Hướng dẫn cài đặt Android lên laptop, PC.

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi zodanh2102, 28/7/10. Trả lời: 43, Xem: 46753.

1. zodanh2102

zodanh2102 Thành viên

http://www.youtube.com/watch?v=9TEhqz6vuuQ
    Một thành viên bên diễn đàn xda-developer đã cook bản Rom Android cho máy tính. Hỗ wifi, camera của máy tính.
    Đây là cách thức để cho mọi người chưa có điều kiện sử dụng android có thể tiếp cận công nghệ mới.
    Cách thức cài đặt đơn giản. Bạn chỉ cần download 2 file android-x86-1.6-r2.iso và UNetBootin.
    Sau đó tiến hành cài đặt theo các bước sau.
    1. Đầu tiên cần chuẩn bị 1 USB có dung lượng còn trống tối thiểu là 256Mb.
    2. download UNetBootin theo link:
    http://sourceforge.net/projects/unetbootin/
    3. Download android-x86-1.6-r2.iso theo link:
    http://www.android-x86.org/download
    sau khi có đủ 2 file tiến hành chạy file: unetbootin-windows-377.exe
    tiến hành chọn option Diskimage, click dấu (...) chọn đường dẫn đến file android-x86-1.6-r2.iso.
    Chọn Type là USB driver, Driver chọn USB bạn muốn cài đặt Android OS.
    Click chọn Ok và mọi thứ đã được cài đặt cho bạn.
    - Sau khi cài đặt hoàn tất bạn cần chỉnh lại 1 chút trong BIOS PC của bạn ở phần Boot menu, Bạn chọn ưu tiên boot từ USB.
    Khi khởi động máy tính của bạn sẻ hiện lên menu boot chọn: Live CD – Run Android-x86 without installation.
    mọi việc hoàn tất và hảy thưởng thức android OS trên PC của bạn nhé.
    :
    trngthuy, STYLE_793, zombie199810 người khác thích nội dung này.
  2. ghone1990

ghone1990 Dự bị

Thiếu cái clip nữa là cho lên trang nhất được rồi.Pro lùng lại cái clip đi nhé.Có đấy
  3. willboy

willboy Thành viên

ưu và nhược điểm sau khi cài android cho pc như thế nào nhỉ!

ưu và nhược điểm khi cài android lên pc có ai cài rùi chỉ cho tớ biết với! vì dạo này ko có tg vọc! nếu cài adroid mà xem được hd trên con lap còi thì giải pháp này đúng là tuyệt vời!
  4. one heart

one heart Thành viên

thế cài song song với winxp được ko nhể
  5. nhopiu

nhopiu Thành viên

Em cài thử lên em PC còi thì màu hiển thị cực xấu vì ko có driver. Cũng mới thử cài, cuối năm bận việc nên ko có thời gian tìm tòi mấy. Bác nào test thử cái driver cho nó chưa ạ?
  6. zodanh2102

zodanh2102 Thành viên

đựoc chứ, mình cài vừa ubuntu, vừa winXP, vừa Win7 vừa Android luôn :) thiếu em MacOS nữa là đủ bộ :)
    phungtriminh, Boggartvan036 thích nội dung này.
  7. thanhsangmobile

thanhsangmobile Thành viên

Ghê nhỉ? cài gì lắm thế, vừa win xp vừa win 7 có thừa quá ko, đừng có nói là cài máy ảo nhé. Ko cài lun red hat, opensuse, fedora, solaris, os/2 vào cho đủ bộ lun
  8. galabuon

galabuon Thành viên

cái này lâu rồi , h có android 2.2 lun òi
  9. zodanh2102

zodanh2102 Thành viên

Cài vọc cho vui thôi mà bác, tại có 1 số app chạy trên Win 7 không được, mấy cái games í. với lại cài cái ubuntu lướt web, khởi động máy cho lẹ :)
  10. zuytan

zuytan Thành viên

test luôn cái cho nóng :D
    có chạy thẳng trên HDD ko cần USB dc ko bác nhỉ?
  11. huuhiep175

huuhiep175 Hiệp vịt

Trên laptop còi của e đã có win7, ubuntu, macOsx, giờ thêm cái này nữa chắc đủ :)
    quangvuhee thích nội dung này.
  12. minhduka1

minhduka1 Thành viên

burn lên CD có được không vậy ....?
  13. minhduka1

minhduka1 Thành viên

14. sliver

sliver Thành viên

vào boot, nhấn live CD xong nó ra cái dòng adroid # xong nó ra cái man hình đen thui, ai biết sao bày mình với
  15. desperadohp

desperadohp Thành viên

mình đang dùng laptop ibm r31 không có boot usb. vui lòng hướng dẫn mình cài đặt/
  16. pj3

pj3 Thành viên

Bạn dùng UltraISO nhá... burn ra CD rùi boot như cài Win thôi... Không thì boot vào HDD lun... Cái phần mềm tạo boot cho USB cũng có chức năng boot cho HDD, bạn nhìn kỹ phần phía dưới cùng bên trái nhá...^^

Tiếc là mình đang chạy 2.2, để USB 3G vào laptop nó dùng đc lun y chang điện thoại, chỉ có điều là dùng mạng GPRS/3G ko đc.. bùn ghê.... Hy vọng sẽ nhanh chóng có HoneyComd
  17. tuanquang_caxc

tuanquang_caxc Thành viên

sau khi cài xong booth bằng USB thì báo BOOTMGR is Missing là sao vậy các bro?
  18. dung_9z

dung_9z Thành viên

Bạn cài kiểu gì thế chỉ mình với mình chỉ thấy Live CD – Run Android-x86 without installation trong UNetBootin thôi mà
  19. quangvuhee

quangvuhee Thành viên

Ham tìm tòi và học hỏi. Like bro :X
  20. dung_9z

dung_9z Thành viên

Bạn cài kiểu gì thế chỉ mình với. Mình làm giống như bài hướng dẫn chọn install (ở dòng cuối cùng) để cài lên o cứng cài được dữ liệu được chép vào ổ cứng rồi. nhưng khi khởi động nó vào thẳng win vì không có tùy trọn khởi động android.

Mình đã thử 1 máy win xp và một máy win8

mong sao có thể cài song song android va win 8 thì tuyệt
    n3owiz thích nội dung này.