Hướng dẫn cách cài các game đuôi Jar và Jad

builanphuong07
21/7/2007 15:2Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sau khi cài xong có thể xóa 2 cái file cài đặt đi được kô các bác?
ledoyen
ĐẠI BÀNG
16 năm
Xoá thoải mái bạn ơi, cho nó đỡ chật chỗ 😃.
click2down
ĐẠI BÀNG
16 năm
Tôi cũng đã cài lên BB8320 OK, tuy nhiên font Unicode nhận được 50%, như thế cũng tạm xem được còn hơn không có?
Hic hic em đã làm theo hướng dẫn của mấy bác nhưng khi open file jar lên thì nó báo lôi "Unable to display file/Device Memory/home/user/jar/capture.far" em ko biết làm sao cài gme được help me
Bác nào giải quyết được vụ này chưa?Mình cài cho 3 cái 8100 thì chỉ một cái được còn lại đều bị thế này dù FW như nhau!
vodanh1989
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác thử chỉnh lại media cảd thử đi. vào option vào advanced options vào media card chình thành ýe với on hết coi. cái này là do trong máy chứ kô fải lỗi rồi. Hoặc là up rom lại đi.
Bác chủ topic ơi cho em hỏi cái. em cài đc file *.jar rồi. nhưng bây h em muốn remove nó thì thế nào đây. có giống remove file *.alx ko vậy.
theminhbk
ĐẠI BÀNG
16 năm
Các bác coi thế nào chứ. tui đang dung 7130g. tạo thu mục trong ringtone rồi mở máy BB len mà chỉ thấy thư muc ko thay file moi chep vào đâu cả.
Anh em giup đở nha. Ai có eFile có thể gởi dum mình ko?
vodanh1989
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác dùng explore mà em đã hướng dẫn ở trên lun nha.
Chỉ giúp cách cài Jar, Jad cho 8700f

Mình cũng gặp vấn đề tương tự như bạn xài 7130 trên. Máy mình là 8700f, đã cài FW 4.2.1.101

Mình tạo được folder và copy file jar, jad vào rồi, nhưng không view được file, dù view được folder.

Mình view bằng Media Player mặc định trong máy. Mình cũng cài thêm eFile để tìm cách mở file, nhưng không thể truy cập vào folder đó được

Bạn nào biết, chỉ giùm mình với.

Tks
------------

Tự nhiên nó lại hiện lên mà không biết là lý do gì. Em cài được rồi. Tks các bác nhiều
vodanh1989
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn vào media vào music chọn option chọn explore rồi vào thư mục đã copy file vô nó mới hiện. Thử lại lần nữa đi nha bạn
Không làm được.
Nhưng vẫn cám ơn bác nhiều
Mình cũng mới dùng BB được 2W và 8100 là đầu tay.
vodanh1989
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mà wên các bác nhớ để ý máy mình có hỗ trợ java kô nha. Kô hỗ trộ thì có cài đến tết congô cũng chả đc đâu. (-;
bac oi ! em cung sai 8100 ma ko cai game java vao dc du da lam nhu bac huong dan ! cuu em voi bac oi !
Mình phát hiện là các bản 4.2.1 thì cài jar thoải mái.4.20 thì không.Và 4.2.0 không có MDS runtime.Bác nào biết bản 4.2.0 nào cài được java chỉ mình với.Sài 4.2.1 toàn bị dính phím.Mệt lắm!Bây giwof toàn phải up lên cao cài jar rồi down trở về!😔
vậy hả , hic , mình cũng xài OS 4.2 nè . bạn nào bít cách khắc phục giúp với
em copy vô máy rồi và khi download thì có bảng thông báo Download failed. Em dùng Os 4.2 máy 8700G. Làm thế nào để cài file .jad bác nào biết chỉ dùm em với!
m` cũng dùng 8700g ne`, nhưng m` cài đặt đc rùi.
Alt+click TW sau đó vào explore//home/user/... sau đó open file .jar hoặc .jad rùi download là ok!!!!!!!!!!!!
mà các pro ơi cho m` hỏi, vậy muốn uninstall cái file vừa cài đó thì làm thế nào?
cuongo2
TÍCH CỰC
16 năm
Quái lạ sao con 8700 của em xài OS 4.2 tạo một thư mục trong Media\Picture\Program rồi nhưng copy file .jar vào mà trên BB không nhìn thấy file còn trong BDM thì vẫn nhìn thấy bình thường. Không biết phải làm sao nhìn thấy để cài nữa. bác nào giúp em với.
Bác bấm Track wheel chon Explore, đừng chọn Open. Sau đó mới open thì sẽ tìm được.
cuongo2
TÍCH CỰC
16 năm
Ok đã tìm ra và cài được rồi, khỉ gió mình cứ nhấn open đâm ra không nhìn thấy nó. Xin cảm ơn gã đồng hương 😁
Hoiư hơ hương khói gì đâu. Cũng định đầu tư ít thời gian góp phần xây dựng mục BB của "trang nhà" nhưng chưa có thời gian.
cuongo2
TÍCH CỰC
16 năm
Thì nghe "lão" nói thế mà, cứ gọi tạm hương khói cho nó "gần gũi" 😁
mấy thằng đời 71xx như em là bó xôi với mấy game này hả pác ?
Chicken_Flu
ĐẠI BÀNG
16 năm
ủa thế các bác ơi ?? Con BB 7290 có cài đc jad với jar ko vậy ??? có người hỏi mà chả ai trả lời cả :sorry8bj: làm em phải hỏi thêm lần nữa 😁:D:D
khoanpb
ĐẠI BÀNG
16 năm
100% là BB 7290 không cài được jar và jad. Để làm được, cu em hãy dùng phần mềm chuyển đổi file jar sang cod và alx. Để thao tác như thế nào thì vào chức năng search của diễn đàn gõ từ "chuyển đổi file jar".
Tập làm quen với việc search nghe cu, như vậy mình mới tự lập được, chứ hỏi hoài người ta cũng ngại trả lời lém. Chúc vui.
:D
Nếu đã tham gia thì nhiệt tình trả lời bạn ah, đừng nên nói như thế, người ta không biết thì mới hỏi chứ biết 1 chút xúi như bạn rồi thì chẳng ai hỏi làm gì cả. 🆒
khoanpb
ĐẠI BÀNG
13 năm
đào mộ................................. 😁
Các bác cho hỏi. Con BB8800 của em, em ã copy vào thư mục, explore như các bác chỉ, nhưng khi vào tận trong thì ko nhìn thấy file.jar or .jad đâu cả. Mạc dù trên máy tính em vẫn nhìn được file.jar

Xin chỉ giáo.

Thanks&Rgs,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019