Hướng dẫn cài đặt & sử dụng phần mềm miễn phí Copy9 để quản lý GPS

hoanghoamobile
15/3/2011 10:4Phản hồi: 48
Thấy một vài topic bên phần Andrioid hỏi về phần mềm chống trộm, hay quản lý con cái với GPS (giống như Google Latitude) nên mình post cách cài trên iPhone như sau:
A. Hướng dẫn cài đặt:
1. Bạn vào copy9 đăng ký 1 tài khoản miễn phí trước
2. Dùng cydia của mình, vào Cydia và add source http://iphone.copy9.com
3. Trong source này tìm phần mềm tên là Copy9 và click nút Install
4. Sau khi install xong, vào biểu tượng Copy9, vào menu Login, rồi gõ email/password mà bạn đã đăng ký, nó báo đăng nhập thành công là ok
Lưu ý: tốt nhất là nên reboot lại iPhone vì đôi khi springboard không refresh lại
5. Quay lại website và login với tài khoản của bạn sẽ thấy vị trí của bạn được cập nhật.
Như vậy, kể từ đây nếu bạn bị mất trộm iPhone thì bạn sẽ biết tên trộm đang ở đâu (nhưng không chắc là sẽ làm gì được hắn 😆 ). Nếu bạn muốn giấu biểu tượng của phần mềm thì Call đến số #1234* , còn muốn hiện lại thì gọi tương tự (bạn có thể đổi số bí mật này : vào settings/general/access code)
Chúc các bạn vui
(sẽ cập nhật thêm nếu có nhiều thanks)
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hihi cái này thử cách đây 1 tuần rồi. khá hay
Mình đang compare copy9 này (free) với một vài sản phẩm hiện có trên thị trường (có fee), sau khi test xong mình sẽ bình luận hihi
lần đầu mình cứ ngỡ cái copy9 này giống như Google Latitude, nhưng sau đó mới biết họ cần chức năng backup tin nhắn và backup dánh sách cuộc gọi. đang dùng thử 10 ngày xem hihi rồi cài cho con ghệ hahaha
có ai hướng dẫn sử dụng rõ hơn đc ko? ví dụ mình lấy máy ip của bạn mình cài lén cái này thì ngồi ở nhà mở vi tính vô trang wep copy9 đăng nhập tài khoản mình thì mình sẽ biết bạn mình đang ở đâu phải ko?
Đúng rồi đó bạn ! Nhưng bạn phải giấu icon Copy9 và Cydia để thêm tính bảo mật 😃
Cách ẩn icon Copy9 và Cydia :

1.Vào giao diện chương trình thông qua icon Copy9 ( hiện vẫn chưa ẩn )

2.Đăng nhập thông qua tài khoản đã đăng ký trên Copy9 ( free ) tại trang http://copy9.com

3.Vào "Setting" ("Cấu hình") chọn "General" ("Tổng quát")

4.Chọn "On"/"Off" tại mục Hide icon Cydia để ẩn hiện icon Cydia
Lưu ý dãy số tại Show/Hide Copy9 ( có thể thay đỗi dãy số này theo cú pháp #1234* )

5.Chọn "Save" ("Lưu") đễ lưu các thiết lập .

Để vào lại giao diện Copy9 sau khi đã ẩn icon bạn nhấn nút Gọi rồi nhập #1234*

Xem thêm thông tin tại http://copy9.com nhé ^^! và nhớ đăng ký chương trình để xài nhều tính năng hơn !
eminemdj822
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình tes thử xem sao
Cái này cũng giống MobileMe phải ko nhỉ? Mà IP phải bật GPS thì mới tìm đc địa điểm của nó trên PC phải ko mọi ng?
Đang thắc mắc giống bạn này nếu iphone không bật GPS thì sao?
thanhmc
TÍCH CỰC
13 năm
cái này hay quá đó a mình có bồ quản lý là no hết chối với mình luôn
Phần mềm công ty mình thực ra chỉ phục vụ với các mục đích :
1. Tìm lại điện thoại bị mất
2. Back up dữ liệu
3. Quản lý chuyến hàng ( nếu mình là doanh nghiệp )
4. Quản lý con cái

Các bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin tại http://copy9.com
@Copy9-LHP Bạn ơi, cho mình hỏi
Mình muốn mua bản quyền sử dụng tin nhắn và cuộc gọi. Vậy thì khi đăng nhập vào account của mình thì mình có biết được nội dung tin nhắn hay nội dung cuộc gọi không? Thank nhiều
@Copy9-LHP sao mình cài đặt xong rồi thì phần lịch sử GPS không có. mặc dù đã clich vào lấy GPS ngay rồi
Còn số đt quản lý ( monitoring phone) là số đt nào đây vây?
Cần hoàn thiện hơn tính bảo mật

