Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn] Cài đặt bộ gõ Swype Tiếng Việt cho Galaxy S3

Dr.Love
18/7/2012 13:8Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Re up thôi bro ơi : File Blocked for Violation.
@luna_killer Link gốc vẫn tốt. Do mình để redirect qua anonym nên Mediafire mới block. Đã fix lại link ở post 1 rồi.
Link vẫn còn work, Bạn copy link rồi dán vào trình duyệt nhé
Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Ok rồi ,thank for sharing

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
longdau12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có thể dùng cho máy khác dùng android không bạn ? Mình đang dùng HD2 chạy android. Thanks
@longdau12 Có thể dùng cho mọi máy chạy Android kể cả Jelly Bean bạn à.

longdau12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Dr.Love Mình cài đến phần Tải các ngôn ngữ đợi mãi ko thấy nó loát xong, cứ chạy vòng tròn liên tục. Mình sử dụng wifi để loát.
Bạn có bản tích hợp tiếng việt luôn thì cho mình xin với. Thanks
- Bạn download file nén .rar sau về giải nén với password Dr.Love (chú ý chữ @ và viết hoa, viết thường). Sau đó copy cả 3 file trong đó bỏ vào máy S3 của bạn theo đường dẫn /sdcard/TitaniumBackup/
- Mở TitaniumBackup lên vào tab Backup/Restore kéo xuống gần cuối tìm dòng
Swype 3.26.92.39125 Nhấn vào chọn Restore App+Data luôn nhé. Sau đó vào Cài đặt > Ngôn ngữ & phương thức nhập để thiết đặt swype đã có tiếng việt nhé.
lôi topic lên hỏi xem có bác nào bị giống mình ko? mình thích bộ gõ này nhưng khi send thì bên người nhận ko đọc dc, chỗ mấy cái dấu toàn dấu ?, có bác nào chỉ em cách khắc phục với ạ...
@_[Z]_ Máy bên người nhận là máy gì vậy bạn?Vì có một số model bị lỗi bộ code nên có thể không đọc được.
@thaikhang91 mình tự send cho mình thử luôn bạn, thấy dấu toàn là ? ko thôi.
Cái này không phải là lỗi bộ gõ mà là do phần Chế độ nhập trong Tin nhắn mặc định S3 đang để là GSM. Bạn sửa như sau:
- Vào Tin nhắn/Mesaging - Nhấn nút Menu cảm ứng trái chọn Cài đặt/Settings. Kéo xuống đến mục Chế độ nhập/Input Mode nhấn vào chọn Tự động/Automatic (hay Unicode cũng đc). Rồi gửi lại tin nhắn xem các dấu ? đã biến mất rồi đó.

Cái này nếu máy nào chưa chọn như trên thì mỗi khi đánh tiếng việt gửi tin nhắn máy sẽ cảnh báo như sau nhưng chắc bạn ko để ý:

Sau khi bạn chọn lại Chế độ nhập sang Tự động như hướng dẫn trên thì máy sẽ ko cảnh báo nữa.
Chúc vui với Swype !
@Dr.Love tks bác, hwa nằm mò mẫm cũng đã tìm ra dc nguyên nhân như bác nói.
gõ bằng cái này sướng thật 😃
E gõ Dr.Love sao k đúng nhỉ

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@kute_boy_199x_hn1 Password là: Dr.Love (có chữ @ đằng trước nữa bạn à.

doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Tôi đang đánh bằng chính bàn phím của bác chủ thớt cung cấp. Rất nhanh và không phải lọ mọ đánh từng phím như xưa.
Nhưng hình như phải dùng hai tay mới chính xác. Một tay giữ máy, một tay rê phím
@doanhkhoi Chính xác là phải thế, phải để máy cố định mới kéo nhanh dc, đó là cách mình ko thích lắm. Nhưng nếu quen thì nhanh lắm nhất là khi viết tiếng anh

Sent from my GT-I9300
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Để tập gõ từ từ
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Một khi đã quen thì gõ nhanh khiếp.
Các bạn nên tập sau một thời gian mới thấy sự lợi hại của nó
Tập mãi cũng mệt. Chắc chưa có app nào qua được gotiengviet.
ngoluoc1212
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không down được bạn ơi, nó bảo file bị mã hóa rồi, không có chỗ cho điền pass đâu, giúp mình với
@ngoluoc1212 Mình vừa check link vẫn download và giải nén đc mà bạn. Có thể bạn gặp trường hợp mediafire hiện captcha. Bạn cứ nhập lại đúng những kí tự nó hiện trong ô ấy nhấn download nhé.
ngoluoc1212
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dr.Love Mình làm xong rồi, tiếng việt ngon lành. Thank bạn nhiều
Bị báo thế này rùi bác:
"The file you attempted to download is an archive that is encrypted or password protected. MediaFire does not support unlimited downloads of encrypted or password protected archives and the limit for this file has been reached.

We have informed the owner that sharing of this file has been limited and how they can resolve this issue. "
@loveleeyoungae mình bị tương tự ???
@loveleeyoungae Vào google, tìm xem link khác, thiếu gì đâu.

@loveleeyoungae Hiện nay Mediafire thỉnh thoảng vẫn báo block file như vậy đối với các file tách ra thành các part hoặc các file có password. Tuy nhiên link file vẫn bình thường, bạn có reset lại modem hoặc thử vào lúc khác.
@Dr.Love bác ơi
em vào cả ở cty và ở nhà đều ko đc
bác gửi giúp em vào mail hay chỗ khác để down đc ko
thanks
mail: hunglypt@gmail.com
0
Cho mình xin link với
cái này kô gõ được telex phải kô bác?
Bạn thử đi cái này gõ theo kiểu lướt phím ấy nhanh lắm.
@Dr.Love có link khác ko bác chủ ơi
giúp em đi mà
Đổi link khác đi hộ cái. Có download đc đâu

Ai có att. lên room này luôn coi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095