Hướng dẫn cách kích hoạt POP và Forward cho hòm thư Yahoo!

sonlazio
8/12/2009 2:40Phản hồi: 58
Hướng dẫn cách kích hoạt POP và Forward cho hòm thư Yahoo!
Trong khi Google rất thoải mái với dịch vụ Gmail của mình khi cho phép người dùng kích hoạt cả POP và Forward thì Yahoo lại không được như thế. Người dùng email có đuôi @yahoo.com phải mua tài khoản thì mới có thể sử dụng 2 tính năng này trong khi các đuôi @yahoo.com.vn hay .co.uk ..... vẫn có thể sử dụng dễ dàng. Bài viết này sẽ giúp bạn kích hoạt tính năng đó cho hòm thư @yahoo.com.

Đầu tiên, bạn hãy đăng nhập vào hòm thư của mình tại địa chỉ mail.yahoo.com, tiếp đến nhấn vào nút Option ở góc phải phía trên màn hình và chọn Mail Option:

Sau đó bạn chọn Account ở góc trái để hiện ra phần Account Information:

Tại đây bạn kéo xuống dưới sẽ gặp dòng chữ Set language, site and time zone và bấm vào đó.

Sau đó tại dòng New Setting chọn Yahoo! Asia để chuyển các thiết lập vể Yahoo Châu Á rồi bấm Finished là được.

Tiếp đó bạn phải quay lại màn hình Mail Option, thay vì chọn Account như vừa nãy thì chọn POP & Forwarding rồi bấm Set up or edit POP & Forwarding.

Thay vì cho phép kích hoạt cả POP và Forwarding 1 lúc thì Yahoo cũng chỉ có kích hoạt 1 trong 2 cái, do đó tốt nhất bạn nên chuyển tiếp qua một hòm thư hỗ trợ cả 2 chức năng này như Gmail.

Quảng cáo

58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Những email yahoo tạo gần đây ko còn xài được tính năng này nữa, những email tạo lâu rồi thì okie 😃
cavienchien
ĐẠI BÀNG
14 năm
correct, chỉ áp dụng cho một vài địa chỉ được tạo từ khá lâu. tốt nhất là sử dụng gmail 😃
nqhuy90
TÍCH CỰC
14 năm
Đã có bài này bên Box BlackBerry thế mà không được stick :-< Lâu lắm rồi.
rất cám ơn cho thông tin này, kekeke...
mình chẳng bao giờ dùng hòm thư yahoo để dùng gửi và nhận các email quan trọng cả....! nhìn cái đuôi yahoo.com mà ghét....!
trước khi có gmail thì bạn cũng phải dùng thôi 😁
ừm ng vn vì dùng yahoo nhiều quá đâm ra yahoo mail rất phổ biến

chứ trước Y! thì hotmail (MSN) và aolmail (AIM) mới là vô địch, khi mà ng ta còn chưa biết đến yahoo là gì (ở VN hồi xửa hồi xưa có vol.vnn.vn - theo chat rom hssv.vnn.vn và fptnet.com theo FPT IRC chat mà ngày nay rất ít ng biết đó là gì)
bạn nhầm rồi 😁 người VN mình dùng yahoo là vì yahoo chat có webcam
còn chat MRIC thì FPT là sau này
đầu tiên là Vietchat do cộng đồng người VN ở Mỹ lập servev có các VSA hay CSA gì đó . mình nhớ lúc đó là bắt đầu Internet chở nên thông dụng ở VN
còn nhưng ai chê yahoo mail thì hãy xem lại đi
người dùng Yahoo mail chắc chắn đông nhất trên thế giới đây :eek:
từ bước thứ 2 trở đi mình lsfm ko được bạn ơi.ko có
"Tại đây bạn kéo xuống dưới sẽ gặp dòng chữ Set language, site and time zone và bấm vào đó"
mình đã tìm trên google và tìm ra cách giải quyệtnạn nào giống mình thi vui nhé!bấm vào đây và tiếm tục làm như hướng dẫn
https://login.yahoo.com/config/login_verify2?&.src=ym
seller
ĐẠI BÀNG
14 năm
theo như cách làm trên có phải là đồng bộ mail phải 0? ở Yahoo có những mail gì thì bên Gmail sẽ có những mail đó phải 0 bạn? nếu đúng như thế thì có cách nào? Forward những mail bên Yahoo sau khi forward xong bên Yahoo sẽ xóa những mail đã forward 0 bạn? or nó lọc đc mail cần forward 0 bạn? Bởi vì mail Yahoo mình quá nhiều spam mail ~X( mình chỉ muốn forward mail quan trọng của mình thôi 😔 bạn biết chỉ mình vs nhé
jacktruong
ĐẠI BÀNG
14 năm
đã cài đặt thành công và tải mail trơn tru trên SAMSUNG star wifi nhưng khi gửi mail thì máy báo lỗi,sửa lại các thông số như port smtp,pop3 thì gửi cũng ko đc mà tải mail về cũng ko lun.Vậy chỉ check mail đc thôi,ko viết mail đc 😔(
denbien
TÍCH CỰC
14 năm
tình hình là mình mới tạo 1 tài khoản abc@yahoo.com.vn nhưng bây giờ mình lại không thích để thêm cái đuôi .vn nữa mà muốn để nó là abc@yahoo.com có cách nào để chuyển sang như vậy không các bác,bác nào biết chỉ dùm mình với
hem được bạn ơi chỉ có nước tại mail mới thui :biggrin9gp::biggrin9gp::biggrin9gp::biggrin9gp:
kizzem
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái này lâu rồi, hồi đó mình còn nhớ phải dùng chương trình Yahoo pop để chỉnh cho outlook gởi nhận mail với pop3 nữa hehe
Cảm ơn bác mình đã làm thành công. bấy lâu nay mình chỉ chờ nhiêu đó thôi , thật tiện lợi
mxtacsy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bổ sung 1 ít thông số cấu hình cho ai dùng Outlook, Thunderbird hoặc các chương trình mail client để check mail:

