[Hướng dẫn] Cách mod hay edit ROM cook dành cho newbie update thường xuyên

Magicdarknight
31/3/2012 4:50Phản hồi: 213
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sống chết với em nó mới được không thì để trưng
Mình đóng góp thêm tí nữa là các app cần thêm vào tên của nó ko có khoàng cách. Vì khi tên app có khoảng cách mà thêm vào rom, sau khi up rom thì app đó sẽ ko dc cài đặt.
Mình đóng góp thêm tí nữa là các app cần thêm vào tên của nó ko có khoàng cách. Vì khi tên app có khoảng cách mà thêm vào rom, sau khi up rom thì app đó sẽ ko dc cài đặt.
flash xong ma khong co hinh nen thi lam the nao ha bac? hay lai phai cai hinh nen ? 😃😁
@minhthangh2t ROM thông thường đều có hình nền mặc định hết mà bạn :D
sao minh flash cai rom cua minh xong, man hinh nen den ngom ma 😔
@minhthangh2t Bạn xóa app nào trong ROM thế
@minhthangh2t bạn phải nói rõ là vào đến đâu thì đen ngòm mới dc chứ
thi chay vao roi nhung ma ko co hinh nẹn lai phai cai hinh nen ban a
@minhthangh2t Bạn có xóa apps nào không, bạn mod nếu xóa 1 số app của ROM sẽ gây ra 1 số hiện tượng lỗi
minh co xoa mot it nhung khong nho la xoa cai nao, rom thi khong bi loi nhung ma phai cai hinh nen thọi minh cai hinh nen xong lai thay ok. nhung minh muon hoi co cach nao khong phai cai hinh nen khong?
@minhthangh2t Bạn nói rõ hơn đi, không cài lại hình nền là sao
@Magicdarknight hình như bác ấy đụng chạm gì đến file Framword-res.apk thì phải
thi minh chay rom xong, man hinh nen mac dinh la mau den ỵ minh lai phai cai cai hinh nen khac vạo minh muon hoi lam sao de sau khi flash xong co cai hinh nen ma minh muon luon, khong phai cai nua
@minhthangh2t Bạn dùng bản ROM nào thế
minh mod lai cai rom ics cua con trau nuoc day. hay minh up len cho ban down ve xem thu nha
@minhthangh2t Bạn xóa cái gì trong ROM thì kể mình mới biết dc @@
nhung minh khong nho nụa hịc the de minh xem lai xem sao
bombdaika
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủa mình nghe nói là mod rom bằng linux untubu gì đó mà, giờ chạy thẳng trên window được luôn hả
@bombdaika mod bằng untubu chỉ dành cho những người rành về nó thôi còn bình thường thì chỉ mod vậy là ok ròi
@bombdaika Mình sẽ update thêm thực chất mod bằng Ubuntu cũng được nhưng phải từ từ vì các bạn newbie cần làm quen trước 😁
Bạn ơi hướng dẫn cách Mod cái bảng kéo xuống ở thanh trạng thái cho nó trong suốt đc ko? Giúp mình với.
@Magicdarknight Thanks trước nhé bạn :D
Nhanh giúp nha, gì chứ 1p thì ok liền.hjhj
@shocklads Sẽ hướng dẫn nhanh nhất có thể :D
@Magicdarknight Ok, mong rằng đầy ko phải là tin tức dành cho ngày 1-4 :D
@shocklads Có lẽ trong tối mai mình sẽ up :D
Bạn ơi có thể hướng dẫn mình cách cài 14 toggle (14stt) cho stock rom đc ko? (Galaxy Y)
@Magicdarknight Đúng vậy😁 Mình toàn cook = OUT Kitchen của XDA rồi Flash qua CWM thôi mà. Đã cook thành công cái trong suốt cho menu thả xuống rồi, chỉ còn tìm cách edit lại cái 5 status đó nữa thôi.
@shocklads UOT là đúng rồi đấy :D, chỉ có cách đó mod dễ nhất thôi :D, cái Icon trên stt bar thì tốn tầm 5-10p @@
@Magicdarknight Mấy cái icon đó mod = cách nào vậy bạn? Giúp mình với!!! Nếu là OUT kitchen thì mình đã mò mấy hôm nay rồi ko thấy.
Đợi hồi âm sớm.
@shocklads Mod bằng tay nhưng ko biết có thể post ngày mai ko vì h mới nhớ tối mai đi học @@
anh ơi xin lỗi vì spam, nhưng em hôm trước vào đây http://www.tinhte.vn/threads/1013993/ và cài bản glossy. nhưng không hiểu sao trong máy em không hiện folder thẻ nhớ lên dù máy báo đã nhận. giúp em vs
@ohmygod777 Root Ex dùng để truy cập vào thẻ nhớ đấy bạn vào RootEx tìm sdcard là vào dc thẻ @@
bạn TV mình đc ko? Cho mình xin nick yahoo đi, có gì bây giờ mình pm bạn nhờ tí nhé😁
Bạn ngại pri yh thì buzz mình với nhé:
lost_nothing@yahoo.com
@shocklads Magic_darknight nick đấy @@
bombdaika
ĐẠI BÀNG
12 năm
magic ơi cho mình hỏi, thêm app vào rom đó, cái A2SD nó có cái gói update gì đó, giờ làm sao để mình bỏ cái gói đó vào trong rom luôn
@bombdaika Đặt từng file của gói update vào đúng vị trí của nó

Gửi từ GT-S5570 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Bác Magic có thể deo rom đc ko nhỉ? Cho mình nhờ tí.
@shocklads Đeo j bác

Gửi từ GT-S5570 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@Magicdarknight Deodexed Stock Rom ấy bạn à.
kjeuphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi cho e hỏi với. E muốn lấy cái nhạc chuông khởi động của rom ship cho vào làm chuông khởi động của rom cook thì làm thế nào ạh? Thanks bác!!!
ban oi lam 1 video huong dan cu the cook rom cho galaxy mini di. minh khoai khoan voc nay lam.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019