Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cài đặt Android lên laptop, PC.

zodanh2102
28/7/2010 3:5Phản hồi: 43
Hướng dẫn cài đặt Android lên laptop, PC.
http://www.youtube.com/watch?v=9TEhqz6vuuQ
Một thành viên bên diễn đàn xda-developer đã cook bản Rom Android cho máy tính. Hỗ wifi, camera của máy tính.
Đây là cách thức để cho mọi người chưa có điều kiện sử dụng android có thể tiếp cận công nghệ mới.
Cách thức cài đặt đơn giản. Bạn chỉ cần download 2 file android-x86-1.6-r2.iso và UNetBootin.
Sau đó tiến hành cài đặt theo các bước sau.
1. Đầu tiên cần chuẩn bị 1 USB có dung lượng còn trống tối thiểu là 256Mb.
2. download UNetBootin theo link:
http://sourceforge.net/projects/unetbootin/
3. Download android-x86-1.6-r2.iso theo link:
http://www.android-x86.org/download
Download | Android-x86
android-x86.org

sau khi có đủ 2 file tiến hành chạy file: unetbootin-windows-377.exe
tiến hành chọn option Diskimage, click dấu (...) chọn đường dẫn đến file android-x86-1.6-r2.iso.
Chọn Type là USB driver, Driver chọn USB bạn muốn cài đặt Android OS.
Click chọn Ok và mọi thứ đã được cài đặt cho bạn.
- Sau khi cài đặt hoàn tất bạn cần chỉnh lại 1 chút trong BIOS PC của bạn ở phần Boot menu, Bạn chọn ưu tiên boot từ USB.
Khi khởi động máy tính của bạn sẻ hiện lên menu boot chọn: Live CD – Run Android-x86 without installation.
mọi việc hoàn tất và hảy thưởng thức android OS trên PC của bạn nhé.
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ghone1990
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thiếu cái clip nữa là cho lên trang nhất được rồi.Pro lùng lại cái clip đi nhé.Có đấy
willboy
ĐẠI BÀNG
13 năm
ưu và nhược điểm sau khi cài android cho pc như thế nào nhỉ!

ưu và nhược điểm khi cài android lên pc có ai cài rùi chỉ cho tớ biết với! vì dạo này ko có tg vọc! nếu cài adroid mà xem được hd trên con lap còi thì giải pháp này đúng là tuyệt vời!
one heart
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế cài song song với winxp được ko nhể
phuongsd
TÍCH CỰC
11 năm
@zodanh2102 Bác chủ threads cho em đào mộ chút nhé, máy e la sony vaio, ko có ổ đĩa, em đã thử bằng phần mềm của bác nhưng khi khởi động lại đến màn hình boot hệ điều hành thì nó chỉ hiện cái dấu gạch chân nhấp nháy mãi thôi ko vào cài được!
@zodanh2102 mac tìm đâu ra cái win mà cài ^^!.......
@zodanh2102 bác tìm luôn bản unix nữa cho đỉnh😃
@dung_9z

ko biet co ai cai dc win 8 ss vs androi chua minh muon cai ma chua dam thu
nhopiu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em cài thử lên em PC còi thì màu hiển thị cực xấu vì ko có driver. Cũng mới thử cài, cuối năm bận việc nên ko có thời gian tìm tòi mấy. Bác nào test thử cái driver cho nó chưa ạ?
cái này lâu rồi , h có android 2.2 lun òi
zuytan
TÍCH CỰC
13 năm
test luôn cái cho nóng 😁
có chạy thẳng trên HDD ko cần USB dc ko bác nhỉ?
Trên laptop còi của e đã có win7, ubuntu, macOsx, giờ thêm cái này nữa chắc đủ 😃
Ham tìm tòi và học hỏi. Like bro :X
burn lên CD có được không vậy ....?
mình thấy có bản release 2.2 mới hơn này có dùng được không vậy http://sourceforge.net/projects/android-x86/files/Release 2.2/
vào boot, nhấn live CD xong nó ra cái dòng adroid # xong nó ra cái man hình đen thui, ai biết sao bày mình với
mình đang dùng laptop ibm r31 không có boot usb. vui lòng hướng dẫn mình cài đặt/
pj3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn dùng UltraISO nhá... burn ra CD rùi boot như cài Win thôi... Không thì boot vào HDD lun... Cái phần mềm tạo boot cho USB cũng có chức năng boot cho HDD, bạn nhìn kỹ phần phía dưới cùng bên trái nhá...^^

Tiếc là mình đang chạy 2.2, để USB 3G vào laptop nó dùng đc lun y chang điện thoại, chỉ có điều là dùng mạng GPRS/3G ko đc.. bùn ghê.... Hy vọng sẽ nhanh chóng có HoneyComd
mình cài vô rồi làm sao xóa bỏ vậy bác, em cài bản 4.0 mà là máy Lenovo nên ko nhận wifi hihi. mong bác thông cảm em ko kịp đọc các cmt sau........ em cài song song với w7 ạh
sau khi cài xong booth bằng USB thì báo BOOTMGR is Missing là sao vậy các bro?
starwin
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn có vẻ ngon đây.:playfull:
em vào trang android-x86 mà không biết chọn bản nào cho phù hợp h.
em dùng lap cùi: gigabyte e1425m intel core i3 bác nào bít chỉ giùm tải bản nào
mà mấy bác ơi , hôm trước em có cài bản 1.6 nhưng không tìm ra nút Home và nút back , vậy cài bản 2.2 này kiếm có ra nút back và nút home không ???
ngqnamanh
TÍCH CỰC
12 năm
cảm ơn mình rất thích mong bạn đóng góp những bài viết cho anh em nhé thanks
;)
các bác pro ơi giúp e tí sao máy e cài androi xong kkhi khởi động thì chỉ thấy màn hình màu đen.máy e dùng là acer win7.e đã thử bản 1.6 và 4.0 vản k dc.các bác chỉ dùm.thanks
Je t'aime
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài cái này lên máy tính làm gì ? 😕
@Je t'aime Để chạy trải nghiệm hdh android thôi bạn,mình chỉ cài phần mềm blustacks để chạy máy cái ứng dụng android trên win 7 chứ không cài cái này.
mình dùng 4.0 chạy với win7 sao không dùng được wifi??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019