Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cách cài win 7 bằng usb

hoanglanpts
17/7/2012 3:9Phản hồi: 121
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cài bình thường đến bước 2, sau khi máy yêu cầu restart thì nó lại bắt đầu cài lại từ đầu, ai giúp mình trường hợp này với
@lamdainhan10 khi khởi động lại thì bác rút usb ra
@sagittarius1312 Lúc đó mới xong bước 2 mà bạn, nếu rút USB ra thì có sao không
@lamdainhan10 chả sao cả, bởi nếu k rút thì nó tiếp tục cài win lại từ đầu
nhtphong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn ơi cho mình hỏi, mình muốn làm 1 cai USB để cài win,
mình làm theo cách 2.
Mọi thứ Okie hết, nhưng khi khi bắt đầu cài
minh chọn Install Windown, no hiện bản báo lỗi thiếu CD/DVD hay driver gì đó, mình bỏ qua
Bước chọn ổ để cài thi ko thấy ổ cứng nào.
Mong bạn giúp mình, mình xin cám ơn
@nhtphong bác mua đĩa win cài cho nhanh
nhtphong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sagittarius1312 Đồng ý với bác mua cái dia ve là xong nhưng em muôn thử coi cài bằng USB xem sao, để gặp 1 số tình huống như ổ dia hư hoặc ko có cũng có thể cái dc bác ah
@nhtphong Vậy rốt cục thì pác làm sao pác ? Con Dell Vostro 3560 em boots USB cũng páo y như vậy ?
tuonghn
TÍCH CỰC
10 năm
@phongdenny Rốt cuộc là bạn tải bản Win khác về và dùng Windows7-USB-DVD-tool. mình làm cả chục lần dc cả chục
@tuonghn Em đã chỉnh boots USB đầu tiên trong BIOS và cài Win thành công , thanks pác
loska
ĐẠI BÀNG
11 năm
cách 2 ko dùng cho win 7 64bit đc đúng ko các bác !
@loska cách 2 vẫn dùng đc bình thường với bản 64bit
tuonghn
TÍCH CỰC
11 năm
@sagittarius1312 Bạn làm ntn? Mình tạo bản 64bit nó toàn báo lỗi, đại loại như kiểu ko tạo dc boot ấy, usb 4G nhưng 32bit thì vẫn bt.
@tuonghn tải pm windows7 usb/dvd tool về để tạo usb boot
tuonghn
TÍCH CỰC
11 năm
@sagittarius1312 Quên mình nói là theo cách 2,mình làm từ trc tới giờ đều được, nhưng chỉ với bản Win 32bit thôi, còn với bản 64bit cả win7 với 8 đều bị lỗi chữ đỏ mình ko nhớ lắm(lâu chưa tạo 64bit) đại loại là nó báo ko thể tạo boot được ấy? mình dùng usb 4g thôi! Minh đang nghĩ có thể do bản thân Win nó đã hơn 3G rùi cái usb 4G nó ko tạo được boot, chưa có đk thử 8GB?
đổi sang usb 8gb thử xem, bình thường win 64bit usb 4gb vẫn dùng đc
loska
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ơi format usb ko phải ở định dạng NTFS thì có sao ko ạ ?
mình ko format usb trước đợi đến bước begining máy hỏi format mình chỉ chọn yes thôi có sao ko ?
@loska k vấn dề gì đâu
dài dòng quá nhỉ các bạn dùng pm win to flash nhé đơn giản và nhanh hơn nhiều
loska
ĐẠI BÀNG
11 năm
win to flash chẳng khác gì cách 2
ai ranh k huong dan minh voi
E tải bản win 7 rar về giải nén ra,nó hiện ra 1 đống như trong ảnh,e chẳng biết chọn cái nào,các bác chỉ e phát.
Mình đã test và cài đặt thành công rồi. Vậy còn muốn chế 1 bản win rút gọn thì làm sao hả bạn?
cho e hỏi khi chưa có win thì có cài được k vậy ? ý e là cài win đầu tiên cho máy bằng usb
@hoanglanpts bạn cho mình hỏi,hiện tại mình có 1 usb đã cài sẵn win7,giờ mình muốn copy từ usb win7 đã cài sẵn sang usb mới được không, cách cài đặt có giống như chép từ đỉa DVD sang usb không hay làm cách khác, xin bạn chỉ giúp, cám ơn nhiều
@hac long 2221979 Cách này k chắc đã đc nhưng bác thử xem sao. Format usb mới ở fat32 rồi copy bộ cài win ở usb cũ sang
Vậy là copy bình thường hay phải dùng phần mềm trên vậy bạn
phongdenny
TÍCH CỰC
9 năm
@hac long 2221979 Để chắc ăn bác nên làm lại bộ cài mới thì hay hơn , chưa được 15p là có bộ cài mới rồi
Bác copy bình thường thôi.
Ok để mình làm thử xem được không, cảm ơn các bạn nhé
@hoanglanp dùng cách 2, link tới file iso nó báo lỗi file invalid. Bó tay
USB cài win có sử dụng lại như bình thường được k

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019