[Hướng dẫn] Cách mod hay edit ROM cook dành cho newbie update thường xuyên

Magicdarknight
31/3/2012 4:50Phản hồi: 213
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

[quo="Magicdarknight, post: 37305736, member: 1048091"]Thả vào bt` nếu bạn bỏ files có systemUI là boot k lên đấy :|, tốt nhất là nếu chưa quen có thể bỏ 1-3 files vào và flash để kiểm tra 😁[/quote]

Bác có còn hỗ trợ box này không ạ.
tung120
ĐẠI BÀNG
11 năm
Oánh dấu ;)

Sent từ my Desire HD dùng Tapatalk 3
Đó là edit nhẹ ROM cook 😁, cook ROM thật khá tốn thời gian và cần Ubuntu mới cook được :D
@Magicdarknight Hưỡng dẫn luôn đi, có gì cài Ubuntu đẻ trải nghiệm
Bác nói rõ hơn cái room của e bị khoá đuọc không ạ. Bjo làm thế nào để edit ạ.
bác ơi thế muốn từ .apk thành .zip để flash qua cwm làm trên máy tính ntn?
Bài viết giá trị, đáng quan tâm.
Để backup từ rom stock trong Máy ra rồi thử.
Thanks chủ thớt
Hay chưa

Sent from my MB860 using Tinhte.vn
Thật kg đơn giản mất nhiều time
Ubuntu mọi người phải tự tìm cách cài 😁, như cài windows thôi chả có gì khó :D. Các phần về file .zip, framework, systemui, buid.prop v...v (những thứ ) mình sẽ hướng dẫn nhanh nhất là cuối tuần và xin khuyến cáo TUYỆT ĐỐI KHÔNG CHỈNH SỬA LUNG TUNG nếu không có kinh nghiệm vì tốn thời gian và nếu không cẩn thận khả năng bảo hành máy khá cao (nhất là build.prop và các gói flashable hỗ trợ màn hình)
Mình dùng s3 mini hiện đả có nhiều rom cook cho con này rồi nhưng nó là androi 4.1.2 vậy bạn cho mình hỏi mình lấy rom cook đó mod theo cách ở #1 bạn đả hướng dẫn dc ko mình dùng win xp ( ý mình là nó có phân biệt phiên bản androi nào ko ) 😕 mình chỉ đơn giản muốn xóa bớt app mà mình ko thích trong rom đó thôi( mà phần vào system/app bác chỉ nói sơ qua là tại đây có thể xóa hoặc thêm app ....xóa thì biết cách chuột phải vào rồi chọn delete thôi còn thêm app thì vào chỗ nào bác nói ko rõ@@)
Thêm app vào bằng cách nào vậy bạn ơi?
Bạn ơi, hướng dẫn cách thêm app vào cho mình với, mình chọn add ở giao diện 7zip nhưng nó lại bảo là "operation is not supported"?
như mình lấy app cua rom sony cho vào app của rom htc dc ko bạn
hungcuongkt
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang dùng con moto x890 . mình muốn thêm cái tiéng việt mà chưa biết lầm cách nào
eo hình như chủ topic lặng mất tiêu lun thì phải @@
thay launcher rồi up lại room ma launcher không chạy được help me
hỏi ngu mình lướt diễn đàn bên TQ nó post link một bản rom hơn một 100mb và một file zip signed,zip tầm 5mb, vậy cái file signed dùng làm chi vậy chủ thớt
@ng4ym4icm3n Cái file zip 100mb ấy là ROM, còn cái 5mb ấy là bản patch để khi bạn cài ROM của nó xong và cài cái đó thì nó sẽ đăng ký ROM chọ bạn luôn. Thân !
@DrQuyen2001_goodlooking Đăng kí như thế thì được ích lợi gì ạ :p
bạn cho mình hỏi notepad++ dùng để làm gì mà thấy bạn nhắc đến mà lại không sử dụng.
mình đang dùng con galaxy ace gt-5830i, nó là android 2.3.6. Mình mới dùng nên cũng thuộc dạng gà mờ không biết gì. Mình đang muốn up room cho nó. Mình thì không biết up room như thế nào. Ai có thể chỉ mình được không. Càng chi tiết càng tốt. Hay có topic nào hướng dẫn thì bảo mình với. thanks
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang nghiên cứu hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019