Hướng dẫn cách cài các game đuôi Jar và Jad

builanphuong07
21/7/2007 15:2Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn các bác em đã cài được rùi.
Cho em hỏi câu nữa nhé:
Sau khi cài xong có thể xóa mấy file Java này được chứ?
jnq1234
TÍCH CỰC
17 năm
1_có thể file của bác bị lỗi
2_đó là file nén ( zip,rar )
3_thẻ nhớ bác đặt password
4_ ai bổ sung đi
Thanks bác... ít ra cũng có người nhiệt tình trả lời 😃

Mình đã thử hết các file, không lẽ file nào cũng lỗi sao 😔 ... hay bác có file đã thử thành công rồi thì cho mình mượn làm lại xem ...

Mình cũng đã giải nén file, unable password thẻ nhớ luôn rồi nhưng không có cách chi cài được...

Vậy là seo nhỉ, bác nào giúp nữa đi? :(
tôi cũng vậy kô hiểu tại sao . tiếp tục nào các anh em làm cách nào cũng bị " Unable to display file //////*.jar "
Chán quá các bác ơi nó ko hỗ trợ mobifone à.
có nhiều trò chơi có đuôi jar ko choi được, cài được nhưng khi chạy nó báo lỗi đấy các bạn ạ, vì tôi dùng bb8100 thử cài rồi mà ko được, chẳng hiểu tại sao
Em đã làm y hệt như bác hiyou_u nói nhưng vẫn không xinhê gì cả. Em đang dùng 8100, đã kiểm tra lại hết tất cả, các thông số kỹ thuật đều đạt yêu cầu (BlackBerry Desktop Manager (BDM) Version 4.2;Blackberry OS Version 4.2 trở lên) và đã cài vào trong Device Memory, thế mà nó vẫn báo "Unable to display..." ?? Vậy bác còn cách nào khác nữa không?
Vào Media/Picture hoặc Ringtones/Device Memory/ click trackweel/Chọn New Folder/ Đặt tên Folder.
Folder mới được tạo sẽ hiện ra cùng Ringtóne và Picctures khi dùng DM đê kết nối
BangKok
ĐẠI BÀNG
17 năm
Mình cũng bị y như bác này mặc dù con BB8100 của mình OS 4.2 rồi. Bác nào giải thích giúp nha.

Thanks các bác nhiều nhiều.
7130c mình dùng BDM chép file qua BB nhưng k thấy nó k báo hiển thị là chép được,và mở BB lên thì củng chẳng thấy file nào cả
còn khi dùng efile thì nó báo thế này nè,chả bít fai làm sao
Mìnnh đã cài vaòo Thư mục /SDcard/blackberry/Programs rồii nhưng khi mìnnh nhấnn Track Wheel vaò rồii nhưng nó baó như sau : Unable to display file//SDcard/blackberry/Programs/App_1.jad

Xin Bác chỉ giaó dùm. Thanks

PS :Tất cả các File dềuu baóo như vậyy !!!
Không vấp phải thực tế nên tôi cũng trả biết nói gì hơn!

@8100 chưa chép được file .jar và .jad:
Cách 1:
- Bước đầu tiên khi cắm USB để connect với DM thì ngay đầu tiên BB hỏi có hay không cho phép kết nối - nhấn Yes để chấp nhận.
- Khi BB connected với DM/Media Manager/ của sổ bên Trái là của PC cửa sổ bên Phải là của BB(device memory):
từ bên cửa sổ bên Phải bạn nhấn phải chuột chọn New Folder. Từ cửa sổ bên Trái chứa files xxx muốn chuyển sang bạn chỉ cần chọn file cần chuyển (có thể kết hợp với phím Ctrl + Click- PC nhé) sau khi đã chọn được files bạn nhấn phím mũi tên chỉ sang bên phải ở giữa 2 của sổ sang thư mục New Folder vừa tạo ở trên. Done

Cách 2:
PC: vào My Computer/chọn ổ SD card của BB nhấn phải chuột chọn Explore/tạo thư mục trong thẻ nhớ sau đó copy file cần vào thẻ nhớ. Done

Cài đăt trên BB: như đã hướng dẫn trong chủ đề này là vào Media nhấn Alt + BB/Explore/chọn đến thư mục mà mình đã thực hiện như Cách 1 hoặc 2
nhấn chọn file .jar or .jad/download..Done!

Chúc thành công! chờ tin vui... 😁

Cách cuối cùng! nếu ở HN thì liên hê với tôi qua nick Skype: hiyou_u

Rất hân hạnh được phục vụ quý khách => feca thoai! :D
tớ k bít bác dùng media manager version nào mà có thể chép được các file # trừ media file (tớ dùng media manager v910) nó k hiển thị được các file ngoài media như jar,jad.....làm sao có thể nào copy nó qua Device memory chứ. các bác xem hình thì hiểu ngay,tớ đang mở mục có file jar+jad đấy.nhưng dù sao củng cám ơn bác hiyou_u nhiều
Nhoctnvn
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình bổ xung thêm cho bài viết của hiyou nhá. Bạn nói là chọn Explore nhưng thực ra là ấn phím Ctrl + TW thì mới hiện ra menu để chọn Explore, chứ nếu ấn mỗi TW thì đồng nghĩa với việc mở thư mục ra thôi. Ok. Bạn nào chưa làm dc thì thử lại xem nhá.

p/s: Nếu bạn nào làm dc thì ấn nút Thank cho mình nhá :D
Các bác cho em hỏi nhờ một chút. Em đang xài 8700 ver.4.1. Khi em kết nối với Media Managerr, nó không kết nối, yêu cầu phải có ver. 4.2 trở lên. Thế thì phải làm thế nào hả các bác?😕
Thế thì download bản OS mới: 4.2..., rồi Uprom cho máy là được liền
pó tay vơi Pearl 8100 đấy bác chủ topic + hi-you nhé.
Tôi cop file .jad đó vào cả Device memory,tạo folder bên cạnh pictures,ringtone, nhưng đến khi click vào nó đều báo : "unable to display..." như các bác khác đã nói.

Cũng làm tương tự khi bỏ vào Media Card, click vào nó thỉ ra kq tương tự: "unable 2 display...."

Tất nhiên các điều kiện vể Version of BB cũng như DM đã thỏa mãn. pls help
BangKok
ĐẠI BÀNG
17 năm
Trước đây tôi cũng bị y chang như bác vậy. sau khi nâng cấp lại bản ROM mới 4.2.1.103 (bản cũ là 4.2.0.64) thì có thể cài được file jar.
jnq1234
TÍCH CỰC
17 năm
Tui cài được mà , tui chép file jar vào thư mục tui tạo ( vd : other ) rồi explorer . Rồi đến thư mục other / click / là cài được rồi mà
Vào My Computer , ko thấy báo ổ F của USB ! Chán !
Bác vào Option/Advance option/
Phần Auto Enable Mas Storage Mode when connected: Chọn Yes.
Như vậy sau mỗi lần plug bác sẽ thấy cái ổ F.
(Không nhất thiết phải tên là F- Do WD tự dặt theo thw tự cảu bác. Có thể là G, H,...)
Em 8100 của em nếu không mở bàn phím thì chỉ nhìn thấy cái biểu tượng thẻ mà không truy xuất được. Muônd được thì phải "cởi" cái ấy của em nó ra. Không biết các em của các bác khác thế nào
đã vào Option/Advance option/
mà cấm có thấy cái Auto Enable Mas Storage Mode when connected ở đâu ! Em đang dùng 7130g ! pro nào giúp !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019