Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cách cài win 7 bằng usb

hoanglanpts
17/7/2012 3:9Phản hồi: 121
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ok em sẽ thử,thanks anh nhiều.
em làm lại bằng win7-32 thì đc anh à,đc đến bước cuối cùng hiện Starting windows.
@Tung_irk được nhưng mà có cài được không bạn, tại mình thấy lúc bạn làm usb cài win7 64bit nó có báo lỗi liên quan tới cpu đó, hình như không hỗ trợ win7 64bit hay sao đó, bạn dùng đĩa win7 64bit, bạn cho nó chạy thử xem nó có cài được không
😃 e mới chỉ test thôi,chưa cài,trước là có ng cài hộ cho,mà h ko có ai nên phải tự lực cánh sinh. đĩa win e cũng ko có nốt nên mới học boot usb 😃.có lẽ là e cài cái bản 32 bit kia vậy. thanks a nhé
Sau khi e tạo bản cài trong usb,test bằng cái phần mềm UBUSB ấy,nó báo như trong ảnh,còn e mang usb qua máy khác test thử bằng công cụ WinsetupFromUSB-Modified thì sau starting windows nó hiện ra cái màn hình xanh với dòng chữ *** STOP: 0x000000A5 .... giống như 1 số ý kiến ở trên ấy ạ.
@Tung_irk hi, vậy bạn cài bản 32bit đi bạn hii, còn muốn 64bit thì chịu khó chạy ra mua cái DVD trắng về chép ra đĩa cài hihi
~~ bản 32 e test xong sau starting windows nó cũng ra cái màn hình xanh với dòng chữ tương tự khi dùng UBUSB test anh ah 😔
@Tung_irk bạn vào Bios bạn xem ổ cứng của bạn đang để là AHCI hay là gì vậy?
tuonghn
TÍCH CỰC
12 năm
@thecuong_87 Máy của mình, mình vào BIOS tìm ko thấy cái đó? Mình dùng GA-G41, mình cũng bị báo lỗi màn hình xanh đó? bạn chỉ giùm mình dc ko vậy?
e vừa xem,có phải là chỗ SATA mode : AHCI ko anh?
@Tung_irk đúng rồi bạn, chổ đó để là AHCI hay là gì bạn
đúng là AHCI anh ah
@Tung_irk bạn chỉnh sang chế độ khác AHCI xem có bị báo lỗi nữa không?
chiều nay e đã ko test nữa,và đánh liều mang usb boot win 7-32bit và đã cài xong,chỉ có điều xong rồi thì ko đc như lúc chưa cài ở thanh Taskbar, khi e ẩn 1 cửa sổ xuống thanh taskbar,thông thường khi đưa chuột đến sẽ hiện hình thu nhỏ của cửa sổ,nhưng đây chỉ hiện dòng nhấp nháy ( có vẻ giống với win xp ) có phải lỗi do bản cài win hay ko vậy anh? có cách nào khắc phục giúp e với ạ
hình sau khi cài win
thanks anh!
@Tung_irk rảnh thì pm yahoo, mình xem qua team viwer cho
cái màn hình xanh đấy ko vấn đề gì đâu bạn,qua mình test no thế,rồi cứ mang usb cài,h vẫn chạy ngon.
@Tung_irk chính xác là như vậy, phần mềm test usb đó chỉ test xem usb đó có boot được hay không thôi, chỉ cần nó boot được là ok.
cách này quá cũ rồi giờ sử dụng cách mới nhanh và tiện hơn nhiều.
Dùng phần mềm của Microsoft Windows 7 USB/DVD Download Tool chỉ vài cái click là xong không cần hiểu biết nhiều
longnx262
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ơi! mình làm theo cách 2 của bạn mà sao win nó cứ cài đi cài lại thế nhi? thật chẳng hiểu thế nào nữa
@longnx262 nếu bạn cài bằng usb thì lúc nó copy xong, bạn rút usb ra là hết bị cài đi cài lại ah
longnx262
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đã thử như vậy rồi nhưng vẫn không dc . rút usb ra là máy lại nổi màn hình đen xì không install windows nữa bạn ag. bạn có cách nào giải quyết dc giúp minh không?
@longnx262 ủa mà máy bạn, bạn có chỉnh chế độ boot đầu tiên là usb không vậy? nếu có chỉnh chế boot từ usb đầu tiên thì khi copy xong bạn vào bios chỉnh lại boot đầu tiên là HDD
đánh dấu tý về làm hehe
v
vậy khắc phục như thế nào
cách 2 bác hướng dẫn win7 usb tood đến bước 4 thì nó không chạy
em đang xài win 7
@lxtrag bạn dùng usb khác thử lại đi nhé
@thecuong_87 với cách của bác mình có thể sử dụng cho win xp không ạ , win 7 em làm ok hết đến win xp sp3 thì không 1 file nào em down về mà win7 usb/dvd tuốt lấy file iso được cả
@lxtrag phần mềm win7 usb/dvd nó không hỗ trợ trên win xp, nó chỉ dùng cho win7 và win8 thôi ah
@thecuong_87 vậy giờ mình muốn cài win xp bằng usb thì làm sao ạ bác có cácnh nào khắc phục không.. vì con del của em bị hư ổ đĩa rôì ạ
sẵn tiện bác cho em hỏi con asus muốn burn recovery ra đĩa thì làm thế nào ạ
shinbee304
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình nghĩ nên để định dạng Usb là FAT32 thì boot hiệu quả hơn :-D
anh523110
TÍCH CỰC
11 năm
sao minh cai win 7 tu usb thi man hinh to hon binh thuong ma cac may khac da cai
@anh523110 bạn cài win7 xong thì bạn cài driver card màn hình vào đi bạn
anh523110
TÍCH CỰC
11 năm
@thecuong_87 cam on ban
anh523110
TÍCH CỰC
11 năm
@thecuong_87 cho minh hoi la card man hinh cua aspire 4339 la j vay ban. ban cho minh xin file tai ve luon nha
@anh523110 bạn vào trang này tải đầy đủ driver về cài vào nhé, nếu win7 32bit thì chọn 32bit, 64bit thì chọn 64bit, cái phần VGA chính là driver card màn hình đó bạn http://www.acer.com.vn/ac/vi/VN/content/drivers
anh523110
TÍCH CỰC
11 năm
@thecuong_87 thank ban nhe
khi dùng ứng dung này của Microsoft thì các bác chỉ cần bỏ usb vào máy, sau đó chỉ tới file iso win7/8 rồi ấn next cho nó tự làm thôi, không cần đoạn trên đây, mà win7/8 thì NFTS cũng cài dc, chỉ khi làm Hiren USB mới dùng FAT32
Trong nhắc lệnh, sử dụng lệnh cd để vào thư mục Windows 7.

Lúc này, copy tất cả các file từ thư mục Windows 7 vào ổ USB
Khởi động lại máy tính. Nhớ thay đổi thứ tự khởi động thiết bị thành khởi động từ USB trong BIOS và bạn hoàn toàn có thể khởi động Windows 7 từ ổ USB.

có bước này không hiểu các bác ạh ...đang giai nén file IÓ tự nhiên "trong nhắc lệnh" là sao ý nhĩ 😁 ai giúp em với :D:D
like

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019