Hướng dẫn cách kích hoạt POP và Forward cho hòm thư Yahoo!

Thảo luận trong 'Tin tức - Sự kiện' bắt đầu bởi sonlazio, 8/12/09.

1. haioriflame

haioriflame Thành viên

Cảm ơn biết về việc hướng dẫn này. Giá như bác mở lòng giúp đở cho mình chi tiết về việc cài đặt gửi email đi được thì hay quá. mình thì không rành việc này cho lắm.

Hãy giúp mình nhé
  2. chisagitta

chisagitta Thành viên

Cho mình biết địa chỉ mail của bạn và bạn đang thiết lập email trên thiết bị nào, hy vọng mình có thể giúp đỡ thêm
    haioriflame thích nội dung này.
  3. haioriflame

haioriflame Thành viên

Trước tiên là mình Thank bác trước cái đã. cảm ơn bác về việc này địa chỉ mail của mình là : haioriflame@yahoo.com . mình đang sử dụng macbook pro Unibody. nếu bác biết cách thiết lập cấu hình cho việc gửi email đi thì bác hướng dẫn chi tiết giúp mình với. Nói thiệt là việc thiết lập cấu hình cho việc gửi email thì mình bó tay ạ

thank bác nhiều
  4. chisagitta

chisagitta Thành viên

Sorry bạn, nếu dùng yahoo.com thì không thể set up gửi nhận mail được vì không hổ trợ POP3/STMP. Muốn có thì phải đổi qua Y! Mail Plus có trả tiền

Hay bạn thử chuyển qua dùng yahoo.com.vn thử coi?
  5. baolong2426

baolong2426 Thành viên

cho e hoi lam sao su dung duoc IM cua G1,hien nay acc Gmail la cua thag e cua e!vay no co an hhuong gi toi viec minh su dung IM ko ?
  6. viethungyp

viethungyp Thành viên

Rất chi tiết,tks bác chủ thread
  7. phuclong_tiensinh

phuclong_tiensinh Thành viên

mọi người cho mình hỏi là tại sao trong mail yahoo.com.vn cua mình thì mình cho nó púhh đến BB rồi nhưng mà nó lại không lưu 1 bản sao trong email vậy?
    ai biết cách khắc phục chỉ hộ mình mình cảm ơn nhiều
  8. kbang

kbang Thành viên

thanks, thong tin bo ich
  9. viethungyp

viethungyp Thành viên

Cái này thì gmail mới có tùy chọn lưu bản copy thôi,yahoo thì nó xóa luôn. :)
  10. Boldfan

Boldfan Thành viên

Mình làm đúng như hướng dẫn nhưng vẫn không hiện ra "POP ..." tab. Mình dùng ymail.com. Xin được giúp đỡ. Cảm ơn nhiều.
  11. bodungmn

bodungmn Thành viên

bạn nhầm rồi :D người VN mình dùng yahoo là vì yahoo chat có webcam
    còn chat MRIC thì FPT là sau này
    đầu tiên là Vietchat do cộng đồng người VN ở Mỹ lập servev có các VSA hay CSA gì đó . mình nhớ lúc đó là bắt đầu Internet chở nên thông dụng ở VN
    còn nhưng ai chê yahoo mail thì hãy xem lại đi
    người dùng Yahoo mail chắc chắn đông nhất trên thế giới đây :eek:
  12. blackberry8700G_hanoi

blackberry8700G_hanoi Thành viên

Mình chuyển sang yahoo asia hay yahoo việt nam là mất hẳn pop & forwarding. Bọn nó chặn rồi hay sao vậy?
  13. [C]alvin[H]uy

[C]alvin[H]uy Thành viên

sao em chỉ nhận được chứ ko thể gửi lại được nhỉ
  14. chungcoc

chungcoc Thành viên

bác hd hộ e vụ pop3 trên bold 9000 của e dc ko?e đang cài logicmail mà mãi ko được..cài đc cấu hình yahoo mail vào logicmail rồi,có bạn bảo phải mở pop3 ra mới dc vì yh chỉ hỗ trợ loại này..e dùng abc@yahoo.com,mong bác nghiên cứu giúp hộ,nếu cần thêm thông tim bác pm hôk em
  15. chungcoc

chungcoc Thành viên

e vào cài đặt nhưng chỉ có phàn chọn tiếng e chọn việt nam,múi giờ hà nội,,ra vẫn chẳng có set pop chuyển tiếp đó
    anhtuan000 thích nội dung này.
  16. anhtuan000

anhtuan000 Thành viên

sonlazio: chào bác, em muốn về classic, mò mãi cũng về được classic rồi nhưng khi vào account info thì nó lại bắt ra yahoo mail mới, ko còn ở classic nữa, nản lắm. không có chỗ mà chọn Yahoo! Asia nữa đâu cả. bác có cách mới không nhỉ? giờ là 2012 rồi.
  17. Kou Zhen Hai

Kou Zhen Hai Thành viên

Tại đây bạn kéo xuống dưới sẽ gặp dòng chữ Set language, site and time zone và bấm vào đó.
    Sau đó tại dòng New Setting chọn Yahoo! Asia để chuyển các thiết lập về Yahoo Châu Á rồi bấm Finished là được.
    ==> Nhưng mình vào New Setting thì ko có dòng Yahoo Asia cho mình chọn ?
    Bạn nào có bị giống mình không ?
  18. Swinds

Swinds Thành viên

Hiện tại hình như nó disable cái này roài
    Mình mới là cũng ko dc nữa