KHÁC Hướng dẫn cài CWM recovery cho dòng Xperia 2011

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Minh130695, 23/1/12.

1. Minh130695

Minh130695 Thành viên

Bác vào bằng cách này: thường khi mở máy thì chữ sony có sáng cực đại 1 lát đúng không? Tranh thủ ngay lúc đó bác chạm vào màn hình lập tức vào recovery ngay!
  2. Minh130695

Minh130695 Thành viên

Bác tick permisson như hình ấy! Sao không tick được! Sau khi copy nên kiểm tra lại nhiều khi nó giở chứng! Mình có bị 1 lần
  3. Duy Hạnh

Duy Hạnh Thành viên

phải tick y như thế mới dc. ak bác . nhưng em ko tick dc. Hàng bên trên ko tick dc. những vẫn thử coppy. cuối cùng máy cứ bị reset ko lên dc. màn chính
  4. Minh130695

Minh130695 Thành viên

CÓ thể do không set được permisson nên bị thế, mọi người vẫn tick được mà! Cách duy nhất bây giờ là cài lại Rom thôi! Máy bác bị treo chỗ màn hình boot phải không?
  5. Duy Hạnh

Duy Hạnh Thành viên

Chuẩn. Bác có bản rom nào cho con IS11S ko
  6. 20073807

20073807 Thành viên

Hic, có bác nào giúp với ạ, Xperia Play của mình cũng làm y hệt cách 1 mà đến khi tắt máy bật lại không vào được recovery máy cứ hiện chữ SONY ERICSSON là cứ khởi động lại luôn, giờ không mở được máy nữa rồi. Giờ làm sao giờ ạ. Khẩn cấp !!! Help với ạ :(
  7. thamky

thamky Thành viên

Auto install cwm trên market không tác dụng với neo v.ae dùng neo v help.thanks
  8. anhkhoa1601

anhkhoa1601 Thành viên

mình ko thể set Permisson cho 2 cái file đó trên thẻ nhớ được
  9. yellowfalls

yellowfalls Thành viên

Mình set permission xong, khởi động lại cũng ko vào được home nữa, có ai giúp mình với, hu hu
  10. D.Cooro

D.Cooro Thành viên

Thôi xong đời rồi.Đem đi bảo hành đi 1,5 triệu thôi :D
  11. Dark.Love

Dark.Love Thành viên

không lên được màn hình chính. giúp mình với :((
  12. Minh130695

Minh130695 Thành viên

Có thể bác làm sai bước nào rồi, flash lại rom đi bác và cài CWM recovery mới nhất trên play store đi. Search : x-parts
  13. Dark.Love

Dark.Love Thành viên

Hì. Mình tự sửa được rồi.
    Wipe hết data linh tinh rồi cài lại rom là được

Bác chủ topic làm em 1 quả hú hồn
  14. Dark.Love

Dark.Love Thành viên

Wipe hết data + cài bản rom khác là được bạn ạ
  15. yellowfalls

yellowfalls Thành viên

yeah, thanks các bác, lúc đó bị vẫn trong thời gian bảo hành, lo quá định đi bảo hành thì ông anh flash lại bản room khác thế là lại ngon lành rồi. hì hì.
  16. huskiez

huskiez Thành viên

Hồi trước mình có down cái x-parts trên Play về cài cwm rồi, nhưng reset mãi mà ko vào đc. Xong mình làm theo cách 2 ở topic này cũng có vẻ thành công rồi (cái bảng cmd chạy nhanh lắm nên chả biết thế nào), nhưng reset cũng vẫn ko vào đc là sao nhỉ? Mình dùng Neo V, khi reset thì ấn phím nào mới vào đc cwm hả các bác? menu hay là volume- ?
  17. Mit to T

Mit to T Thành viên

Hiện nay em mới mua 1 con Aperia J mới nhưng mà khi về máy nó cứ bị đơ cứng ko làm gì được cả, có bác nào biết máy của em nó bị gì ko ạ
  18. Mit to T

Mit to T Thành viên

Hiện nay em mới mua 1 con xperia J mới nhưng mà khi về máy nó cứ bị đơ cứng ko làm gì được cả, có bác nào biết máy của em nó bị gì ko ạ