Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cách cài GPRS (EDGE) cho Android

dihuta
10/7/2009 10:37Phản hồi: 83
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanks nhìu, mình mới xài android nên cũng gà lắm 😔
ko hiểu là do mạng hay sao mà dạo gần đây vào GPRS ko được, nó cứ thông báo là Unavailable =.=
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
14 năm
EM nhớ là còn 1 cái APN type điền default nữa mà. Ko ai điền cái này ah?

Nếu ko dùng thì các bác vào tạo thêm 1 cái vớ vẩn và dùng cái APN đó. nó sẽ mất kết nối. Khi nào dùng lại chọn cái đúng.
Chào các bác và bác dihuta.
Nhờ các bác hướng dẩn bổ sung setup thông số MMS của mobifone thì như thế nào với Android.
Các thông số của mobifone như sau:
Account Type: GPRS
Name: Mobi-gprs-mms
User ID: mms
Password: mms
APN (Access Point Name): m-i090
Homepage: http://203.162.021.114/mmsc
IP address: 203.162.021.114

Cám ơn các bác rất nhiều.
khanhphan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vừa cài GPRS cho Moto CLIQ thì cạnh cột sóng hiện lên chữ H ! mình thử vào mạng thì chạy ào ào , vào market download ứng dụng ngon lành luôn , cảm giác nhanh =80% so với vào = Wifi .
tuancannt
ĐẠI BÀNG
14 năm
thank.. pac nhìu nhé..
em đã làm theo hướng dẫn như sim của em chỉ vào đc mạng GPRS (xuất hiện chữ E trên thanh báo) , nhưng ko đc mạng 3G ..... ko biết em có làm zì sai ko .... mong các bác hướng dẫn 😔
Bạn nào giúp chỉ mình cài Data service trên Motrola Droid CDMA dùng mạng S-fone với?
Các bác giúp với, mình đã cài APN cho N1 xong xuôi báo sóng 3G, khi chuyển sang 2G thì báo E vậy mà không vào được mạng. Khi quay ra dùng Wifi cũng tịt ngóm luôn, phải delete APN, set as defaul thì mới chạy wifi được. Bó tay luôn, bác nào biết chỉ dẫn giúp nhé.
Cho mình hỏi cách cài evdo cho HTC Droid Eris, cám ơn nhiều.
tôi mới mua Milestone, tài khoản bị trừ tiền cực nhanh, có íntall app từ Market? trừ muốn xỉu luôn, giờ phải tắt GPRS luôn
Tôi đang dùng HTC hero nhưng đã setup như các bác nói (mạng Mobi) trước dùng ngon lành tự nhiên dạo này không vào được internet nữa. Ở phần Wireless controls có cái "Mobile network" khi tôi đánh dấu lựa chọn vào đấy thì nó hiện ra thông báo "Disconnected because service is unavailable" (ngày trước thì nó báo là Connected).

Có bác nào biết tại sao không chỉ giáo giúp tôi với
máy của emi cũng bị lỗi này. Trước đây thì phải khởi động lại mới đc, nhưng em mới phát hiện ra chiêu, chuyển sang chế độ fligh mode rồi chuyển ngược lại là ok.

Nhân tiện các bác cho em hỏi có cách nào force con Hero này dùng mạng 3G được ko. Em muốn dùng HSPDA chứ ko muốn dùng EDGE mà tìm mãi ko biết chỗ nào chuyển.

Em mới chuyển từ E63 sang dùng con này. Cảm nhận chung là ngoài cái vụ vuốt vuốt + GPS + Gmap ra thì thất vọng 😔. Đang tìm hiểu cách up rom xem có khá khẩm hơn ko 😃
Dùng mạng Mobifone mà chơi kiểu này tốn tiền lắm, có cái SIM tài khoản gần 400, dùng có 1 lúc còn hơn 90k hic hic
he, bác đăng kí gói Surf 30 của Mobi í. Bây h đang khuyến mãi (đến hết tháng 6) 150k/tháng. Dùng xả láng. Tốc độ max đc khoảng 50kB. Em chưa thỉ 3G của Vina với Viettel nên chưa biết thế nào. 3G của mobi dùng để đọc Vnexpress, livescore, FB thì cũng đc rồi 😁
comet
TÍCH CỰC
14 năm
nhưng công nhận dùng android thích nhưng 3G nó ngốn ghê lắm.e dùng G1 để qua đêm chả dùng j.để nick chat không thôi ko chat.chả hiểu nó load data kiểu j mà sáng ra nó trừ của mình vèo cái 8k.
hanoiphoco
ĐẠI BÀNG
14 năm
bản CDMA thì sao nhỉ .. có ai thử trên mạng Sfone đc ko
tiện thể bạn cho hỏi cách cài đặt MMS cho con legend . xin cảm ơn
có bạn nào hướng dẫn mình cài mms cho htc magic không
các thông số của mang mobifone
Account Type: GPRS
Name: Mobi-gprs-mms
User ID: mms
Password: mms
APN (Access Point Name): m-i090
Homepage: http://203.162.021.114/mmsc
IP address: 203.162.021.114
Vậy bạn có biết chỉnh DNS để có thể vào đc facebook cho mạng viettel không. mình đã connect GPRS thành công và duyệt web, chat chit đc. nhưng không thể nào vào Facebook đc.
Cái này do mạng nó chặn bạn à, ko như Wifi nên ko chỉnh DNS được ;)
binhntbv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vào market tìm OpenVPN Settings

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019