[HƯỚNG DẪN] Cài đặt ứng dụng/trò chơi cho iPAD (iPhone) đã Jailbreak

dohoa911
31/1/2012 7:24Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác ơi!! cho e hỏi cái này, máy e vừa jb xong và cài ifile theo hướng dẫn của bác ở trên, sau khi cài xong icon Safari của e trắng xóa lun. xin bác giải đáp giúp e. cám ơn bác nhìu nhìu!! 😁
cho em hỏi, việc update các app lậu cài từ các source như thế nào, ví dụ trò infinity blade nhé, em chơi đến lv 50 rồi chẳng hạn, giờ nó ra bản update mới, nếu em cài bản mới đó thì mất hết save à, làm thế nào vừa cài được bản mới lại vừa ko mất save?
Thêm 1 cái nữa là những ứng dụng tweak (như iapcrak chẳng hạn), làm sao để gỡ nó ra khỏi máy (vì nhỡ nó gây đơ máy hoặc ko chạy được app)
quá hay. bài viết thật hữu ích😁:D:D:😃
Em nhờ jailbreak ip 4s ios 5.1.1 xong nhưng lỡ tay xoá icon Cydia, các các chỉ dẫn giúp em làm cách nào gọi em nó về với! Thanks các bác...
Đánh dấu phát, có máy sẽ vọc thử .Tks
HungSim
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình bị lỗi này ... máy iphone 4s đã JB và có đầy đủ cydia ( cài dc file deb , cài dc từ cydia ) nhưng khi dùng IFun cài file IPA thì bị lỗi như thế này

Trước kia thì không bị ai giúp em với !
HungSim
ĐẠI BÀNG
12 năm
Really thanks! Một cái topic hay và hữu ích như thế này sao không đưa lên đầu ở ngoài box ipad nhỉ? Hèn gì số page ít quá.

Nên tạo một mục riêng cho "Những người mới dùng ipad", song song với các mục "Theme cho ipad", "Trò chơi dành cho ipad", "Hỏi đáp, Chia sẻ kinh nghiệm". Và topic này xứng đáng đứng đầu.
Có ai biết cài add on cho ipad mà k xài Cydia vd như download file từ máy tính bỏ vào ipad rồi cài như file .deb đó 😃
hwman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy đã JB xong, iTools cũng thông báo là máy đã được JB, nhưng khi cài phần mềm qua iTools thì đều bị verify failed và không cài được. Có bác nào biết cách khắc phục không. Mình dùng new iPad, JB bằng Resn0w.
@hwman Nếu máy mới thì bạn Restore + Update = Itune đi. mình mới restore up lên 5.1.1 và JBU = absinthe 2.0.4 bạn mún cài fần mềm thì fải cài APPSYNC trong Cydia thì mới kô bị verify failed. Nếu kô có wifi bạn có thể lên lên google tìm file Appsync.deb cho ios mà bạn đag xài rồi mở Itool lên bỏ vào fần Cydia => reboot máy lại là xong
hwman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bạn, mình cũng vừa restore và JB lại bằng Resn0w bản mới nhất thì lại được. Đúng là hết biết nổi, dùng iOS thật là mệt, sao không mở ra như Android cho nó nhẹ người nhỉ 😁.
mình đã jb rồi cài installous rồi nhưng vô để down game mà toàn thấy có phí...mình mới dùng ipad nên ko hiểu ntn.
mình thay đổi pc thường xuyên mà phải cài Itunes thật là chán. ios mà cài bằng acount trên kho ứng dụng mọi lúc mọi nơi kể cả để quên điện thoại ở nhà đc như android thì hay.
Cám ơn đã hướng dẫn , bài viết quá rõ ràng dễ hiểu cho người mới 😃. Thanks bác
Mình cũng bị lỗi "Install failed" giống như bác hungsim vậy. Có bác nào biết cách khắc phục k vậy?
@haitophobo Cài Appsync for 5.0+ vào
@vaan009 Thanks bác nhiều, em cài được rồi!
tuananh.hs
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác xem hộ em lỗi này cái : packageextractionfailed

các App khác thì cài được bình thường, mỗi cái này là bị như vầy, thanks !!
quá hay, cám ơn bác chủ thớt đã chia sẻ ;)
Thz bro, Bài viết rất hữu ích. 😃

Mình đang sài installous mà thấy chức năng search của nó có vấn đề, không search được ứng dụng có tên tiếng việt, ví dụ Siêu bói, Đắc nhân tâm trong khi trong kho của nó có(trang apptrackr.cd)
Mình download games từ AppStorevn, nhưng có một số game không cài được vì báo "xxxx is not a valid .ipa file" là tại sao nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019