[HƯỚNG DẪN] Cài Android 4.0.3 Alpha2 cho N9 [Fix lỗi boot + wifi]

pcc
22/3/2012 4:32Phản hồi: 178
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Muốn cài app thì chắc ơhair thông qua adb shell. Đâ là video 1 số game đã được cài :
http://youtu.be/qEHxJ2v1yQQ
http://youtu.be/KQajbXL5f8s
bác ơi,em lần đầu dùng android ,hướng dẫn em cài cái AppInstaller để cài game với ,loay hoay mãy chưa đc
Hoang DG
ĐẠI BÀNG
12 năm

Android có blackmarket chứ đâu có appinstaller
Mình vừa mới cài thành công nitdroid xong . Cũng gặp 1 số lỗi nhưng iowf ok rồi .
Lưu ý là bạn nào có đặt mã khóa sim thì bỏ đi truwocs khi cài nitdroid nhé. nếu không thì sẽ không có sóng .
em vẫn yêu meego ...........😁
Ngoài yêu meego ra còn yêu gì khác nữa ko ;;)
cài app game cho androi thi chép file apk vào va tìm đến chạy nó thôi, không bít cài androi lên n9 có dùng đc cách đó không nữa.

---------- Post added at 09:37 AM ---------- Previous post was at 09:30 AM ----------

thấy cái giao diện androi 4 đẹp cũng muốn thử mà chắc phải đợi ra bản hoàn thiện tí nữa c cho dua boot xài theo ý mình luôn mới pro,chứ không gọi nghe dc cũng hơi buồn, cái vụ sleep gì đó thấy không hiểu lăm,nguy quá. Mong là sớm có bản mới cho anh em nhà meego ta trải nghiệm.hjhj.
Có bác nào làm chuột bạch chưa thông báo kết quả cho a e đươc không nhỉ, bác nào ở Hà Nội có lòng hảo tâm mình mang máy tới cái hộ mình một cái ... Tạ ơn Trà đá và Thuốc Lào
CN này đi off mình làm cho
Bác ơi CN này đi off đâu ah,cho em địa chỉ đến nhờ các bác cài với,em ko hiểu lắm nên ko dám cài 😃
tank 1 3h ở cafe MAX số 7 đường Thanh Niên nhé
Bản này còn nhiều lỗi quá nên chờ bản chính thức ra mới cài...
Có bác nào thiết lập 3g Viettel trên android chưa ? Em thử chỉnh apn là v-internet mà không thấy có 3G gì cả
cái đó thì mình biết rồi . Vấn đề là mình cài đặt xong , bật lên chẳng thấy tí kết nối data nào cả nên mới hỏi 😃Của viettel thì thông thường chỉ cần điền APN là v-internet thôi
N9 minh cài xong chạy vèo vèo mà
steven_0806
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác cho e hỏi là sao e bấm "su" trong terminal thì nó báo "su:must be suid to work properly", thế là thế nào ah. rồi giờ e làm thế nào để lấy quyền root để thực hiện lệnh chạy cái sillyboot vậy bác! thanks bác nhiều....!
lấy quyền root bạn phải gõ devel-su chứ sao lại su
thế nếu muốn hủy đi thì như thế nào ạ. . . . . .
chờ khi nào gọi đt ok + có wifi thì cài luôn
dungkye
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng ham, nhưng gà, chưa dám + chưa thể cài đc 😆
giống bạn trên gà quá chưa dám thử cần bài hướng dẫn chi tiết hơn tí 😁
Bác cho hỏi muốn có file Firmware N9 (phiên bản đang chạy trên N9) thì dowload ở đâu hả bác...
Các bác cho mình hỏi là sau khi mình cài xong cái này nếu ko thích nữa và muốn quay về meego thì lại Flash N9 như bình thường là được ạ ?
Các bác trả lời giúp với ạ, ko biết rõ làm sao để trở về được như ban đầu nên mình chưa giám thử !
flash lại là lại bt mà
các bạn cho hỏi
sau khi flasher chay 2hdh này thj các pm đã cài trên meego mất hết hả
máy mới như xuất xưởng hả
mình sợ khoản cài lại app lắm
😁
mấy hôm nay bận wá ko vào diễn đàn được, hnay vào thấy topic này vui thật, bây giờ muộn wa ko thử ngay được, ngày mai sẽ thử nghiệm ngay để có gì còn có tên trong danh sách những anh em đầu tiên chạy androi trên N9 chứ, mong mọi người chưa dám thử hãy can đảm để thử hi
Down file cài đặt ICS 4.0.3 về máy http://depositfiles.com/files/ue9wxpz49 sao em không dowl được mục này ....
Nếu N9 sài HĐH android thì chẳng còn gì gọi là khác biệt.
chỉ là xài để trải nghiệm khả năng tuyệt vời của n9 thôi chứ khi dùng mặc định vẫn meego bạn ah.

máy bạn cài đc 2 hum nay cho mình hỏi là cái vụ sleep là sao ah. Lúc chay ics là không để máy lâu quá 30 phút đúng ko ah. Nếu bị quá 30 phút là máy ngủ luôn hay mình tắt máy boot lại dc. Mong giải đáp dùm em để còn thử với anh em nữa
playboy2703
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào rành mấy vụ này k? cho e xin cái yh đi, có gì e hỏi luôn trong lúc làm cái @@ TKS cực mạnh ạ ........!

---------- Post added at 12:48 PM ---------- Previous post was at 12:44 PM ----------

e rất muốn làm, và cũng k ngại, nhưng nghĩ đến việc đi tong chục củ để làm máy chẹn giấy thì cũng hơi sợ ạ....! Vs lại cái bc 2 cũng chưa đc rõ lắm @@
sao nghe sai sót có thể làm n9 thành "cục chặn giấy cao cấp". nghe ghê quá. sao gà như e dám manh động đây ^^.
troài
đây vất vả dow cái file androi kia chậm quá
hơn 100Mb,bị dow tốc độ free rất nản
mày mò cả chiều cũng được thành quả
vấn đề là thấy android hiện đại quá,ko hiểu dùng kiểu rì,toàn tiếng anh nữa 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119