC
17 năm
Dễ lắm ...

Bạn cắm BB vào PC --> nhận ra là 1 USB MASS STORAGE --> HIện ra một ổ USB trong My Computer .

Bạn vào trong đó --> New Folder --> Đặt tên gì cũng được ( Vd : test )

Chép các file *.jar vào trong thư mục đó ( vd : file opera.jar )

Rút BB ra khỏi PC --> vào Media --> Menu_Explore_Media Card_BlackBerry_
Test

Click vao file opera.jar --> rồi ok-----

Vậy la xong
Đã làm theo đúng anh này bảo !được luôn !hjhj
mình cám ơn bạn nhìu lắm mình đã làm theo lời bạn chỉ nhưng khi mình bấm vào file .jar của trò xếp gạch thì nó hiện thế này này:
unable to díplay thí file mediacard/blackberry/games/jamtris.jar
vậy mình phảo làm sao
Bổ xung thêm: Để cài đặt đuôi .jar.jad thì yêu cầu bắt buộc phải có.
- BlackBerry Desktop Manager (BDM) Version 4.2
- Blackberry OS Version 4.2 trở lên
Như vậy là các dòng máy hiện có và dùng Ver 4.2 như 7130, 8700, 8100, 8300, 8800 đều cài đặt .jar và .jad trên máy

Cách làm như bác gì ở trên nói là RẤT OK😁
Bác ơi vui lòng giải thích rõ cách sử dụng BDM trong trường hợp này thế nào ạ? Em dùng thử application loader nhưng bị báo lỗi "Error in application information file..."
BB OS Ver cũng 4.2.* rồi...

Còn nếu dùng cách copy vào media card cũng không open file được, nó cứ báo lỗi "Unable to display..." ...

Các bác install được vui lòng chỉ em chi tiết hơn với ... MTKS
Trường hợp của bạn không có gì là khó hiểu cả. Đặc tính của BB là vậy, bạn chỉ có thể copy vào Device Memory chứ không thể copy (.jar và . jad) vào Media Card được!!!???. Bạn nên tạo 1 thư mục quản lý những files này tại Device Memory.

Cách cài đặt thì như hướng dãn ở trên. Chúc thành công.
jnq1234
TÍCH CỰC
17 năm
Đúng rùi , phải FW 4.2 cơ ... với lại game jar ít file chơi được lắm nha , chơi được thì có khi màn hình cũng nhỏ .... ( có khi hok cài được ý chứ )
namfat
CAO CẤP
15 năm
Hic, vậy FW 4.5 là chịu hả bác! Có cách nào các bác chỉ giúp em với.

Many thanks!😕
hơn nữa chơi bị giật
đồ họa xấu ><

tóm lại từ khi dùng BB em thấy chơi kim cuơng với Ka Glom là hay nhất
hết
ngoài ra còn có trò "gà sang đường" cũng được

Mình chào bạn, mình mới có 8100 nhưng không kiếm đâu ra mấy trò chơi, bạn có thể chỉ cho mình chỗ lấy hay bạn gửi link cho mình được không? Minh thấy bạn khoe mấy trò thích quá. He he

Mình cảm ơn nhé!
Em vaãn chưa làm cách nào để tạo ra thư mục program trên BB để chứa file Jar được. Bác nào đang dung 8700 hay 8703 hoặc 8707 (Loại không thẻ nhớ nhé) giúp em vụ này với.
Trong trình Media trên BB bạn chọn Picture vào mục Device memory chẳng hạn nhấn TW chọn New folder :d

Hoặc dùng DM 4.2 cũng vào Media rồi tạo 1 thư mục trong đó cũng được rất nhiều cách tạo thư mục trong BB.

Ah mà chương chình eFile thì bạn vào đây mà tìm lấy nhé: http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=3171&highlight=Theme
không nhất thiết thư mục phải là Program
tên gì cũng được mà bạn

chỉ cần dùng DM copy file đó vào
rồi dùng BB mở.
chọn open. (có thể hiện ra DOWNLOAD) ấn vào download.
xong.
(download ở đây có thể hiểu là cài đặt 😁)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019