Hướng dẫn cài đặt ROM gốc 2.2 DXJK2 (Update được qua Kies)

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi thongnh, 26/4/12. Trả lời: 146, Xem: 15710.

1. thongnh

thongnh Thành viên

Ở đầu chủ đề đó bạn.
    Severus Snape thích nội dung này.
  2. nanofone

nanofone Thành viên

CÁC BẠN CHÚ Ý! GALAXY tab GT-P1000
    Sau khi các bạn đã up 2 bản Rom (GT-P1000DXKM3 - GT-P1000DXJPE) dành cho GALAXY Tab P1000 Châu Á và đã “INSTALL” Sales Code của Châu Á. trong đó có Sales Code Việt Nam: XEV, XXV. nhưng vẫn không Update được qua Samsung Kies, Chứng tỏ Trước đó các bạn đã Up Rom các khu vực không thuộc Châu Á và đã bị thay đổi Mã chế độ dịch vụ của các khu vực Châu Á.​
    1. Dể kiểm tra Mã chế độ dịch vụ của khu vực Service Mode các bạn gõ lệnh.
    *2767*4387264636# Các bạn sẽ nhìn thấy thông số như thế này!​
    [1] Sellout SMS:​
    [2] PCode: GT-P1000CWDXEV <---
    [3] Mode:​
    - (CWD) là Mã sản phẩm Phân phối cho các khu vực trên thế giới.​
    - (XEV) là Mã chế độ dịch vụ của các khu vực. (XEV) là mã của ViệtNam)​
    Các bạn muốn Update được qua Samsung Kies khi Mã chế độ dịch vụ của các khu vực đã bị thay đổi? Có nhiều cách để đổi lại mã, nhưng đảm bảo chính các bạn sẽ không hài lòng! và nó chỉ lừa được Samsung Kies để Update chứ đừng mơ hồ là lừa được dân kỹ thuật của Samsung!
    Dùng Tool Check Fus Downloader của nhốm thành viên XDA phát triển để Download Firmwares cũng chỉ là gói Firmwares nâng cấp nên không thể “INSTALL Sales Code Mã chế độ dịch vụ của các khu vực thành công! Mặc dù đã thao tác *#272*số IMEI# Chọn "XEV" và "INSTALL"​
    Nguyên tắc để Samsung Kies nhận Update là mã Sales Code Mã chế độ dịch vụ của các khu vực phải hợp lệ. (Hiện nay có một số sản phẩm phân phối thị trường châu Âu không cho cập nhật nâng cấp qua Samsung Kies cũng là mã dịch vụ này)
    2. Quay lại Rom Gốc Update được qua Samsung Kiss đúng với nguyên bản.
    a) Các bạn chỉ cần Flash Firmwares Gốc ban đầu của nhà máy với đầy đủ Mã chế độ dịch vụ của các khu vực Châu Á (Điều mà các Rom Gốc Version: 2 “ 3” 4”... Không thể làm được)!​
    GT-P1000DXJK2
    About device:
    Model number: GT-P1000​
    Firmware version: 2.2​
    Baseband version: P1000DXJJ2​
    Kernel version: 2.6.32.9 root@SE-S604 #1
    Build number: FROYO.DXJK2​
    Version:
    PDA: P1000DXJK2​
    PHONE: P1000DXJJ2​
    CSC: P1000OLBJJ2​
    Languages:
    United Kingdom, United States, Indonesia, Malaysia, Vietnam, Thailand, Koria, China.​
    b) Sau khi Flash Firmwares GT-P1000DXJK2 bên trên, Gõ lệnh. *#272*số IMEI# Chọn "XEV" và "INSTALL" máy sẽ khởi động lại và tự cài đặt Sales Code sau đó tự khởi động lại.​
    Các bạn có thể Up ROM nâng cấp hay hạ bất kỳ ROM gốc Châu Á nào của bạn thongnh đã Up mà không hề bị đổi mã dịch vụ và Update Samsung Kies bình thường!
    c) Các máy có Mã sản phẩm Phân phối cho các khu vực Không thuộc Châu Á vẫn Flash Firmwares trên và Update Samsung Kies bình thường!
    (Line Download và hưỡng dẫn Flash Firmwares Gốc ban đầu của nhà máy, Bạn thongnh sẽ cập nhật ở đầu trang trong nay mai nhé các bạn).
    Thân chào!
    thongnh, comedown81trankhacchan thích nội dung này.
  3. comedown81

comedown81 Thành viên

Của mình nó hiện Pcode: GT-P1000AAAXEV khi nhập code *2767*4387264636#. Như vậy là mã fân fối của khu vực nào vậy pác Nanofone?
  4. Severus Snape

Severus Snape Thành viên

Em ấn mã *2767*... máy em nó hiện lên
    Pcode: not active
    Vậy là máy hàng lờm hả bác
    thongnh thích nội dung này.
  5. thongnh

thongnh Thành viên

Như vậy máy bạn chưa up ROM của khu vực khác châu á, vì vậy nếu flash các firmware mình cung cấp ở đầu topic thì bạn sẽ có thể update qua kies bình thường.
  6. comedown81

comedown81 Thành viên

máy mình đã 1 lần up rom CM7 rồi mà,nhưng khi xài thấy xấu quá nên quay về stock rom
  7. thongnh

thongnh Thành viên

Có thể khi bạn up CM7 nhưng PCode không bị thay đổi. Chắc phải flash stock ROM của khu vực khác hoặc flash ROM GB Stock Safe V5 thì mới bị thay đổi.
    comedown81 thích nội dung này.
  8. nanofone

