Hướng dẫn cài đặt pass cho wireless?

langtude
19/3/2008 5:19Phản hồi: 22
Các cao thủ chỉ giáo tận tình và chi tiết giúp em với? Hiện giờ em dang dùng cục phát sóng của Linksys WAP54Gv.2 vẫn bình thường, nay em muốn cài đặt pass cho nó thì phải cài đặt sao đây ạ, mong các cao thủ chỉ dẫn cho em chi tiết với ạ, em thank nhiều.
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tohutieu
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn ghi ko rõ là đặt Pass cho mạng Wireless hay là Pass cho Access Point...

-- Ở đây thì chỉ bạn đặt Pass cho Wireless. Bạn đọc cuốn User Manual xem địa chỉ Ip mặc định của Access Point là gì. Thường Linksys mặc định 192.168.1.1. Nếu đúng thì nó sẽ đòi nhập ID &pass, thường là admin/admin. Xong rồi vô xem phần Wireless, đặt lại Pass cho nó, thế là xong
Thank bác nhiều, để em thử cái
Tohutieu
ĐẠI BÀNG
16 năm
You're welcome... Chúc bác thành công :happy8se:
Tớ đang xài Acc point Linksys WRT54GS cho tớ hỏi thăm làm sao đề cài password cho mạng wifi ? Vì khi đặt pass thì nó chỉ cho đặt pass là số thôi, chứ nó ko cho cài pass có chữ ???
-- Ở đây thì chỉ bạn đặt Pass cho Wireless. Bạn đọc cuốn User Manual xem địa chỉ Ip mặc định của Access Point là gì. Thường Linksys mặc định 192.168.1.1. Nếu đúng thì nó sẽ đòi nhập ID &pass, thường là admin/admin. Xong rồi vô xem phần Wireless, đặt lại Pass cho nó, thế là xong[/quote]

Làm ơn nói kỹ hơn một chút được không bạn ơi. Tớ mò mãi mà hình như vãn kh đc. Thông cảm nhé vì cái món này tớ hơi bị tệ.😃
tm02019
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dạng pass có số là WEP, bạn chuyển từ WEP sang WPA-PSK hoặc WPA-PSK2 là có thể đặt pass bằng chữ hay số thoải mái, chỉ cần từ 8 kí tự trở lên là OK hết.
tm02019
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn làm theo các bước sau:

1/ Reset thiết bị (nếu mới mua và chưa cài đặt gì thì ko cần phải reset)
2/ cài đặt ip tĩnh cho máy tính là 192.168.1.200
3/ cắm cáp nối máy tính với AP, gắn điện cho AP, mở IE lên gõ IP 192.168.1.245 để truy cập vào AP
4/ bạn sẽ bị hỏi về username và password đăng nhập AP thì bỏ trống phần username, còn password thì nhập vào là admin
5/vào phần Wireless và chọn Wireless Security rồi chọn WPA-PSK rồi gõ password vào ô (Shared Key) là password bạn muốn với điều kiện từ 8 kí tự trở lên. xong nhất nút Save Settings là xong.

Bạn có thể áp dụng 5 bước trên đây và xem hình minh họa mình gửi kèm phía dưới (có một số bước khác nhau về địa chỉ IP, username thì bạn cứ làm theo 5 bước ở trên, đừng làm theo hình nhé, tóm lại nếu thấy trong hình hướng dẫn ko đúng với 5 bước ở trên thì cứ làm theo 5 bước ở trên, bỏ qua hình)

nhà em chuẩn bị mắc wifi thanks các bác vì bài viết nhé
Mình đang xử dụng Linksys WRT54GX-V2 nhưng máy chập chờn wifi, nên mình lên mạng tìm thấy firmware WRT54GX-v2_USA_v2.00.08 và UP lên. máy chạy up ngon lành nhưng khi xong thì không lên mạng được, vào đị chỉ 192.168.1.1 thì không đăng nhập được vì PAS không còn là ADMIN nửa bạn nào biết xin chỉ giúp. Thanks nhiều
bạn ấn reset thử xem thế nào 🤔
Lúc chưa up firmware thì rết hoặc không rết thì ỦE và PAS là ADMIN nhưng khi up FW xong thì không vào được...
tức là reset thì đúng pass admin là admin nhưng mà lại không vào được mạng ? lạ nhỉ bạn thử cục wifi này trên máy tính khác chưa ?
Đã thử rồi, thử trên mạng Viettel và VNN luôn. vì mình lỡ UP FW 2.00.08 mà máy nguyên thủy FW là 2.00.14. Thanks bạn
moi nguoi giup voi, minh cung dag tim cach cai pass cho wifi nha nhug ma k thay cho nao trong 192.168.1.1 co muc wireless hay la setting gi het... lam sao cai day...
Koko_Naoki
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Thuykim1987 Máy nhà bạn đã set up chưa ? Nếu đã set up thì chắc có người đã đổi lại địa chỉ Ip rồi.

