Hướng dẫn cách cài các game đuôi Jar và Jad

builanphuong07
21/7/2007 15:2Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BB8700G không hiển thị *.jad và *.jar trong device memo

Chào bạn hongpt,

Mình đang sử dụng BB 8700 g và muốn cài đặt MiniOpera 4.0, đã làm như diễn đàn hướng dẫn nhưng vẫn không thể nào hiển thị được file có đuôi jad và jar bên trong device memory\picture\program

Bạn làm cách nào để hiển thị 2 file trên với 8707G vậy?

Xin vui lòng chia sẻ. Cảm ơn bạn nhiều
Chao cac bac,
E cung moi tap toe dung BB800. E cung co tim hieu trong dien dan va load ve mot so themes cho e may nay va lam theo huong dan de cai dat. Do la : download ve may tinh, extract no ra ( giai nen thi phai) sau do dung Application loader trong DM de cai dat. E da chon duong dan den dung file co duoi "alx" nhung may luon bao loi : " No additional applications designed for your deivice were found ". Sau do phai dong lai va ko cai duoc.
Mong cac cao thu chi giao xem co cach nao khac phuc ko.
bác nào co game duôi jad,jar cho e xin một ít di nha
bác nào có game đuôi jar k cho e xin một it di
Vô tình lang thang trên mạng ,thấy trang này có cho tải nhiều game đuôi jar,máy mình 7100v nên ko cài dc,up lên cho mấy bác vậy.
have a nice day...
http://www.mobilerated.com/free-rim-games.html
bac oi sao em cung lam nhu bac huong dan ma khi thay file no bao la "unable to díplay file" mong cac bac giup voi

Lưu ý: Phải gõ Tiếng Việt có dấu trước khi Post bài!
Rất nhiều ng` bị như này là do rom cũ . Ai bị thế thì uprom mới nhé là chơi đc *.jar và jad ngay
minh dang xai cai BB8100 sao minh lam nhu cac bac huong dan ma k dc
no cu báo là unable díplay file k ha chan wa
mình dùng em BB7100g do đó không có media, vậy có cách nào để cài operamini4 đuôi jar và jad không, xin các huynh đẹ chỉ zùm. thông cảm lạnh
Các bạn vào trang www.mini.opera.com = con dế của các bạn Click chữ "Download MiniOpera4" là nó tự cài vô dế ,rất nhẹ&nhanh chỉ khoảng 30s .
OM4 có thể lướt web theo chiều nằm ngang(Landscap)+ rất mượt(Beautyfull) , tuy nhiên mình đang mò cái nút FullScreen trên con p910i nè.Bạn nào dòm thấy nhắc cái nha.
Model BB 87xx '' không cần dùng thẻ.
Bác kết nối voi PC, sau đó vô phần Media, tạo một folder mới trong Rington hay Picture cung được, sau đó copy tất cả file .jar va jad vào folder mới la xong.
Sau đó thoát ra, tại màn hình BB bác vao Media, click Explore sẽ xuất hiện cái folder mới tao ra--->click download file .jar la BB tự tải về cho máy, và sẽ xuất hiện Icon ở màn hình chính. thế là xong nhe bác.

Áp dụng cho BB không có thẻ nhớ vẫn load file .jar dùng được.
Cách này xài hay quá. Game gì cũng chạy được
Ông nào lấy game 8100 qua pm tôi đưa cho !
Bác cho em game nhé. Em cảm ơn bác nhiều.

Em đang đau đầu với việc cái đuôi *.Jar cho BB8100 bác có cách nào pm em luôn nhé.
Kazu
ĐẠI BÀNG
16 năm
thế tóm lại máy em 7290 là ko chơi dc cái đuôi jad,jar
Bác ơi em vào được file đó bằng explore trên 8100 của em nhưng không có chữ dowloaf file jar.Bác chỉ kĩ lại giúp em với.Em đang định cài trò skyforce
Up lên rom mới đi bác em cũng dùng 8100 nà

http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=3603 -> tìm hiểu uprom ở đây nhé mình nâng cấp lên bản mới nhất 4...107 😁 chạy ổn định lém . Mỗi tội up mất tận 45' 😔 và wipe lúc đầu hơn 1 tiếng =))

Tinhte.vn

Cộng đồng Khoa học & Công nghệ, Diễn đàn thảo luận về Điện thoại, Máy tính, Máy ảnh và các thiết bị Khoa học & Công nghệ.
tinhte.vn
bac oi dong may bb7290 co chay duoc phan men nay khong vay ha bac tai em cung moi sai may nay lan dau nen co j k biet cac bac chi em voi
e đã làm như các bác hướng dẫn, nhưng khi ấn download nó lại báo "download failed" (details:907 invalid COD file not found). nó báo như vậy nghĩa là sao hả các bác giúp e với. (e dùng 8100)
kuyangiang
ĐẠI BÀNG
16 năm
mình cũng bị như vậy,k biết là bị sao nữa 😔
Mình tải pSMS về, giải nén nhưng chỉ thấy có file pSMS.jad thôi chứ không thấy file nào .jar cả. Có ai biêt thì chỉ cho mình với. MÌnh ở HN. Có ai cài được (ở HN) thì mình mang máy đến nhờ cài giúp. Thanks rất nhiều.
bac oi cai ko duoc minh xai 8100 nhung vao the ko co folder programs tao thu muc nhung vao roi o mo dc de dau cham hoi hoai bac giup minh chi ro cach lam dum minh thank bac
ongtieu
TÍCH CỰC
16 năm
trên bb 7290thi2 cài file .jad thì sao hả các bác?hi
thk143
TÍCH CỰC
16 năm
Khì đúng là nếu ko click TW vào device manage rồi explore thì sẽ ko thấy được file *jar ,*jad đâu mọi người ạ ,nên hãy nhớ đừng open mà click TW rồi explore nhé
địa chỉ tải file game jad: www.gẹtar.com www.mobiles24.com. em xai 7105t, ngồi nhìn thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019