Hướng dẫn cách cài win 7 bằng usb

Thảo luận trong '[Win] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi hoanglanpts, 17/7/12.

1. Tung_irk

Tung_irk Thành viên

cái màn hình xanh đấy ko vấn đề gì đâu bạn,qua mình test no thế,rồi cứ mang usb cài,h vẫn chạy ngon.

2. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

chính xác là như vậy, phần mềm test usb đó chỉ test xem usb đó có boot được hay không thôi, chỉ cần nó boot được là ok.

Tung_irk thích nội dung này.
  3. vnt.net.vn

vnt.net.vn Thành viên

cách này quá cũ rồi giờ sử dụng cách mới nhanh và tiện hơn nhiều.
    Dùng phần mềm của Microsoft Windows 7 USB/DVD Download Tool chỉ vài cái click là xong không cần hiểu biết nhiều

4. longnx262

longnx262 Thành viên

bạn ơi! mình làm theo cách 2 của bạn mà sao win nó cứ cài đi cài lại thế nhi? thật chẳng hiểu thế nào nữa

5. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

nếu bạn cài bằng usb thì lúc nó copy xong, bạn rút usb ra là hết bị cài đi cài lại ah

6. longnx262

longnx262 Thành viên

mình đã thử như vậy rồi nhưng vẫn không dc . rút usb ra là máy lại nổi màn hình đen xì không install windows nữa bạn ag. bạn có cách nào giải quyết dc giúp minh không?

7. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

ủa mà máy bạn, bạn có chỉnh chế độ boot đầu tiên là usb không vậy? nếu có chỉnh chế boot từ usb đầu tiên thì khi copy xong bạn vào bios chỉnh lại boot đầu tiên là HDD

8. Binhbuongbinh

Binhbuongbinh Thành viên

đánh dấu tý về làm hehe

9. lxtrag

lxtrag Thành viên

chủ thớt cho hỏi làm y chan hết các bước của bác rồi sao nữa , em chưa pao giờ cài win nên hok biết .. bác có bài nào hướng dẫn chi tiết cách cài win7 nữa k , mình có cần chia ỗ đĩa hay cái j đại loại vvậy hok ạ

10. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

11. lxtrag

lxtrag Thành viên

em vào phần bios chĩnh lại cho usb khởi động đầu tiên rồi save lại nhưng lúc khởi động máy cứ hiện lên màn hình đen xì với
    như vậy là bị lỗi j ạ khắc phục ra sao
    em đã cắm usb vào luôn rồi ạ

Lúc em làm theo cách 2 của bác đến khi begin coppyng thì nó báo lỗi
    we were unable to copy your file . please check your usb devide and the selected iso file and try again nên em làm theo cách 1 thì bị báo lỗi như trên

12. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

lúc bạn tạo usb cài đặt nó đã báo lỗi rồi nên bạn boot đầu tiên bằng usb thì nó báo lỗi là đúng rồi, bạn phải tạo thành công usb đã

13. lxtrag

lxtrag Thành viên

v
    vậy khắc phục như thế nào
    cách 2 bác hướng dẫn win7 usb tood đến bước 4 thì nó không chạy
    em đang xài win 7

14. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

bạn thử file iso khác hoặc 1 cái usb khac nhé, format usb trước theo định dang NTFS

15. lxtrag

lxtrag Thành viên

nó như thế này nè bác

16. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

bạn dùng usb khác thử lại đi nhé

17. lxtrag

lxtrag Thành viên

với cách của bác mình có thể sử dụng cho win xp không ạ , win 7 em làm ok hết đến win xp sp3 thì không 1 file nào em down về mà win7 usb/dvd tuốt lấy file iso được cả

18. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

phần mềm win7 usb/dvd nó không hỗ trợ trên win xp, nó chỉ dùng cho win7 và win8 thôi ah

19. lxtrag

lxtrag Thành viên

vậy giờ mình muốn cài win xp bằng usb thì làm sao ạ bác có cácnh nào khắc phục không.. vì con del của em bị hư ổ đĩa rôì ạ
    sẵn tiện bác cho em hỏi con asus muốn burn recovery ra đĩa thì làm thế nào ạ

20. shinbee304

shinbee304 Thành viên

mình nghĩ nên để định dạng Usb là FAT32 thì boot hiệu quả hơn :-D