Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

hướng dẫn cách test máy sky hàn quốc

long_tit
26/11/2012 16:25Phản hồi: 102
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thằng nào khùng nó mới cho test main khi bán :p
tháo banh nó ra, cho lên kính lúp mà soi! xem có chỗ nào bị sứt mẻ hay cháy xém đổi màu gì ko 😁
đậu mé !! mình phải đăng nhập để chửi thằng hoangcavalli: họ đang nhờ tư vấn cách text máy, ông biết...nếu ông chia sẽ thì chia không thì thôi im mẹ đi , úp úp mở mở ! mặc xác cái kn ông học bao nhiu $...ngữ như ông thì chắc cũng đéo có chút uy tín gì đâu
( khoá acc cũng phải nói...chó chết nó...càng đọc càng ức chế)
@chau minh huynh Thằng này mày bị điên ah...có bại não k?
Search google ra cả đống cách test.mày k dùng nhiều máy mày có cầm và cảm nhận đc không?k học lái xe thế chắc mày lái đc...
Test đơn giản thì chỉ có cam,màn,loa.mày như thằng điên nhảy trong bụi rậm ra cắn người thế...sống với người thì nên nói tiếng người nhé...
@chau minh huynh Bác ức chế tôi hiểu nhưng cũng k trách ng khác đc. Chỉ hết mánh khoé thì thương gia họ sống = niềm tin ?
linhmai138
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kinh Nghiệm của em là:
Không quan trọng máy là hàng dựng hay chính hãng miễn là dùng được mà dùng được thì quan trọng mỗi cái main. Nói thật anh em là bọn khựa nó mà làm được main sky, iphone, bb thì đã từ lâu ko có cái tên Steven Job. Nên anh em cũng không nên quá kỷ tính sợ main tầu. Nói thật lào đek gì có main sky tầu làm. Các bác test main theo em nghĩ là đa nghi quá. Cùng lắm là xem đã qua sữa chữa chưa và đã qua khò hàn chưa thôi. Công nhận vấn đề đó cần phải tháo main mới an tâm được. Nhưng giờ thì hưi ít thương gia cho anh em làm điều đó.

Đọc comem của mọi ngừoi mình nhận ra là anh em rất thích hàng zin mà chả quan tâm nó dùng có ổn khôg. đó mới là điều quan trọng. Zin thì không khó. ốc màu đen hay trắng có đủ, hộp dựng thích ime có đủ, sach cáp loại 1 cứ phang, còn vỏ thì nói thật với anh em là không ăn thua.
Thường thì em chỉ test: màn, cảm ứng, tiệm cận, loa, mic, tự động lấy nét, vỏ khít, nghe gọi, wifi, đèn phím, tai phone , chân usb, nguồn.
Ổn thế là ok. CHứ anh em cứ yêu cầu zin mà quên mất nó dùng ổn là được.
Còn anh em thương gia nhập hàng thì kỷ năng riêng của các bác ấy. Cái đó còn tùy anh em. họ không chia sẻ cũng hiểu cho họ. Còn đa số thì để an tâm nhất anh em cứ thêm cho thương gia 200k để bảo hành thêm 6 tháng coi họ dám ko? con sky lỗi phát thương gia coi như mất.

Mình thường mua là cho thêm tiền bảo hành để mua bảo hành. Hì
Chút kinh nghiệm muốn chia sẻ anh em.
cung dinh mua sky nen tim hieu
noi that ong hoangcavalli thấy khắm khắm sao ý
nói năg thì cứ như bố ý, dù ông có giỏi, còn đã bày đặc khoe này nò rồi lại yếm làm của riêng mình
thì k hay đâu...
@shine_kizz tôi delete cm đi các ông khỏi ý kiến này nọ
thế ông có biết nhìn bằng mắt vào cái đt nó ntn không???
chịu khó vọc vạch nhiều và cảm nhận
ông mua 760-770 ông search nó ra cả đống test sky....ông test ngon lành hết nhưng ông chả vọc đt bao giờ chắc ông biết đc@@
tôi cũng phải vọc bao nhiêu chứ sao tôi biết đc@@...
@shine_kizz chưa biết nên đi offline để anh em hướng dẫn cho biết nhé, toàn người dùng vọc vạch nhiều rồi cảm nhận thôi, chứ ngồi 1 chỗ bảo test trong khi k có kiến thức cơ bản thì chỉ có test xem trên bàn phím có bao nhiêu chữ mà gõ thôi 😔
@hoangcavalli tôi k nói đến kiến thức của ông, nhưng ông giỏi, kiến thức đó ông để riêng cho ông là dc rồi, không nên khoe khoang rồi lại yếm riêng cho mình, trong khi ông là thương gia nữa..
nói thật chưa thấy thương gia nao cmt kiểu như ông cả đâu...
1 là ng ta im luôn, k chứng tỏ mình giỏi
2 lad họ sẵn sáng chia sẻ nhưng thứ gì họ biết
Có câu truyện về thằng bé nhà nghèo luôn mồm khoe mình lắm tiền nhiều của, tiếc là 1k để góp cùng lũ bạn mua kẹo cũng chẳng có, từ đó nó bị bạn bè cười chê và xa lánh, lũ bạn còn gọi nó là thằng nghèo rớt mồng tơi.

