Hướng dẫn cài đặt Office Professional Plus 2010 bản quyền

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi ntson, 18/5/10.

1. ntson

ntson Thành viên

Lời đầu tiên em xin gửi lời cảm ơn chân thành đến:
    - Bác check (đến từ Huế) với topic: http://www.tinhte.vn/threads/408123-Meo-su-dung-mien-phi-Office-2010-trong-vong-6-thang là nguồn để em viết bài này
    - Bác netaddiction (đến từ HCMC) khi chia sẻ thuốc lắc cho anh em; với avtar ảnh người yêu :eek: ko đỡ đc (hình như bác ấy đổi avatar rồi :()
    - Bác orange với "tiết mục" share thuốc lắc rất chi là tinh tế, thuốc của bác làm cho Office 2010 bay thích lắm.

Chia sẻ một chút kinh nghiệm cho anh em (và cả chị em nữa :D) có gì sai sót mong các anh chị em góp ý:

Hiện tại em đang dùng Win 7 Ult x64 OEM, vì vậy với các bác đang dùng bản OEM thì đơn giản hơn các bác đang dùng Loader.
    Đầu tiên cài Office Professional Plus Beta 2010 x86 (bản này dùng MAK để actived, thuốc lắc ko thiếu), sau khi actived, Windows Update sẽ yêu cầu tải về một tập tin Microsoft Office 2010 File Validation - Beta (KB976133), 32-Bit Edition, để hoàn thành thủ tục.
    Trước khi cài Office Professional Plus 2010 (cả bản x86 và x64) phải gỡ bỏ bản Beta trước đó (em nghĩ đây là 2 bản riêng biệt nên cần phải gỡ bỏ một bản chứ ko upgrade đc); khi cài sẽ đòi thuốc, các bác tống ngay viên này vào mồm nó :p BDD3G-XM7FB-BD2HM-YK63V-VQFDK :p cài xong là nó tự active luôn, ko cần phải KMS Activetor gì cả.

Chưa test với các bản Win 7 ult x86 và x64 đã dùng Loader. Nhưng em nghĩ một cách để dùng chui như thế này, dành cho nhưng người có sự kiên nhẫn cao (có gì ko đúng mong đc các tiền bối chỉ bảo):
    Cài lại Win như bình thường, nhưng ko dùng Loader gì cả, cứ để trial 30 ngày, down các gói update của nó về trừ gói kb971033 (ai thích liều thì thử rồi report cho anh em có thêm kinh nghiệm), reset máy; sau đó cài bản Office Professional Plus Beta 2010, khi cài nó ko yêu cầu thuốc gì cả, nhưng mình vẫn phải nhập vào, đây là thuốc để active cho những bác chưa có MAK (đây là MAK từ tài khoản của em, ko active đc em ko chịu trách nhiệm, ko giải thích): :p 8XD7R-D2DPR-F96KT-V8BQ7-9QHTM :p. Vào File --> Help --> Change Product Key nhập vào.
    Sau đó nó sẽ configure một lát và yêu cầu khởi động lại Office, vậy là ọkie. Sau đó Windows Update sẽ xuất hiện một gói update như em đã nói ở trên, down về thôi, trial vẫn có quyền như license mà. Mục đích của bước này là có gói Validation của MS chứng thực License cho Office, sau đó ko update nữa thì MS cũng ko biết đâu. (nhớ reset lại máy một cái nữa nhé)
    Bước tiếp theo, gỡ bản Beta ra, cài Office Professional Plus 2010 vào, cho nó ăn thuốc (bên trên) cài xong vào lại File --> Help --> Chiêm ngưỡng thành quả của sự chờ đợi thôi.
    Đơn giản nhưng hơi tốn thời gian.

Đến bây giờ mới dùng Loader để hô biến từ trial thành license. Nói thêm một chút về các bản Loader, theo như kinh nghiệm bản thân, vì đã từng dùng Loader :D em khuyên các bác nên dùng một bản Loader ổn định nhất với máy của mình, ví dụ: lúc trước các bác dùng Win.7.Loader.eXtreme.Edition.3.119 thì nên dùng lại cái đó, đừng thử các Loader khác, vì em thấy mỗi máy lại ưa với một Loader, ko phải bản Loader nào cũng phù hợp, đã test với máy của em dùng thử Win 7 Loader 1.6.9.0 được 1 tuần thì bị phát hiện, còn dùng Win.7.Loader.eXtreme.Edition.3.119 thì cứ update thoái mái, kể cả gói kb971033

Dành riêng cho các bác dùng máy HP nhé: hiện thời em có một bản Windows 7 Ultimate x86 - x64 OEM cho HP-Compaq, ai có nhu cầu thì thks em một cái rồi pm cho em qua e-mail nhé. Có nhiều điều thú vị về bản này đấy ạ.

Bài viết còn nhiều thiếu sót và tất cả các lỗi phát sinh trong quá trình cài đặt có thể em ko giải quyết đc, kính mong các cao thủ hạ cố vào topic để giúp đỡ.
    Cảm ơn vì đã đọc bài viết này của em.

p/s: Link down từ topic của bác check

Tải về Office 2010 Trial Extender tại đây.

