Hướng dẫn cài đặt ICS 4.0.4 AOKP ROM trên Nook Color (không hề lag)

Thảo luận trong 'Máy đọc sách (eBook)' bắt đầu bởi tuht, 13/8/12. Trả lời: 53, Xem: 11036.

1. tuht

tuht Thành viên

Đã update vào post trên cùng cho bạn và những người mới.
  2. nookcolor8g

nookcolor8g Thành viên

Cám ơn bạn nhìu. Mình đã làm đước tới đây thì thua.
    wipe data/factory reset
    wipe dalvil cache

--> flash room AOKP 4.0.4 cho Nook Color download tại đây

--> flash các ứng dụng google cho ICS "gapps-ics-20120429-signed.zip" download tại đây

Sau khi mình đã làm các bước CWMR xong, mình lấy thẻ nhớ ra và copy --> flash room AOKP 4.0.4 cho Nook Color download tại đây

--> flash các ứng dụng google cho ICS "gapps-ics-20120429-signed.zip" download tại đây

2 file trên vào thẻ nhớ và khởi động lại máy. Nhưng khi khởi động lên thì nó cứ Loading hoài không chịu vào CWMR. Giúp mình vớii
  3. tuht

tuht Thành viên

Chịu khó write lại cái TWRP image vào thẻ rồi khởi động lại xem có được ko. Nếu đượcthì copy file rom và gapp vào, khởi động lại - wipe - rồi install.

Cung co the do the, bon no khuyen cao dung Sd class 4 tro len. Nen thu them the SD khac nua, co the muon sai tam the dien thoai.
  4. CHAK

CHAK Thành viên

Mình vừa flash xong, khởi động vào đến ICS thấy một lố sorry và kết quả là bàn phím ko active. Giờ đang làm lại từ đầu một lần nữa xem sao.
  5. CHAK

CHAK Thành viên

Kết quả sau khi làm lại. Làm một mạch 3 việc:
    - wipe data/factory reset
    - install ics từ file zip
    - install app

6. bachikho

bachikho Thành viên

bản này khá tốt mà ku tác giả k phát triển nữa cũng đáng tiếc thật (có thể nói là bản ngon nhất trong các bản ics, giá fix hết lỗi nữa là xài quá ổn)!
  7. nookcolor8g

nookcolor8g Thành viên

bạn hay thiệt mình làm mấy lần mà chưa dc nữa nè. Bài hướng dẫn vắng tắt quá ko hiểu cách làm hết dc.
  8. nookcolor8g

nookcolor8g Thành viên

Lời khuyên chân thành cho các bạn mới úp rom lần đầu là đừng up gì hết máy sao để vậy đi, đây là kinh nghiệm của mình sau mấy chục lần úp rom này và cuối cùng kết quả là máy đã bị die:mad:
  9. tuht

tuht Thành viên

Xin chia buồn, không hiểu máy của bạn up và die kiểu gì? Up rom không thì không hỏng được vì thường chỉ liên quan tới phần mềm (hỏng thì up lại có 15' thôi) anh em trên này up ầm ầm mà.
  10. jackytrong

jackytrong Thành viên

Tình trạng máy của bạn thế nào. Uprom thì chắc chắn không die được đâu.
  11. jackytrong

jackytrong Thành viên

Bác ku thử chơi foursquare hay app nào liên quan đến location xem có update location được không. Em không get location được nên đành ngậm ngùi về lại MIUI 2.4.6 mặc dù rất kết ROM AOPK này.
  12. CHAK

CHAK Thành viên

Vì máy không 3G nên mình để bọn trẻ ở nhà dùng, tối sẽ thử cài 4SQ với Path xem sao rồi update
  13. CHAK

CHAK Thành viên

Chia buồn cùng bạn, mình thấy cái Nook có root kiểu gì cũng không hỏng được, chắc bạn bị lỗi phần cứng thôi
  14. x_chien

x_chien Thành viên

6 tháng đâu mà sáu tháng, vừa tuần trước xong, tui bị thì tui mói nói chứ không đâu giỡn chơi với ông làm gì. Cong nhan cai` cai' nay` thi` giao dien dep hon, xai cung khong lag nhung duoc cai khong su dung thi may nong hung` huc, de khoang 3h thoi gian cho la het sach bin, bat may khong len nua. Trong khi xai cm7 de ca tuan cung~ cha? het' bin duoc, xai cung ko thay nong' niec gi het noi chung van~ co' loi~ nhung on?
  15. tuht

tuht Thành viên

Mục đích sử dụng của mình "đọc sách + lướt web, mail" là chính nên hài lòng với bản ICS này. Cảm nhận rõ ràng về web ngon hơn hẳn, sài luôn trình duyệt mặc định. Vừa thấy có bài so sánh về hiệu năng các trình duyệt có định lượng nhanh hơn ntn? So hiệu năng 6 trình duyệt thông dụng trên smartphone.

Túm lại sài em NC này (bây giờ máy mới < 3 củ), như các bác chơi âm thanh gọi là "Hay trong tầm tiền" => Không có nhu cầu lên Nexus 7 làm gì, vì nếu có Nexus 7 cũng chỉ dùng những ứng dụng đang chạy ngon lành trên em này.
  16. hieuykhoa

hieuykhoa Thành viên

Không biết ngon không! Để tối về thử: )

Sent from my NookColor using Tinhte.vn
  17. r0pmy

r0pmy Thành viên

Đúng là bản ROM này cái Location service có vấn đề thật cho dù trên Topic chính thì tàc giả lại ghi là có hoạt động
    Bác cài thử phần mềm Fake GPS xem sao ( em dùng My fake location), lần đầu dùng trên Google Maps 6.9 thì ngon lành, get location rất chuẩn
    Sau khi Google maps update lên 6.10 thì lại rất chập chờn, lúc được lúc không
    Các bác test thử hộ em xem sao
  18. bachikho

bachikho Thành viên

ko biết các bác cứ cố gắng lên ICS để làm j rùi cứ kêu lỗi với chậm, cá nhân tui thì thấy hoàn toàn hài lòng với CM7 (kể ra nếu stock mà tương thích soft tốt hơn thì cứ stock mà xài vì pin khỏe và ổn định)!
  19. hieuykhoa

hieuykhoa Thành viên

đang xài bản này! chỉ có một từ
    NGON!
  20. xhoamanlaux

xhoamanlaux Thành viên

có bác nào thử cài CM10 chưa ?, em thấy trên youtube chúng nó giới thiệu, do tiếng anh kém nên không biết trên xda bản đó hoàn thiện đến đâu rồi, ngon chưa ?