Tội nghiệp thằng bé.

Vừa đọc câu truyện xúc động quá post cho các bác đọc.

Sent from my HTC One X
linhmai138
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tôi là một trong những thương gia Hà Nội. Nếu anh em muốn tôi sẻ nói cho anh em cách test! Nói thật là đéo có cái gì bí ẩn đâu! Giấu nghề cái gì! Làm đéo gì có gì mà giấu!
Anh em chỉ cần lưu ý những điều sau:

1. Toàn bộ sky gía rẻ như 760 gía ( 1700k-2500k) máy trần , full phụ kiện ko hộp đều là hàng Móng Cái, % hàng Móng Cái nói thẳng là 90% chứ đéo điêu có khi lên 98% ý, cái này thích anh em để ý! Trên máy có ít nhất 2 tem trên ốc : 1 của xưởng dựng bên thâm quyến + 1 của quầy ở Vinh Cơ ,Móng Cái. Còn thằng nào ko có xác con mẹ nó định 1 là hàng ôm lô đéo bh khi nhập mang tính rủi do nhưng lãi cao cho thương gia , 2 là đã bị khui tem. Khi phát sinh lỗi đem qa thưong gia tự đi sữa!

2. Lưu ý toàn hàng dựng nhưng là dựng vỏ là chủ yếu và qua sữa chữa chứ đéo có chuyện làm được main. Máy thì vd: f160 cáp cam của f160k loa của f160s và main là f160l cái dán ime sau máy f160k hợp chủng quốc dựng chứ zin đéo gì! Về nhiều anh em up bản k chết con mẹ nó là chuẩn! Riên hàng LG sau mà đéo có ime thì lướt . Toàn tấm dán của MC, có ime mà không trùng thì lướt cũng dán để lừa gà! Anh em nào biết tháo ra xem nó đổ keo thì thôi rùi! Túm lại hàng f160 éo chơi. Lỗi cao. Hàng sky chỉ dừng lại ở dựng vỏ và thay thế sữa chữa!

3. Sky lưu ý các cái này : Màn hình, Cảm ứng , 3g, wifi, cảm ứng xoay, tiệm cận áp mặt, chân usb, camera + flat, test như bình thừong! Láp sim nghe gọi!

4. Vấn đề nữa là lôiz phần cứng sky ko nhiều chủ yếu bản rom các bác chạy ý! Có chuẩn ko? Tốt nhất dùng rom goc han để ngôn ngử tiếng anh là lành! Toàn chạy bản linh tinh! Cái cam mòe, cái mich nhỏ, cái mất loa và dung!

5. Quan trong là bh còn hàng về thanwg nào cũng nói Hàn Sách Tay! Toàn bố láo. Quan trọng bảo hành sao! Máy bay thì cần đéo gì tem. Tem void và tem phân phối bên hàn đau? Giấy hải quan đâu?

6. Còn Sky + LG nói thảnwg đầy đứa lấy mc. Trên đó nó test rùi! Con nào phát sinh thì lỗi chân main quít ngay! Để lâu die.

Đấy là tâm sự của em. Cũng là thưong gia chuyên bán buôn. Mong anh em đừng ném đá!
Thank

Gửi từ Blackberry 9700 của tôi sử dụng Tinhte.vn
ông Hoangcavani tốt nhất ông nên im mẹ nó mồm lại, nói ít thôi.
@hoangmeo820 ảnh hưởng không???
cảm thấy nhằn đc xin mời nhằn hộ cái...topic này nó chìm hơn 2 tháng rồi móc lên để ngửi à???
còn ăn nói cho cẩn thận nhé....im thì đc chứ đừng "im mẹ..." , còn nói thẳng tưng ra "mày" chưa đủ tuổi để nói thế nhé...còn thấy khó chịu khi đọc cái cm này thì hãy nghĩ lại xem mình đã nói gì...okies men???
@hoangcavalli tôi đã khó chịu khi đọc cmt này của ông và tôi nói luôn "ông im mẹ cái mồm vào"
@hoangmeo820 k im thì có sao không???cảm thấy nhằn đc có địa chỉ sẵn để nhằn đấy...sao mà cứ phải cm đi đi lại lại làm cái gì????
thanh niên nói đc làm đc chứ đừng ngồi 1 chỗ rồi bới lên ngửi....
Loantrung ban sky a870 moi hon 5tr thui sao @@
Nhug cho # thay hon 6tr ma @@
Lieu co j k nhj?
Dug gach da e nak..chi thay hoi cheh lech .....
Cho mk hỏi, sky a800s của mk sao sóng vẫn căng mà gọi và nhắn tin ko dược là sao, mong m.n chỉ bảo ah
ntmh92
TÍCH CỰC
9 năm
@Nguyễ Duy khánh wa box sky 800 hỏi nhé bạn, ko thì wa vegaviet hỏi, bên đó chuyên sky đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019