nanofone Thành viên

GT-P1000AAAXEV mã này chưa gặp bao giờ, để lúc khác mình tra cho Giờ mình mỏi mắt quá rồi!
  9. comedown81

comedown81 Thành viên

pác tra ở đâu chỉ mình tra cho .... :)
  10. comedown81

comedown81 Thành viên

Stock rom 2.3.3 mình tải về từ samfirmware.com.
    Khi từ CM7 về stock mình gặp 1 số trục trặc nên cũng đã flash Stock V5 vài lần lun rồi mới về đc stock 2.3.3 như bi jờ mà.
  11. doantancanh

doantancanh Thành viên

mình đã down về và cất đi rồi để khi có dịp lại dùng đến.bác thongnh kiếm được bản gốc này hay thật đấy.:D.trước đây mình tìm muốn lòi cả con mắt-mỏi cả đôi bàn chân mà ko được, nay chỉ việc tải về và cất đi.hihi:)
  12. thongnh

thongnh Thành viên

Mình mới update thêm ROM DXJK2, các bạn làm theo đúng hướng dẫn thì Kies sẽ tự động nhận và update nhé. Mình đã test trực tiếp trên máy mình và đã chạy OK rồi (Ko rõ các máy khác thì thế nào :D).

Anh em nhớ download về cất nhé, kẻo lâu ngày link die.
  13. doantancanh

doantancanh Thành viên

bác thongnh và bác nanofone ơi.trước đây e chưa từng up ROM qua SKIES và hầu như ko bao giờ sử dụng đến SKIES,hiện giờ e đang sài bản STOCK ROM 2.3.3,trước đây những bản ROM COOK kể cả bản e đang sài bây giờ là 2.3.3 thì e đều up bằng ODIN.giờ nếu e quay về bản gốc như trên và up lại bản 2.3.3 bằng SKIES thì con TAB 1000 này sẽ được lợi những gì và mất đi những gì so với up bằng ODIN?.
    E nghĩ đây củng là câu hỏi chung của nhiều anh em.:)
  14. thongnh

thongnh Thành viên

Bạn cài 2.2 DXJK2 sau đó cho Kies update lên firmware mới nhất thì bạn sẽ lên đc 2.3.3 DXJPI. Lợi ích:
    - APN tự động (Bạn sẽ phải add bằng tay nếu flash = Odin).
    - Cài ROM gốc của hãng sẽ đưa máy về ban đầu, 1 số lỗi đã gặp trc đó sẽ có thể không gặp lại nữa (Cần anh em test và cung cấp :D).
    doantancanhcomedown81 thích nội dung này.
  15. comedown81

comedown81 Thành viên

như nhau cả thôi, k có gì khác biệt cả ....
    pác chủ đưa cái này lên chủ yếu là để giữ lại bảng rom gốc chính hãng thôi, fòng khi ai đó xài rom cook chán lại muốn quay về stock thì có cái mà xài ... dùng stock nào cũng đc, nhưng cái quan trọng là người VN thì dùng của thằng SSVN thì vẫn thích hơn .... theo mình chỉ có vậy thôi ...

PS: nhân tiện, nhờ pác chủ kiếm hộ bộ ROM Stock DXJPI (2.3.3) của thằng SSVN lun, để khỏi fải mất công update qua kies 1 lần nữa khi flash các ROM JK2/KM3/JPE ... vì JPI hiện đang là Lastest stock ROM của dòng P1000 tại khu vực Asia...
  16. thongnh

thongnh Thành viên

Mình nghĩ bản ROM của handbkt cũng là 1 bản stock ROM chính hãng, tham khảo link http://www.tinhte.vn/threads/1047181/
    Nếu tìm đc bản ROM DXJPI chính hãng hơn mình sẽ upload lên cho anh em sau.
  17. comedown81

comedown81 Thành viên

Bản DXJPI của pác handbkt là bản down từ samfirmware thì fải .... k fải từ SSVN ra như của pác .... Nói chung là Samfirmware thì toàn là stock rom cả mà pác ....
  18. doantancanh

doantancanh Thành viên

oh.e chưa test nên ko biết được vấn đề này.nếu vậy thì e down về cất đi thôi sau có thì dùng đến,nếu chỉ là vấn đề APN tự động và thao tác bằng tay thì đơn giản,chỉ cần thao tác 2phút là xong APN đấy mà.hehe.:D
  19. doantancanh

doantancanh Thành viên

bác này tham quá đấy,lại nhờ bác thongnh tìm luôn bản DXJPI 2.3.3 nữa chứ.hehe.............mình củng tham giống bác rồi:D
  20. thongnh

thongnh Thành viên

Xong đc cái APN tương ứng với SIM của bạn thôi, còn SIM mạng khác thì sao nhỉ?
    Một kịch bản thế này nhé: Bạn đi du lịch lên miền núi và SIM bạn hết tiền hoặc hết sóng hoặc cả 2, bạn muốn mua SIM và chỉ mua đc SIM mạng khác với SIM hiện tại (giả sử cái vùng núi đó có nơi bán SIM) để có tiền và có sóng mạnh hơn. Lúc đó cài APN kiểu gì? Bạn nhớ cách cài không? Gọi điện nhờ bạn bè google hộ à?
    Có lẽ nên làm trước khi đi, cứ thủ sẵn 3 bộ APN Viettel, mobi, Vina đi cho lành.
    Nhưng rồi ... Mình đi du lịch tận Singapore cơ, ko rõ APN mạng bên đó cài kiểu gì hết. Bó tay rồi.
    trankhacchancomedown81 thích nội dung này.