Hướng dẫn cài app+game cho Kindle Fire 7 HD (no root)

mrhahn
18/9/2012 17:50Phản hồi: 23
_ Trên diễn đàn đã có nhiều bài giới thiệu Kindle Fire 7 HD, ko biết là đã có bài hướng dẫn cài app+game ngoài chưa, nếu có rồi thì xin mod cứ del và các pác đừng ném gạch em nhé, mún chia sẻ chút ít thui 😁
_ Vào thẳng chủ đề lun cho nhanh gọn nhé, vì bản ROM của KF 7 HD đã dc cài sẵn bản OfficeSuite nên có thể cài game+app wa chương trình này.
+ Đầu tiên các bạn vào mục Setting -> Devices và Turn On cái "Install Application From UnknowSource".
+ Sau đó down ứng dụng duyệt file như File Manager và copy vào KF7HD nhé. Vào chương trình OfficeSuite, nhấn vào dòng "Internal Storage" sẽ open bộ nhớ trong của KF, nhìn lên góc trên bên phải sẽ thấy 1 hàng các tab, các bạn nhấn vào tab "Filter" sau đó chọn "Browse All File" hay đại loại như vậy mình ko nhớ rõ :D, lúc này thì các bạn đã thấy các file .apk đã copy vào KF, bây giờ chỉ việc click và install thôi :D.
Chúc các bạn thành công, nếu cần hình mình sẽ post sau nhé :D.
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất hay! Sáng h tìm cách mà ko cần root. Cách bạn tuyệt nhất cho KF HD rùi hahaha thank
Bạn có cách làm cho Kindle Fire HD từ root thành chưa root được rồi phải không? Và con Kindle Fire HD của bạn đã sống lại được rồi phải không? Mong bạn chỉ giúp mọi người!
mrhahn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@shadow_lonely thật ra thì bây giờ chưa có recovery nên em cũng ko chắc chắn được, máy em cũng đã sống lại nhưng tình trạng ko khá hơn, cứ tự reboot lại hoài, chỉ còn cách xoá sạch dữ liệu và trả lại amazon để đổi cái khác hy vọng cách này sẽ qua mặt dc amazon:
_ Trc khi factory reset nên vào system/app xoá file vending.apk và Go Launcher.apk, sau đó factory reset cho sạch máy rồi vào đăng ký lại, sau đó contact amazon để đổi bảo hành, tình trạng máy tự reboot hoặc die theo em nghĩ là do nguồn.
Tầm hiểu biết có hạn, pác nào có cao kiến xin cứ post cho mọi người tham khảo 😃
wand
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em ko hiểu ý bác lắm. Bác lên amazon store down ES Explorer miễn phí về là cũng duyệt được và chạy đc file APK copy từ máy tính vào Kindle Fire HD đc mà ?
mrhahn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wand thì mỗi người mỗi cách mà, tài khoản đăng ký trên amazon thì dc nhưng nó đòi xác thực địa chỉ này kia rắc rối nên em ko thik down trên đó 😁
wand
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrhahn
À em hiểu rồi. Sẵn tiện có 1 số app Android trên diễn đàn post toàn đưa link lên google play nên e chịu chết ko cài vào Kindle Fire HD chưa root đc. Bác có *.apk cho trình Vietmobi TV ko ?
mrhahn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wand để mai em up cho pác nhé 😁
tình trang của bác havn thế nào ? mình root theo http://www.xda-developers.com/ và làm theo từng bước hướng dẫn của hoangkien.com , thấy root bình thường mà , mình factory reset rùi root rồi reset root 4 lần máy vẫn bt , bạn làm root theo cách nào .
vdean
ĐẠI BÀNG
12 năm
OK,mình đã làm theo bạn và cài được 1 số phầm mềm cơ bản.nhưng mình chưa tìm được các phần mềm sao,nếu bạn có thi cho minh xin file akp
-play file .mkv,.wmv
-lịch việt
-gõ tiếng việt và cách sử dụng
-bất kỳ 1 app nào cập nhật thông tin nhanh (tinhte,vnexpress,tintuc,docbao)
mrhahn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo yêu cầu của các pác:
_ Vietmobi TV -> http://www.mediafire.com/?25h8y7apa2lii0x
_ Play file .mkv .wmv ->
+ Dùng thằng này thì coi dc hết, có điều phải mở từng file: http://www.mediafire.com/?sddumfuu6s1744t
+ Thằng này yếu hơn 1 chút nhưng nó hiện sẵn 1 list cho mình :http://www.mediafire.com/?4jmxbjxbbdo916d
_ AppstoreVN -> http://www.mediafire.com/?994h7cm5zovc4v1 (lên đây kiếm j cũng có nè, mấy pác)
_ Hiện giờ rom 4.0 ko hỗ trợ flash, tuy nhiên nếu pác nào thích coi video online trên những trang dùng flash thì làm như sau:
+ Cài flash -> http://www.mediafire.com/?h11dgd9zw7j5a90
+ Sau khi cài flash xong thì cài trình duyệt Dolphin, dùng trình duyệt này để lướt web luôn nhé -> http://www.mediafire.com/?10rju48g01tb081
vdean
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn bạn rất nhiều.😁
- Mình đã cài được appstore ,dophine và flash
- Còn MX thì mình ko cài được,nó bảo phải cài trước Adroid Market thì mới dùng được,thôi thi dùng tạm Buzz cũng ok.
-Nhưng khi dùng Appstore nó yêu cầu đang ký,mình tạo nick nhưng tới bước,nhập mail xác nhận thì nó ko gởi cho minh qua mail.h ko cài được app trên đó,làm sao h ?
mrhahn
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko cần đăng ký đâu pác, nó chỉ bảo đăng ký để tải dc nhanh thôi, pác cứ ok rồi bỏ wa phần đó 😁
vdean
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình tải ứng dụng trên appstore về thì trong giao diện của appstore nó intall luôn,mình ko biết là file akp của nó tải về nằm thư mục nào nữa.bác chỉ với,^^!
Máy mình từ khi cài ADB Driver là máy hết nhận ổ đĩa của kindle luôn, pó tay thiệt! Mình dùng Win XP
mrhahn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@shadow_lonely pác off cái adb đó, sau đó vào device manager -> thấy phần android phone thì click chuột phải vào rồi update automatic lun nhé, xong thì đâu lại vào đấy 😁
Có bạn nào cài gõ tiếng việt chưa? mình cài rồi, nhưng khi xoay ngang màng hình thì phím p lúc nào cũng bị mất,rất khó chịu,hic!
vdean
ĐẠI BÀNG
12 năm
à,thi ra ai cũng bị lổi này,thế mà cứ nghĩ là mổi mình mình bị thế thôi,nói chung là chịu thôi,chọn đi gõ tiếng việt hoặc fuul key 😁
p/s: vừa root xong ,ôm máy ngày cài game +app ầm ầm.muốn tìm mấy cái wiget đẹp tí mà ko có,chán thật
vdean
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình ko chỉnh time được bạn ơi,cứ trể hơn 1h ko hà chán quá
các bác cho em hỏi nguồn apk cho Kindle Fire HD kiếm ở đâu được ạ? Có trang nào nhiều apk, share em với?
Dùng Kindle, ko fake acc, ko root nên làm gì cũng khó 😔

