Hướng dẫn cài đặt ứng dụng Android lên thẻ SD (Không cần root máy)

kiranote
25/5/2012 13:9Phản hồi: 52
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

votatrung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao em làm theo hướng dẫn hết rồi mà vẫn không nhận được vậy mấy bác
tungn91
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ba
Bạn phải cài đặt Samsung Kies trước
anhtlcm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao của em gõ adb devices không thấy hiện thiết bị vậy. Chỉ hiện một dòng:
List of devices attached
Bác nào giúp em với.
@anhtlcm thế rùi copy dòng adb shell pm setInstallLocation 2 chạy là ok mà bạn. mình cũng giống bạn và đã thành công
anhtlcm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khắc phục tình trạng không thể dùng phím Shift để mở Commont prompt như Win 7 nè
http://tucm.wordpress.com/2011/12/06/them-mục-command-prompt-dể-mở-cửa-sổ-cmd-tại-1-folder-khi-dược-bấm-chuột-phải-windows/
Làm giống như hướng dẫn trên & nhận dạng máy sámung galaxy s3 lun.
nhưng sao vào cài đặt / cài đặt ứng dụng . . . sao ko move dc ứng dụng giống như hình dc z?
mong bác chỉ dùm.
làm tới bước 'adb devices' thi PC không nhận được dt...h phải làm sao
đã làm các bước thành công hết nhưng khi vào trong phần apps thì lại k thấy xuất hiện phần move...không biết là có cần phân vùng thẻ nhớ trước hay là cần làm thêm j nữa không
rùi cop dòng adb shell pm setInstallLocation 2 chạy là ok mà bạn.xem hình mình nè
cái máy LG L9 của e, e đã thử hết cách rùi mà vẫn không rôt hay chuyển ứng dụng sang thẻ nhớ được (mặc dù là làm theo hướng dẫn trên đây), các bác có thể chỉ giúp e có chỗ nào làm về vấn đền này để e mang ra làm luôn cho tiện, e xin cam on
Mình cũng giống bạn cài cho cái LG L9 xong ko thấy hiện move. Vào play cài app mới nhưng vẫn chạy vào bộ nhớ máy.
anhchay999
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không dc trên htc Desire SV .... làm rất kỹ vẫn báo unknown setinstalllocation ....
11111111
cho em hỏi sao em download file trong link hướng dẫn mà khi click vào thì nó k ra, help!
cho minh hỏi với win7 64bit thì làm ntn mình làm mãi mà ko đc. hixxx
bạn ơi cho mình hỏi sao mình ko chạy SDK Manager được. Mình đã cài JDK 7 rồi 😔
máy mình asus fonepad 7in có cài được không mấy bro ???
Giúp mình với. Asus fonepad làm hoài không được. Vẫn nhận thiết bị bình thường. Khi gõ câu lệnh chuyển vô thẻ thì báo lỗi. Hình đính kèm bên dưới.
@truong anh trung mình bị giống bạn
vojcoj_1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
e không tìm đc cái JDK 32bit để cài, tải cái SDK thì nó lại báo bị lỗi. 😔
@vojcoj_1102 Có cách root FB rồi đó bạn. Bạn search trong diễn đàn để làm nhé. Cũng dễ lắm
mình làm đúng theo hướng dẩn mà không được.bạn nào chỉ mình với 😔
Cái này chỉ làm được với một số máy thôi, không phải là tất cả, nhất là với dòng Xperia. Không hy vọng lắm vào cách này, thế nào cũng phải root máy thôi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019