Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cài đặt ngôn ngữ tiếng Việt cho N900 PR 1.1 và PR 1.2

thanhhoa
28/4/2010 4:45Phản hồi: 119
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa làm thử nhưng cũng thank bro for sharing
hhduong
ĐẠI BÀNG
14 năm
va_len_tin_07
do la nich cua minh ban nao can gi cu hoi biet minh se giup

---------- Post added at 09:45 AM ---------- Previous post was at 09:43 AM ----------

neu dung phan men filebox tren n900 va theo huong dan cua bac thanh hoa thi rat don gian ko can dung toi ssh nua
pro oi. con N900 có can HACK PHONe ko? giup dum minh di
không cần hackphone đâu bạn. mà bạn nên tìm hiểu nhiều hơn trước khi hỏi nhé.
em đã cài đặt xong vào chọn ngôn ngữ cũng đã có tiếng Việt,nhưng khởi động lại máy thì nó ra thế này screenshot00.png
Trước khi cài nên chú ý cài cái font Androi trong kho extra trước sẽ không có vấn đề gì khi sử dụng Tiếng Việt ( chử đậm chử nhạt)
Chúc các bạn thành công !
nhờ anh em chỉ dùm cài tiếng việt lỡ quên pass khi cài OpenSSH server...làm cách nào lấy lại hoặc cài tiếng việt được..em xin cảm ơn
Cái này có người nói rồi mà bác[MENTION=593304]lecuonggsm[/MENTION] . Cụ thể như sau:
Vào Xterminal. Sudo gainroot
dpkg -P openssh-server
gỡ bỏ rồi cài lại Ok
Mình đang cần tìm gói ngôn ngữ cho PR 1.2.Link tải ở bài đầu die rồi, bạn nào down rồi, up lên dùm mình được không?
tiéng việt

bắt buộc phải cài openSH sever để vào phân vùng file hệ thống của N900 à.Chỉ để chép gói giao diện tiếng việt thì em chỉ cần dùng filebox là truy cập được rồi các anh ạ. Nhưng em chưa load thử. Em vào được đúng địa chỉ có chứa thư muc VI bằng filebox đấy
Làm sao để ắp được cả ảnh cùng chữ viết trên diễn đàn các pác nhỉ? giúp em với. em thủ mãi không được, mà chỉ có thể tải lên them file đính kèm
cái này áp dụng cho FW mới nhất của N900 được không bác ?
cứu với.mình cài xong nó hiện chữ gì thấy mà ghê.làm sao đây mấy bác
sao mình vao user ko co chu share vay ban
mình vào đây /usr/share/locale/vi làm như trên nhưng ko có tiếng việt ko hỉu lun
thu muc home user no nam o dau ma e tim hoai kg thay
Chào các bác em là gà công nghiệp em ở Hải Dương em đang dùng n900 em thử cài mấy cái phần mềm nhưng ko đc có bác nào ở HD ko thì cài giúp em với, xong em mời cafe.;)😁
...câu hỏi hay nhất trong suốt năm qua...

...đồng chí có ở gần Điện Biên Phủ (sát ga HD) ko...

...sao lại khó, cứ vô đúng biểu tượng cờ lê, rồi click vô "bản đồ thế giới"...
...sau đó chọn dòng đầu tiên rồi kéo xuống dòng chữ English là được luôn mà...
...ngay cả khi ngôn ngữ bị loạn, vẫn có thể back về bản Tiếng Anh ngon lành...

các bác ơi em chuyển qua nó toàn bao thế này? chỉ sao được vào home/user thôi con usr/share/locale/vi thì không theo sao vao được cao thủ có cach j giúp em với

[/URL]
yoyo_tn
ĐẠI BÀNG
12 năm
đệ bó tay với cái việt hóa này, làm 4 lần rồi mà không đc, lần nào làm xong chọn việt ngữ cũng bị lỗi chữ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019