Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cách thay đổi Avatar đẹp cho nick của bạn

dihuta
12/4/2012 0:6Phản hồi: 243
Hướng dẫn cách thay đổi Avatar đẹp cho nick của bạn
Mỗi thành viên chúng ta ngoài nick (định danh) ra còn cần có một ảnh đại diện (Avatar) để làm đặc điểm nhận dạng cho tài khoản của chúng ta khi ta gửi bài, bình luận, yêu thích, nhắn tin hay làm bất cứ một thao tác nào cần sự chia sẻ và kết nối từ hoặc đến mọi người. Avatar có thể xem là một biểu tượng của bạn trên diễn đàn. Các thao tác sau đây sẽ giúp bạn thay đổi Avatar cho nick của bạn.[prebreak][/prebreak]

3 bước đổi Avatar cho nick của bạn:

1. Sau khi đăng nhập rê chuột vào nick của bạn bên cạnh thẻ Hộp thư gần ở trên cùng. Một hộp thoại sẽ hiện ra.

2. Ta dùng chuột bấm vào Hình đại diện.

3. Trong hộp thoại Sửa Avatar, tuỳ chọn sử dụng "Sử dụng avatar do bạn chọn" được chọn sẳn, việc bạn cần làm là bấm vào nút "Choose a file" và chọn một ảnh bạn yêu thích để làm Avatar. Sau khi bạn chọn xong, Avatar sẽ tự động được thay, bạn không cần làm gì nữa. Nếu muốn bạn có thể kéo tấm ảnh bên trái qua lại cho ưng ý rồi nhấn nút Đồng ý để lưu lại vị trí này.

Ngoài ra như bạn thấy bên dưới hộp thoại Sửa Avatar còn có một tuỳ chọn khác cho phép bạn dùng Gravatar để làm avatar cho nick của bạn. Nhập vào email của Gravatar của bạn và nhấn nút Đồng ý để tiến hành.

Hệ thống của chúng ta khuyên bạn dùng một ảnh có kích thước ít nhất 200x200 pixels để có được một avatar đẹp nhất.

Chúc bạn có một avatar thật đẹp và ưng ý.
243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài này được thực hiện sau khi lỗi đổi Avatar đã được khắc phục. Ngay bây giờ bạn có thể chọn cho mình 1 Avatar thật tuyệt.

Xin cảm ơn.
2techpac
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dihuta Bác cho em hỏi điều kiện để đổi được avatar là bao nhiêu bài viết hả bác? 😁
2techpac
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dihuta Bác cho em hỏi điều kiện để đổi được avatar là bao nhiêu bài viết hả bác? 😁
@2techpac
Avatar đâu có giới hạn gì đâu nhỉ? Bạn đang nói cái gì cà.
Phiên bản này của tinhte có rất nhiều tính năng khá là hay. Ban đầu hơi lạ nhưng dần sẽ quen hì hì
@www.trumusb.com giúp mình bó bài vs
@khánh đông090 Bó bài là sao hả bạn :rolleyes:
@LIENHUONG bos bài ạk.dt e bị j ùi bấm s thì ra dấu???
@khánh đông090 Post bài - bạn định hỏi vấn đề gì vậy bạn 😃
1. Bạn vào khu vực thích hợp bạn hỏi trong diễn đàn có, để ý nút Tạo chủ đề mới ở góc trên bên phải
2. Ngoài ra có 1 số khu vực bị giới hạn, bạn xem thêm:
https://tinhte.vn/threads/cac-dieu-kien-tro-thanh-va-cac-quyen-nang-cao-cua-nhom-thanh-vien-chinh-thuc.2221890/
luanvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Yeah. Giờ đã có thể change avatar ok rùi. Thanks Ad
Mình sử dụng Gavatar! rat good 😁
Linh EDRA
ĐẠI BÀNG
12 năm
test ok tks bác.
forever3
TÍCH CỰC
12 năm
Vân dùng avt cũ.
tiazh
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình tưởng cái này lâu rồi chứ nhỉ? 🤔
@tiazh phiên bản mới, sợ có nhiều bạn ko mò ra, nên admin tạo hướng dẫn mà hhehheee
mamtrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em định đưa ảnh vợ làm Avatar thì sợ bồ ghen, đưa ảnh bồ thì sợ vợ đánh...
Thế là nhất trí chả đưa con nào...
@mamtrung bồ với vợ bác cũng rãnh lên tinhte quá ha
kunkitty
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mamtrung E nể bác nhất.hixhixhix
Lâu rồi nhưng bị lỗi hiện thị không hết hoặc mất nét ..... Thank tinhte đã sửa lỗi 😃
cuongga311
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngày xửa ngày xưa đắng kí linh tinh, giờ muốn đổi ngày sinh lại mà ko được, đổi như nào nhỉ mọi người
@cuongga311 mình cũng thế.ngày xinh của mình năm 95 nè,không sửa được cơ chứ ^^
V2TV2T
TÍCH CỰC
12 năm
đã dùng được ảnh động chưa nhỉ thử phát
Ẹc có gì mới đâu bác. 😃
BACSYCOC
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bỏ mất cái tùy chọn số comment hiển thị trên 1 trang làm cứ phải nhảy trang liên tục chán quá.
vinhquangqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
ĐÃ làm >>>>>>>

Tiện đây cho mình hỏi mình muốn tắt cái chức năng thông báo gửi về email của tinhte thì tắt ở chỗ nào vậy 😕 cứ có người viết 1 bài, hay quote là nó lại gửi vào email thông báo cho mình 🆒 tifm hoài ko thấy chỗ tắt

mail của mình như cái đống rác

SunLove
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhquangqn Bạn vào chỗ tuỳ chọn khác... ở phần đăng bài viết bạn đang theo dõi và tick vào phần theo dõi bài viết này và gửi email cho bài viết sẽ tắt được
@vinhquangqn bác dùng bộ lọc mail, cái nào được gửi từ tinhte thì cho nó vào 1 thư mục riêng, cần thiết oánh dấu là đã đọc luôn. Cho nó lượn khỏi inbox
@vinhquangqn Vô 1 trong những phần như ;tuy chỉnh riêng tư, hoặc tùy chọn, đó bác, có phần theo dõi gì gì đó... tớ vừa tắt luôn đi đấy
Thế còn vụ chữ ký thì làm thế nào bác nhẩy?😁
@VTG Chữ ký bác có đó rồi đấy thôi... thắc mắc chi nữa. Tớ chỉ thắc mắc là sao lại ko được dùng BB code thôi ? Và TT có gì hay nhể ??
@VTG Vụ này mình cũng đang quan tâm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019