Có phải bạn đang cắm dây mạng nối trực tiếp từ máy tính sang modem mạng không ? Bạn phải cắm dây mạng kết nối từ modem mạng vào modem wifi, rồi cắm dây mạng từ modem wifi vào máy tính, như vậy mới kết nối được.
cho mình hỏi wifi mình tên là TREND net 651 giờ mình muốn đặt mật khẩu mới làm sao cám ơn nhiều
- Tại máy tính chính, khởi động trình duyệt Internet Explorer, gõ địa chỉ 192168.1.1 nhấn Enter, nhập mật khẩu mặc định của chương trình là 1234. Nếu muốn thay đổi mật khẩu thì nhập mật khẩu mới vào ô New Password và xác nhận lại vào ô dưới. Nếu không muốn thay đổi thì ta chọn Ignore. Trong màn hình tiếp theo, chọn mục Go to Winzard setup, chọn Apply. Trong màn hình tiếp theo, ta chọn mục Internet / Wireless setup. Lúc này chương trình sẽ tự động nhận diện nhà cung cấp dịch vụ Internet [ISP]. Màn hình Internet Configuration hiện ra, chọn mục Continue to Wireless Setup Winzard, chọn Yes, sau đó nhấn Enter. Ta nhập lại mật khẩu của modem [mặc định là 1234] và Login. Ta đánh dấu chọn vào mục Active và Enable OTST trong cửa sổ Wireless LAN và nhấn Enter. Lúc này kết nối với bạn đã xong trên máy tính. Trong máy tính xách tay [có tích hợp sẵn Wireless], bật công tắc Wireless [thường có một công tắc nhỏ phía trước máy]. Nhấp trỏ phải vào biểu tượng kết nối Wireless phía góc phải dưới màn hình. Trong màn hình hiện ra, chọn Refresh network list. Ta chờ một lát cho máy tính nhận tín hiệu sóng từ modem. Sau khi thấy biểu tượng thiết bị hiện lên trên màn hình, chọn nút lệnh Connect. Sau khi chọn nút lệnh này, ta sẽ thấy có chữ Connected trong cửa sổ chương trình điều khiển. Khởi động trình duyệt Internet Explorer lên, chọn Tools > Internet Options, chọn thẻ Connections, trong màn hình hiện ra, ta đánh dấu chọn vào mục Automatically detect setting. Thoát khỏi trình duyệt Internet, ta khởi động lại chương trình Internet Explorer và thử truy nhập vào một website.
mông lung quá
n@mtruong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhà mình có con WRT54GL, mình cắm dây từ modem vào cổng internet của linksys và từ cổng Lan vào máy tính thì có biểu tượng chấm than ở máy tính, mình muốn vào đặt pass và cài đặt lại ko đc, gõ 192.168.1.1 cxung ko đc, đã ấn reset linksys rồi, có ai sử dụng rồi chỉ mình với, thanks
Cái modem fpt model ep9108 w có hai dâu màu viền da cam đó cua fpt thi đổi thế nào bác, em loay hoay mãi ko đc chỉ giùm em với,
Alo ít người sử dụng moden này quá hjc
trungmin8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
May quá. Mò mãi mới ra. Chả là xóm trọ em. thì nhà anh chủ nhà có con router TP-link, em lại thửa được con Router Linksys ở công ty về, loay hoay mãi, cấu hình đúng máy tính bắt wifi thì vào ầm ầm, duy chỉ có điện thoại không vào được. Nguyên nhân là con ruouter nhà anh chủ 192.186.0.1 em đặt nguyên xi con linksys cũng 192.168.0.1 nên nó bị xung. Loay hoa 1 hồi e đổi ip con Linksys thành 192.168.0.2 điện thoai bắt được wifi, chạy ầm ầm. Bác nào gặp phái trường hợp giống em cứ thế mà làm nhóe. Thân ái, quyết lái. Do ko đúng chuyên môn nên em viết sai tên gọi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019