Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cách untethered jailbreak iOS 6.x với evasi0n v1.5 (Win)

jeriophan
11/11/2012 9:20Phản hồi: 467
467 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ibigdi
ĐẠI BÀNG
11 năm
là sao ông
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@ibigdi bạn dùng ireb 6 đưa về DFU r restore thử nhé
ibigdi
ĐẠI BÀNG
11 năm
hiện tại máy vẫn ở chế độ dfu mà, nhưng restore bị lỗi 1618 đang khắc phục
sao chờ mãi vẫn chưa jb un z ta?
Chờ jb 4s lâu quá
tinh hinh jb dc ip 4 rui ma loi tum lum a, bac nao co kinh nghiem thi cho e xin yen kien khac phuc voi??tks
@lontau2012 lỗi tum lum là lỗi gì thế? bạn phái nói rõ ra thì mới có câu trả lời!
@anevnbayseo hhihi ,da lam lai rui bac ah ?? luc truic em wen reet lai may nen bi loi ,gio reet lai moi rui jb chua thay bi loi lam gi ..
ibigdi
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy và đến phần quả táo để chạy phần mềm nhưng cứ đứng yên mãi ko chạy cuối cùng bị lỗi 1618
@ibigdi kiểm tra xem hàng họ thế nào
imei và serial
có đồng bộ ko?
ibigdi
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy trước đó vẫn dùng ngon mà, restore dc mỗi lần này bị thế này
K bit bjo moi jb cho con ip4s cua minh day, 😔
@SILVERHAND128 đợi chờ là hạnh phúc ...
không biết khi nào 6.0.1 jb được nhỉ, mình mong đợi quá
Máy iIoS 6 đã unlock và jailbreak xong. Đã cài cydia nhưng không down load được các phần mềm facebook app và skype qua cydia. Mình đã thử down qua itune nhưng không được vì tài khoản yêu cầu phải có thẻ tín dụng để thanh toán mặc dù đó là các phần mềm free. Có mem nào giúp cái
@AVG Bạn search file ipa trên mạng, cài xem 😃
Đúng là có 1 số phần mềm free chả hiểu sao cũng đòi visa card ...
Cảm ơn bạn. Mình đã đăng ký được tài khoản itune free rồi. Hiện giờ đang đown load mấy phần mềm free như facebook app, skype, fb messenger, instagram. Mình muốn cài thêm từ điển> bạn có thê giới thiệu cho phần mềm nào hữu ích cho iphone không?
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@AVG bạn vào cydia cài appsync 5.0+
sau đó dùng lap tải app về r xài itools bỏ zô ip thui 😁
Có áp dụng cho 3gs dc hông mấy pác? E mới xài còn gà lắm....máy e đang xài ios 6.0.1
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@leonnguyen Jailbreak iOS 6.0.1 với Redsn0w 0.9.15b3 cho iPhone 4, 3GS, iPod touch 4.
Đợi chờ mòn mỏi hông bít đến bao h?
cái này fải lên 6.0 rùi mới làm theo các bước hả mấy bác ?????????
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@tinhte2233 lên 6.0 hay 6.0.1 ji cũng đc 😁
@jeriophan ok minh fai lên 6,0 rùi làm tường bước
motmine
ĐẠI BÀNG
11 năm
IP5 ban world co dùng dc ko bạn ??? mình tìm quanh box mà chưa thấy
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@motmine bạn ơi chỉ mới đc có
Jailbreak iOS 6.0.1 với Redsn0w 0.9.15b3 cho iPhone 4, 3GS, iPod touch 4.
tuancauchui
ĐẠI BÀNG
11 năm
e dump shsh bằngRedsn0w 0.9.15b3 để lưu shsh 5.1.1 cho con 3gs của e ok nhưng ko biết nó nằm ở đâu chỉ e với
Máy IPhone4 của mình đang dùng fw 4.3.3. Giờ mình muốn lên fw 6.0 để Jb thì phải làm thế nào ah? Mong các bác hướng dẫn. Với cả trong fw 4.3.3 thì máy ko có phần General --> Update software. Giờ mình muốn update lên thì làm thế nào vậy các bạn? ;)
@rikicuno 1. Từ 5.0 mới có cái Update qua Wifi/3G trong Setting bạn à nhưng chỉ áp dụng cho máy chưa JB thôi 😃
2. Giờ bạn muốn nâng cấp lên 6.x thì khuyên là
- Ko nên vì 6.x JB mới là Tethered, hết pin hay khởi động máy phải Jutsboot
- Xem có SHSH 5.1.1 ko thì RS FW này là tốt nhất bạn à
@LIENHUONG Hjhj, cảm ơn mod nhiều nha. Mình ngồi cả sáng ngồi tìm hiểu đc rùi... Máy mình ở fw 4.3.3 đang Jb sẵn nên mình lấy đc shsh 5.0.1 với shsh 5.1.1 trong cydia rồi. tiếp đến mình cài Tiny Umbrella để lưu và down fw 5.0.1+ shift+restore.;)
Bạn nào cho mình hỏi, sau khi mình Extract xong và chuẩn bj reboot lại thì nó xuất hiện lỗi này là sao ạ.mình đang xài con ip4 32G phiên bản 6.0.1 và mình mún jailbreak nó nhưng ko được, bạn nào có thể hướng dẫn cụ thể cho mình với dc ko, nick: mylove342007
thanks

@Xuân Hậu có vấn đề về shsh rùi
chờ mãi ko có JB untherd
@Lê Ngọc Hiếu Có lẽ FW 6.1 mới có luôn 😃
Chờ đọi, chờ đợi, lại chờ đợi, lâu quá nhỉ zz đợi mãi mà chưa JB đc. Ngại bấm nút Home quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019