Incoming Mail Server : pop.mail.yahoo.com (port 110, nếu muốn secure hơn thì dùng SSL port 995)
Outgoing Mail Server : smtp.mail.yahoo.com (port 25, SSL port 465)
User name : tên account của bạn (ko có phần đuôi @yahoo.com)
Email address : ví dụ - account@yahoo.com
cho hỏi 1 câu là POP và Forward để làm gì thế ....?

xài mail cũng nhiều mà ko biết
tusitac
ĐẠI BÀNG
14 năm
thật là cảm ơn bro. bao lâu nay giờ mới tìm thấy hướng dẫn. Xưa chuộng Yahoo và chat YM giờ mê Gmail rồi chưa tìm ra cách forward sang. Giờ ok rồi, giữ mối liên lạc bạn bè thường xuyên. HE HE HE
cảm ơn bạn sonlazio,mình đã thử và thành công. sẵn cho mình hỏi sao bạn biết được mẹo trên vậy?
ko được mấy bác! Chán wá!

Thử rồi! Xài Outlook 2007 vẫn ko tải mail về Outlook được! Làm theo hướng dẫn của Yahoo, incoming, out mail SLL, pót tùm lum gì đó vẫn ko được!

Yahoo xài củ chúi quá! Càng ngày càng tụt hậu với Gmail, chẳng qua là vì xài nó lâu và bạn bè quen biết nhiều quá nên ko bỏ được! :frown3qg: 😕 :sad9cd: :sorry8bj:
CLong
TÍCH CỰC
14 năm
để kết nối với gmail tốt thì bác đwungf dùng chức năng Forwarding của yahoo. mà hãy tích vào Web & POP Access -> save. lúc này vào gmail của bác -> cài đặt -> Tài khoản và nhập -> thêm tài khoản email POP3 -> điền thông tin mail yahoo của bác vào -> (bác có thể tùy chọn gửi và nhận mail yahoo trên gmail) như thế là đã ok😁:D
all_in
ĐẠI BÀNG
14 năm
thế muốn dùng mail yahoo cho client mail của apple đc ko các bác ?
cho hỏi lại ?

POP và Forward để làm gì thế ....?

xài mail cũng nhiều mà ko biết
CLong
TÍCH CỰC
14 năm
mình cũng ngu về cái này chỉ hiểu qua qua là:
POP: là để hỗ trợ dow được thư về outlook hoặc cho 1 tài khoản mail khác add được tài khoản có chức năng POP.
còn Forward: là chuyển tiếp những mail đến ở hòm thư đó sang trực tiếp 1 tài khoản mail khác 😁:D
chắc nói đơn giản như vậy cho dễ hiểu
POP (Post Office Protocol) là giao thức nhận mail internet hổ trợ các chương trình email khách (như Outlook Express..) có thể truy cập vào máy chủ email và tải nhận mail về, giúp người dùng không cần phải truy câp trực tiếp vào mail server đó để đọc mail (có một số mail server không thể truy cập theo kiểu web-based đc). Giao thức POP ngày nay là thế hệ thứ 3 nên còn gọi là POP3. Ngoài POP3 ra, giao thức IMAP (Internet Message Access Protocol) ngày nay cũng rất phổ biến và đc khá nhiều mail server hổ trợ (ví dụ Gmail)

Forward (chuyển tiếp) là một thuật ngữ chỉ việc một hộp thư có thể tự động chuyển tiếp hoặc gửi một bản copy thư mới đến một hộp thư khác, giúp cho người dùng có thể nhận mail từ nhiều địa chỉ (nhiều mail server) khác nhau mà chỉ cần truy cập vào một hộp thư duy nhất
trong box blackberry đã hướng dẫn rồi...............
He he...ai dùng LogicMail trên BB hay Gmail trên BB đều biết món này 😁 Hoan hô BB :p
chungcoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Keeper bác hd hộ e vụ pop3 trên bold 9000 của e dc ko?e đang cài logicmail mà mãi ko được..cài đc cấu hình yahoo mail vào logicmail rồi,có bạn bảo phải mở pop3 ra mới dc vì yh chỉ hỗ trợ loại này..e dùng abc@yahoo.com,mong bác nghiên cứu giúp hộ,nếu cần thêm thông tim bác pm hôk em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019