Hướng dẫn cách sử dụng DropBox?

Thảo luận trong '[Win] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi cat_nobita, 12/7/11. Trả lời: 6, Xem: 5274.

1. cat_nobita

cat_nobita Thành viên

Chào các Bác!

Em mới cài DropBox vào PC Win XP2, mọi việc OK, nhưng không hiểu sao khi Em Copy tài liệu vào thư mục DropBox trong MyDocuments của PC thì nó lại không thể đồng bộ lên sever của DropBox.com được, vì lúc Em đăng nhập vào DropBox.com và tìm các file tài liệu đã đưa vào thư mục DropBox trên PC nhưng không thấy. Nếu cứ Upload thủ công thì nhiều quá làm không xuể. bác nào có cao kiến giúp Em với vì Em mới dùng chưa thạo lắm.

Thanks all!

:
  2. landrus

landrus Thành viên

Bạn phải bật chg trình Dropbox trên PC lúc copy tài liệu thì nó mới đồng bộ lên mây đc chứ ... Nếu ko bật thì cái thư mục Dropbox cũng chỉ là thư mục bt thôi ... Trc mình có dùng & thấy tốc độ nó ko ổn định , có lúc up xoẹt phát là xong , có lúc lại chỉ có vài k/s .

3. cat_nobita

cat_nobita Thành viên

Vẫn bật đấy chứ nhưng nó vẫn không tự sync lên DropBox.com được.

4. devuong1

devuong1 Thành viên

bạn phải copy vào thư mục dropbox chứ

5. CANDY0125

CANDY0125 Thành viên

Cho mình hỏi ,
    Mình có lưu file .ipa trên dropbox, vậy là sao íntall dc file đó trên ipod gen 4 vậy bạn ?

6. icity

icity Thành viên

Bạn nào giúp cách đồng bộ file addressbook lên dropbox để khi chạy outlook express nó vẫn đồng bộ được.

7. alone millenary

alone millenary Thành viên

nếu như ko lầm thì thư mục Dropbox nằm trog document cug có dugn lượng bằng với cái dugn lượng trên mây kia?
    có cách nào để ko chiếm dung lượng trên máy ngoài cách tháo nó ra ko nhỉ