Hướng dẫn cách fix Iphone 5 Sprint không nhắn tin được (không cần sim gốc và contact apple)

29/11/2012 5:53Phản hồi: 7
Tình cờ dạo qua 1 số forum Nga, may mắn tìm được cách fix Iphone 5 Sprint không nhắn tin được cho các bạn. Mình đã test thử trêm máy sprint của mình và hoạt động bình thường, thấy tin nhắn chuyển đi rất nhanh hơn hẳn bước Show Subject Field.

Hướng dẫn :
1. Sao lưu hệ thống trước khi cài đặt
2. Các bạn vào trang http://www.betaio.so/
và tải bạn iPhone 5 (a1429) iOS 6.1 Beta 2" mục ngay đầu đó
3. Các bạn vào Itunes để restore máy (iTunes - » Restore) để phục hồi và làm cho các thiết bị trở về bạn đầu

4. Sau khi quá trình trên hoàn thành, các bạn giữ Shift+click chuột vào Check for Update trong Itunes rồi chọn file iPhone 5 (a1429) iOS 6.1 Beta 2 lúc nãy mà các bạn tải về để cài đặt. Thế là máy của bạn bây giờ đã nhắn tin được bt

Mình mới viết bài hướng dẫn lần đầu, có gì các bạn cứ góp ý nha !!!
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CIRCLE H
TÍCH CỰC
11 năm
Tks vì tinh thần của bác. Cái này thì máy Q.tế anh em đều biết hết rồi. Chỉ còn máy lock là chưa được thôi
@CIRCLE H Thì máy mình mua là máy lock mà, phải trả phí unlock thêm nữa mà + làm bước này thì coi như hoàn thiện iphone 5 rồi mà
ủa bạn ơi,
bạn nói bước 3 là itunes >> restore là mình shift + restore hay restore bình thường theo các bước của itunes. Mình restore bản 6.1 mới down hay sao vậy bạn,
@tadinhbao502 Bạn giữ Shift + bấm Check for Update để chọn phiên bản iOS 6.1 Beta 2 lúc bạn tải về ý
chính xác là Shift + update và chọn iOS 6.1 beta 2 vừa down phải ko bạn, vì mình chỉ thấy 2 mục "Restore" và "Update" thôi chứ ko có mục "Check for Update" như bạn nói
ruanshan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chỉ dùng cho máy world hoặc lock lên w. Còn lock chưa lên w vẫn tịt
thành công.....chân thành cảm ơn bài viết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019