Tìm mấy app Google maps với Facebook mà chưa thấy nữa
mrhahn
ĐẠI BÀNG
12 năm
pác zdo 2 trang là appstore.vn và iapktop.com nhé 😃
wand
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cần trợ giúp 1 tí

Vì Kindle Fire HD khùng khùng tự nhiên ko hiện sách với báo nên em clear cache/data của Kindle
Nó hiện lại nhưng lại mất nên em bực

Clear Cache/data 1 loạt cả của Kindle App, Appstore, Kindle Video App hay Video Store j đó, và Amazon Device Client Platform và clear cache của Amazon webruntime luôn

sau đó mọi thư slaij oke, hiện lại tất cả bình thường, MỖI TỘI

Bây giờ em bấm vào video store nó ko load đc video store nữa, toàn kêu check your wifi connection, can't load page trong khi em duyệt web và các ứng dụng khác như appstore, newstand, bookstore load bình thường

Bác nào biết cách giải quyết ko ạ

Mà thằng Kindle Fire HD này khi bộ nhớ còn tầm 600mb chạy chậm khủng khiếp. Em thấy nó chập cheng sau khi cài xong game The bard's tale 3.5gb
em mới vừa tậu 1 em KF HD , mà không biết sử dụng như thế nào . bác có thể chỉ em cách download app trong đó không ? thằng em của em nó dùng account amazon của nó thì em down được , nhưng lúc em tạo cái acc mới và down thì nó lại không chịu , bác biết cách nào để có thể down trực tiếp từ store k ? thanks bác trước ạ
bạn ơi cho mình hỏi sao minh vào oficesuite pro rồi vào setting mà không thấy cái này vậy Devices và Turn On cái "Install Application From UnknowSource",mình lần đầu sd nên không rõ vs cái máy đọc sách này là hàng xách tay,ban chỉ rõ hơn được không cám ơn bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019