Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cài CWM recovery cho dòng Xperia 2011

Kid_Next_Door
23/1/2012 14:52Phản hồi: 42
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dark.Love
ĐẠI BÀNG
12 năm
không lên được màn hình chính. giúp mình với 😔(
@Dark.Love Có thể bác làm sai bước nào rồi, flash lại rom đi bác và cài CWM recovery mới nhất trên play store đi. Search : x-parts
Dark.Love
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hì. Mình tự sửa được rồi.
Wipe hết data linh tinh rồi cài lại rom là được

Bác chủ topic làm em 1 quả hú hồn
yeah, thanks các bác, lúc đó bị vẫn trong thời gian bảo hành, lo quá định đi bảo hành thì ông anh flash lại bản room khác thế là lại ngon lành rồi. hì hì.
huskiez
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hồi trước mình có down cái x-parts trên Play về cài cwm rồi, nhưng reset mãi mà ko vào đc. Xong mình làm theo cách 2 ở topic này cũng có vẻ thành công rồi (cái bảng cmd chạy nhanh lắm nên chả biết thế nào), nhưng reset cũng vẫn ko vào đc là sao nhỉ? Mình dùng Neo V, khi reset thì ấn phím nào mới vào đc cwm hả các bác? menu hay là volume- ?
sao mình ko tích đc vậy bạn ơi nó báo như thế này
@prô đi bô Topic này mình hướng dẫn lâu lắm rồi. Hiện nay đã có cách cài CWM mới dễ dàng hơn là dùng x-part ngay trên CH play. Mình trả lời cho câu hỏi trên của bác đây: lỗi trên xảy ra do bác tick thay đổi permission ngay trên thẻ SD nên nó không chịu. Bác phải copy nó vào bộ nhớ trong rồi mới thay đổi được. Nhớ máy phải root trước và bật chế độ cho phép ghi file trong root explorer. Mình có hướng dẫn cách bật rồi. Cám ơn bác đã quan tâm đến topic của mình nhưng đã lâu rồi mình không còn dùng thiết bị xperia nữa nên việc hỗ trợ không tốt lắm khi ae hỏi về vấn đề gặp phải khi thực hiện theo hướng dẫn này. Hiện đã có cách khác đơn giản hơn, bác hãy google tham khảo nhé.
Chúc bác một ngày làm việc vui vẻ.
@prô đi bô Vẫn bị bạn ơi kể cả chép lên thẻ nhớ lẫn bộ nhớ trong,máy mình root rồi,app bạn chỉ ko hỗ trợ máy mình,máy mình là xperia L c2015

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019