Cái này không giấu được biểu tượng,.... vào mục tìm kiếm trên Iphone là thấy hết ...zzz update bản mới pls
MacForever
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi, có phải trên mỗi máy phải dùng 1 account ko hả bạn? hoặc 1 account có thể dùng trên 2 hoặc 3 máy? mong bạn giải đáp giúp
Bàn về copy9

Phần mềm này mình đã sử dụng gần một nam nay có nhận xét như sau:- nó rất đa năng có thể quản lý từ xa kể cả máy rơi vào khu vực sóng kém, sử dụng lệnh điều khiển bằng sms như bật tắt kết nối GPS, gọi để theo dõi (nếu bx đi nhà nghỉ cubgf với bạn trai thi chế độ này có thể nghe được tiếng rên rỉ rất rõ@), lệnh tin nhắn chức năng ẩn hiện phần mềm, kiểm tra thông tin như báo cáo lịch trình di chuyển... Bc cuộc gọi đi đến... Và cả tn...- tuy nhiên phần mềm chạy khá lặng, có lúc truy cập khó khắn
MacForever
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn có thể hướng dẫn mình chức năng gọi để theo dõi được ko? mình chưa biết làm thế nào.
Bạn vào phần cài đặt có mục khai báo số điện thoại để điềuii khển đó (gửi tin nhắn và gọi đến) hoặc chi tiết hơn banh ol yahoo trên trang web của copy9 họ sẽ hướng dẫn cụ thể hơn bạnh ah.
không cài, không theo dõi thì không đau đầu
cài vào rồi lại mắc bệnh suốt ngày theo dõi, mệt óc lắm
cac ban giup minh voi,
Minh dang xai con iphone3gs, khi cai copy9 thi chuc nang tu dong tra loi k hieu qua, luc thi duoc, luc thi hien len so dien thoai giam sat, co cach nao khac phuc khong cho so dien thoai giam sat hien len khong?
Cam on cac ban.
@thang quy nho
bạn nè, lần sau bạn post nhớ là phải ghi tiếng Việt có dấu đấy nhé. 😁

Cái chức năng auto anwer nó là beta mà bạn, beta chạy ko ổn định cũng chẳng có gì ngạc nhiên, bạn thấy win8 ko, win 8 beta xài free mà, chạy cũng đâu có tốt :D.
mà Copy9 hiện tại đả nâng cấp rồi đóa bạn, chạy tốt và được trên iOS 5 rồi đóa nhé. mà nếu bạn muốn chạy copy9 tốt thì tốt nhất bạn không nên cài nhiều phần mềm giống nhau trên cùng một máy tránh tình trạng xung đột phần mềm. Xài 1 cái thôi ko vừa lòng gở ra cài cái khác vào là được.

trang chủ www.copy9.com
cái này bạn thử xem iphone3gs mà cài ios gì.
Nếu ios < 4.x thì chay hoàn hảo
Nếu = 4.x chạy thì khoang 80% duoc
Còn > 5.x thi chua chay tot
Có hỏi họ và duoc trả lờ là đang nâng cấp
bạn heokhocnhe.
Mình đang xài iphone 4s và mình muốn mua sản phẩm copy9 mà bạn giới thiệu đóa, nhưng mình ko co thẻ thanh toán quốc tế mình chỉ có vài cái thẻ nhưng là thẻ nội địa thui ak. Vậy cho mình hỏi là bên copy9 họ có hổ trợ thanh toán bằng thẻ nội địa ko ?. nếu có cho mình xin nhé, gấp nha bạn copy9 sắp hết khuyến mãi rồi. thank bạn. ^^
@chailu cái này mình có trả lời rồi mà, bạn có thể xem ở link dưới bên đó mình có trả lời chi tiết rồi nhé bạn. Thân ^^

http://www.tinhte.vn/threads/681710/page-3
cho mình hỏi mình vừa cài copy9 điện thoai nokia E72, sau khi khoi động lại máy thi mình nhấn #123456* va bấm nút gọi thi máy báo là gọi không được chứ đâu có mở giao diện copy9 lên đâu, xin cách khác phục thanks all !
@nhan.euro bạn đăng nhập vào Copy9 bằng tài khoản đó của bạn, rồi làm theo các bước sau :

cell info > secret number > xem mã số bí mật của bạn. Thường là #123456* nhưng khuyên bạn nên đổi sang số khác:
- ví dụ #số muốn đổi*.
- rồi SAVE lại là được. Chúc thành công. ( Nhớ bấm thanh nếu bài bổ ích ) :rolleyes:
ai biet dang ky tai khoang copy9 mien phi.chi giup minh voi.thanks nhieu
@djcute bạn vào trang chủ của Copy9 là thấy ngay mà, rồi làm theo hướng dẫn là được ngay thôi. Xem hình chổ đăng kí.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019