Hướng dẫn cách kích hoạt POP và Forward cho hòm thư Yahoo!

sonlazio
8/12/2009 2:40Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao em làm goài ko dc mấy bác ơi.định sát nhập 2 địa chỉ mail thành một mà ko dc .để tiện check mail , chứ vào account này rôi lai vào account khác mệt ghê. 😁
thachvx
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lâu rồi ko config được với yahoo.com chỉ được với yahoo.com.vn thôi
Không biết cái này có lâu chưa, chư giờ mà vô là nó bắt update lên có tính phí
Thanks....
Gmail phổ biến hơn vì nó hỗ trợ push mail tốt chứ không dở dở như yahoo, làm mãi trên outlook mà k được😁
Bây giờ em có 1 tài khoản yahoo và 1 tài khoản gmail, em muốn chuyển tiếp mail từ yahoo sang gmail sau đó dùng Thunderbird để nhận mail từ cả hai tài khoản thì làm thế nào ạ, nhờ anh em hướng dẫn cụ thể dùm, nhất là cấu hình ấy!
Chưa thử nhưng theo như mình biết thì Yahoo Mail yahoo.com miễn phí không hổ trợ POP nên không thể chuyển tiếp mail sang Gmail được (nhưng nếu ai xài yahoo.com.vn thì lại được hổ trợ POP)

Cấu hình của Gmail dùng cho thunderbird ở đây (POP)

http://mail.google.com/support/bin/answer.py?answer=86399

Lưu ý là phải kích hoạt chức năng POP Download ở trong Gmail ở phần Setting/Forwarding and POP/IMAP nha

Cũng có thể dùng giao thức IMAP để nhận thư, tùy theo yêu cầu của mình thôi

POP: cần đường truyền tốt, tải hết thư về nên có thể xem email ngoại tuyến (offline). Lưu mail ở ổ cứng nên chiếm dung lượng
Ban đầu nhận mail thì chậm nhưng xem mail thì nhanh, thích hợp cho PC hay laptop

IMAP: không cần đường truyền tốt, chỉ tải tiêu đề mail về, muốn xem đầy đủ email thì mới tải hết toàn bộ nội dung / file đính kèm của email về máy
Ban đầu nhận mail thì nhanh nhưng xem mail thì chậm, thường chỉ có nhưng mail nào xem rồi mới lưu lại ổ cứng còn những mail chưa xem thì không thể xem ngoại tuyến đc mà cần phải có đường truyền trực tuyến, thích hợp cho thiết bị cầm tay với đường truyền liên tục như wifi, GRPS/3G, hay là là push mail như gói BIS/BES của Vịt teo
Sao trong option mail của mình không thấy POP and Forwing nhỉ
Vì không có mới có topic này. Bạn làm theo hướng dẫn sẽ thấy thôi.
zeroabs
TÍCH CỰC
14 năm
Có phải đa số các dịch vụ mail đều hỗ trợ forward không? Vì lý do nào mà không (chi phí, security, ..)
MS Exchange server có phải là mặc định có forward không? Sao Outlook không cài đặt forward được nhỉ?
Tất cả các dịch vụ mail đều hổ trợ forward. Đa số thì mở chức năng này mặc định miễn phí, trừ khi muốn người dùng trả tiền cho dịch vụ này

MS Exchange Mail Server có sẳn chức năng này. Forward mail chỉ thiết lập được trên máy chủ email, vì lý do đó các trình email khách (email client) như Outlook, Thunderbird không thiết lập được tính năng này
zeroabs
TÍCH CỰC
14 năm
Yahoo của mình tự động có POP & Forwarding mà.
Không có đâu, nếu bạn dùng email của US (@yahoo.com). Không tin thì thiết lập thử mà coi. Nếu muốn thì phải nâng cấp lên Yahoo Mail Plus (USD 20/năm)

Các Yahoo! Mail địa phương thì có (ví dụ như @yahoo.com.vn, @yahoo.ca, @yahoo.fr vv)
Anh em cho hỏi thăm

Có một vấn đề xãy ra với mình là : Khi cài đặt xong email mình nhận trơn tru nhưng khi mình muốn send đi 1 email nào đó cho bạn bè, lúc bấm sent nó lại đòi pass. mình nhập pass của địa chỉ mail nó không chịu

nó kêu Enter password for account " abcdef"