Yêu cầu hệ thống phải có .NET Framework 3.5 (hoặc cao hơn)

Link tải về MS Office 2010 bản Office Professional Plus RTM:

Official Direct download link of Office 2010 x86 (32-bit) English

Download (Size – 650MB) Build version: 14.0.4760.1000

Official Direct download link of Office 2010 x64 (64-bit) English

Download (Size – 718MB) Build version: 14.0.4760.1000

Dành riêng cho các bác dùng HP nhé. Đỡ mất thời gian chờ em trả lời mail, vì dạo này em hơi bận.

http://www.tinhte.vn/threads/422180-HOT-Windows-7-Ultimate-x64-x86-hang-xin-tu-HP

File đính kèm:

:

Chit, pandalovedonan, czin81111 người khác thích nội dung này.
  2. danchoihienBL

danchoihienBL Thành viên

Đang xài HP và đang xài Win Se7en Ult x86 SP1 beta :p ( Loader ) Bác cho mình xin bản của OEM xịn HP nha ....
    hiennguyen777@gmail.com
    Thanks Bác trước nha ....

3. dongkhanh

dongkhanh Thành viên

đang băn khoăn việc dùng Win trên máy Mac thì sao nhỉ? có phải cài lại win ko biết.... ai thử chưa, chắc phải chờ bác Hải thôi....

4. ntson

ntson Thành viên

Máy bác là MAC thì ko dùng đc đâu, chỉ dành riêng cho HP thôi, cài đc nhưng nó vẫn yêu cầu nhập thuốc như các máy khác

dongkhanh thích nội dung này.
  5. a_anh3011

a_anh3011 Thành viên

Bác chủ cho mình hỏi: Bản OEM cho HP này có phải bản xịn không? đã xào nấu gì chưa?, khi cài có cần thuốc không vậy? mình đang xài HP elitebook 6930P có cài được bản này không? nếu ok bác cho mình bản 64 đi email: a.anh3011@gmail.com , thanks bác chủ nhiều!

6. netaddiction

netaddiction Thành viên

Hehe, bác chủ topic viết cái thread này y boong như làm cái đề tài nghiên cứu khoa học ấy. :p Có references đầy đủ :D

Bổ sung phần Loader (Win 7 x86) của bác: em đang dùng bản 1.7.7 rất thích. Nó làm tốt trên các laptop và cả desktop với mọi Edition. Thậm chí, em cài bản SP1 beta vào vẫn vô tư. Lúc này Win 7 em là build 7601. Bạn nào cần PM em, em sẽ gửi cho dùng (nhớ để lại mail nhé).

PS: Thanks bác chủ topic đã khen cô bạn gái em. :dance:

7. ntson

ntson Thành viên

Em phải cảm ơn (nêu ở trên) vì ko có bác Check viết bài đó, ko có thuốc bác gửi, thì làm sao em mày mò rồi bày cách cho anh em dùng đc, một lần nữa thks bác

8. JyNego

JyNego Thành viên

hình như KEY của bác thiếu 1 kí tự ở cuối T____T phải có 5 kí tự thay vì 4 T____T
    theo ngu ý của em thì mình cứ lên thẳng trang chủ Msoffice2010 xin key rồi đoạn cuối mình mới chế lại sau
    hoặc k thì chờ hẳn bản chính thức phát hành ra, chế xong đàng hoàng, mới mang về xài. bây h dùng beta vẫn hơn chán 2007. chỉ bị mối cái chữ beta nhìn hơi khó chịu tí thôi T___T

9. ntson

ntson Thành viên

Bản này chưa bị chế lại đâu. Còn zin 100%
    Mà em gửi mail cho bác chưa nhỉ :-|

10. ntson

ntson Thành viên

Đã sửa lại rồi.
    Em ko hiểu xin thuốc trên trang chủ như thế nào ạ. Em ko có tiền mua acc Technet trả phí đâu, và em cũng ko phải IT hay Retail.

11. noicomdien

noicomdien Thành viên

Cho mình 1 phát nha. Mình đang xài HP dv4-pavilion-2100 cho mình bản 64bit email: noicomdien@hotmail.com. Thanks nhiều!

12. ntson

ntson Thành viên

Bác yên tâm. Bản này bao gồm cả 32 và 64 bác ạ. Có SLIC hoặc ko SLIC cũng vẫn cài đc.

P/S: Nếu bác ở HN thì qua em. Bác cứ đến Queen Cafe, đối diện MB Thái Thịnh rồi gọi em theo số 0913299479 em xuống gửi bác luôn + hướng dẫn cài Win từ HDD khỏi phải ghi ra đĩa.
    Tí quên, nhớ mang theo máy tính hoặc USB 4GB nhé.

13. minabibo

minabibo Thành viên

Em cũng đang dùng HP, bác cho em xin bản OEM HP xịn nha...
    minabibo@gmail.com.
    Cảm ơn bác trước nha!

14. damlam

damlam Thành viên

bác có Win 7 ban quyền cho em xin luon dc ko vậy bác . Hay bác chỉ giúp em chổ để down load. (nhớ là link dễ down nhé!)

15. ntson

ntson Thành viên

16. czin811

czin811 Thành viên

Rất cảm ơn bác! Em đang dùng cả 2 thú mà bác share đây. Máy mình win 7 home pre nhưng thấy bác share win 7 unti cũng tò mò cài thử, thấy ok lắm. giờ lại đến lượt Office 2010 plus nữa, để thử xem sao. Mà em ko hiểu, bác nói như vậy có nghĩa là win 7 OEM là cài vào sẽ tự active Office 2010 pro ah?

17. ntson

ntson Thành viên

Đây là 2 cái khác nhau hoàn toàn bác ạ. Bài này chỉ nói về việc làm sao để dùng Office 2010 thôi. Còn bài bên kia là link down Win 7 cho HP. Ko phải là bác dùng Win 7 OEM là có thể Active đc Office 2010 đâu.