Vậy giờ mình phải làm sao đây ae
Giao thức nhận mail và giao thức gửi mail là 2 giao thức riêng biệt nhau, nên thông số thiết lập cũng khác nhau. Nhận được mail ko có nghĩa là mặc định gửi được mail

Thông thường muốn gửi mail trơn tru ngoài việc nhập đúng địa chỉ smtp mail server, username / password, còn kiểm tra các thông tin khác như có yêu cầu SSL không, outgoing server port là bao nhiêu, outgoing mail server có yêu cầu authentication hay không.... bạn nên kiểm tra lại các thông số này, hoặc đọc kỹ hướng dẫn cài đặt
Cảm ơn biết về việc hướng dẫn này. Giá như bác mở lòng giúp đở cho mình chi tiết về việc cài đặt gửi email đi được thì hay quá. mình thì không rành việc này cho lắm.

Hãy giúp mình nhé
Cho mình biết địa chỉ mail của bạn và bạn đang thiết lập email trên thiết bị nào, hy vọng mình có thể giúp đỡ thêm
Trước tiên là mình Thank bác trước cái đã. cảm ơn bác về việc này địa chỉ mail của mình là : haioriflame@yahoo.com . mình đang sử dụng macbook pro Unibody. nếu bác biết cách thiết lập cấu hình cho việc gửi email đi thì bác hướng dẫn chi tiết giúp mình với. Nói thiệt là việc thiết lập cấu hình cho việc gửi email thì mình bó tay ạ

thank bác nhiều
Sorry bạn, nếu dùng yahoo.com thì không thể set up gửi nhận mail được vì không hổ trợ POP3/STMP. Muốn có thì phải đổi qua Y! Mail Plus có trả tiền

Hay bạn thử chuyển qua dùng yahoo.com.vn thử coi?
baolong2426
ĐẠI BÀNG
14 năm
cho e hoi lam sao su dung duoc IM cua G1,hien nay acc Gmail la cua thag e cua e!vay no co an hhuong gi toi viec minh su dung IM ko ?
Rất chi tiết,tks bác chủ thread
mọi người cho mình hỏi là tại sao trong mail yahoo.com.vn cua mình thì mình cho nó púhh đến BB rồi nhưng mà nó lại không lưu 1 bản sao trong email vậy?
ai biết cách khắc phục chỉ hộ mình mình cảm ơn nhiều
Cái này thì gmail mới có tùy chọn lưu bản copy thôi,yahoo thì nó xóa luôn. 😃
thanks, thong tin bo ich
Mình làm đúng như hướng dẫn nhưng vẫn không hiện ra "POP ..." tab. Mình dùng ymail.com. Xin được giúp đỡ. Cảm ơn nhiều.
Mình chuyển sang yahoo asia hay yahoo việt nam là mất hẳn pop & forwarding. Bọn nó chặn rồi hay sao vậy?
sao em chỉ nhận được chứ ko thể gửi lại được nhỉ
chungcoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
e vào cài đặt nhưng chỉ có phàn chọn tiếng e chọn việt nam,múi giờ hà nội,,ra vẫn chẳng có set pop chuyển tiếp đó
sonlazio: chào bác, em muốn về classic, mò mãi cũng về được classic rồi nhưng khi vào account info thì nó lại bắt ra yahoo mail mới, ko còn ở classic nữa, nản lắm. không có chỗ mà chọn Yahoo! Asia nữa đâu cả. bác có cách mới không nhỉ? giờ là 2012 rồi.
Tại đây bạn kéo xuống dưới sẽ gặp dòng chữ Set language, site and time zone và bấm vào đó.
Sau đó tại dòng New Setting chọn Yahoo! Asia để chuyển các thiết lập về Yahoo Châu Á rồi bấm Finished là được.
==> Nhưng mình vào New Setting thì ko có dòng Yahoo Asia cho mình chọn ?
Bạn nào có bị giống mình không ?
@Kou Zhen Hai Hiện tại hình như nó disable cái này roài
Mình mới là cũng ko dc nữa
kibou
ĐẠI BÀNG
3 năm
xin lỗi ad, mình không nhìn thấy hình ảnh hướng dẫn để cấu hình theo ad có thể sửa lại hình ảnh không ạ ? Hiện nay mình đang dùng mail outlook 2013 của Cty, Cty không cho mang máy tính về nhà, mình muốn cài chuyển tiếp từ mail Cty qua yahoo mail. Ad và các bạn có thể hướng dẫn giúp mình được không ? xin cảm ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019