Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cài đặt WebOs Doctor dòng HP (Pre3, Veer etc)

akitatomoya
3/12/2011 16:37Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có thể bác phải click chuột phải chon open with, sau đó chon Java (để lần sau đỡ phải chon như thế, bác click chuột phải, chon open with, sau đó chon chose default program. sau đó chon Java và tích vào ô ... always... this app is default thì phải, em không nhớ rõ lắm (ở ngay dưới khung lựa chon phần mềm). bác thử coi
@truongtuananhhau1 Hi, tôi đã làm theo đúng như bạn chỉ dẫn: open with... sau chọn tới java.exe cũng không thấy chạy. Bạn có thể hình dung sai lầm ở chỗ nào ko?
@VanLong06 con nua, bac phai de 2 file do vao cung 1 thu muc nhe. cua em: WebOSQuickInstall-4.4.0 va file webosdoctorp224mantawr

Em chi biet den vay, con neu khong duoc, bac download lai 2 file tren, coppy vao cung 1 thu muc, cai java va bam vao WebosQuickinstall la chay duoc thoi nhe.
@VanLong06 Bạn chọn javaw.exe nhé , không phải java.exe đâu .

Nếu máy của bạn có cài winrar hay chương trình giải nén nào đó thì bạn vào option của nó , vào chỗ các file type bỏ cái *jar đi để nó khỏi tự động mở các file *jar .
chỉ bị víu thui!
waroflorth
ĐẠI BÀNG
11 năm
rất khen ngợi tinh thần của bạn nhưng hướng dẫn thế newbie potay, dow novacom-nào, ở đâu, . . . và nhiều cai nữa. . .mong hướng dẫn chi tiết hơn
taie theo hướng dẫn mà có đc cái pm nào đâu, hẻm thấy cái biểu tượng nào để vào mà chạy chương trình đc cả, hjc. mà nói thêm máy mình tự nhiên tối thui màn hình ak, kết nối với pc cũng ko pit sao mà chon kết nối đc. cao nhân nào pit chỉ giùm với
tuan anh ơi. hôm trước em vào preware để down theme qua wifi thì đột nhiên sau khi reset thì mất luôn cái thanh task bar(thanh trên cùng báo tên mạng),bây giờ chỗ ấy trắng xoá,mình tưởng do theme nên vào device option nhấn full secure erase,chấp nhận mất hết game+apps nhưng vẫn vậy!cầm dây usb cắm vào pc thì lại không nhận,giữ nút nguồn thì lại không shutdown nữa. giờ anh chỉ dùm em với!
@thedan_9x Mình chưa bao giờ thử thay đổi theme cho em pre3 của mình nên không rõ. Nhưng những trường hợp khó ntn thì nên doctor lại bạn nhé... (nhớ để sim đã đăng ký 3g vào trước khi doctor để tiện active cái profile - mình dùng mobi). Lý do khuyên bạn doctor lại vì thấy đã xoá hết chương trình 😃
@truongtuananhhau1
@thedan_9x Bạn thử tham khảo ở đây nhé: http://www.webos-internals.org/wiki/How_To_Recover#Doctor_disconnects_at_8.25
xem phần hướng dẫn sửa cho 8%
thế để em doctor xem sao.
em giải nén trong wos doctor nhung cung không thấy " novacom boot mem :/ / <nova-installer-hình ảnh castle.uImage

có nhu trong hướng dẫn.
Hic, mình chỉ bị một lần ở mấy chục phần tram thì phải, cũng sợ em pre3 ra đi nhưng cứ chịu khó search xem, mình nhớ hồi tìm hiểu nó hay ra cách giải quyết của thằng 8% và 12% này hơn. vào thử diễn đàn webosnation.com xem thế nào nhé.
holitraco
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau khi chạy lên 2.2.4 Pre3 mất tiếng Việt, ai chỉ mình cách cài lại fint tiếng Việt mới, thank anh em nhiều
@holitraco Có nhiều topic hướng dẫn và chia sẻ font TV , bạn xem qua là được.
Đơn giản là thêm thủ công bằng webOS QuickInstaller , cứ send từng font vào máy.
Không thì bạn cài Internalz Pro rồi copy cả thư mục đè vào.
Bộ fonts TV ở đây dùng được cho tất cả các máy chạy webOS
http://www.tinhte.vn/threads/1018975/
tthufo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nova_ck Bạn cho mình hỏi chút là khi webosdoctor con veer lai co can active dung account ban đầu ko?mình mua lại máy của người khác,giờ restore lại mình chưa thử kiểu của webos lần nào nên chưa biết cụ thể.Mong bạn chỉ giúp.cám ơn bạn.
@tthufo Sau khi bạn chạy webOS Doctor thì bạn có thể đăng nhập vào account cũ hoặc là tạo cái mới đều được.

Bạn có thể tham khảo các bước tại đây để dễ hình dung.
http://www.att.com/esupport/article.jsp?sid=KB118406&cv=820&title=Setup a Palm Profile Account for the HP Veer 4G (P160UNA)#fbid=hwuAv5-fA3K

Lưu ý là phải có SIM và có kết nối Internet (3G) để đăng nhập hoặc tạo acc mới.
tthufo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nova_ck Cảm ơn bạn.Mình cũng chỉ nghe phong phanh là có bạn up len 2.2.4 lại bị lock carrier về nhà mạng at&t có khả năng rủi ro này không bạn nhi?thuong thì mình thấy đã unlock bằng code rồi thì việc cài lại máy bị lock lại là không thể.Ban có gặp trường hợp vậy chưa?
Download bằng IDM cho nhanh , sau đó dùng winrar vào thư mục chưa file webos doctor , rename lại định dạng file *.jar là dùng được ngay hen ^^!
phongpro87
ĐẠI BÀNG
11 năm
làm sao để biết máy của mình là dòng nào trong số các dòng như unlock, UK, O2...
@phongpro87
xem số serial number
phongpro87
ĐẠI BÀNG
11 năm
số serial number của mình là
Số serial number của mình là: PG4U06DB401A bạn giúp mình tra xem máy mình thuộc loại nào với
@phongpro87
  • P102UEU: PG4U0XXXXXXX (Pre 2 on the Unlocked - Europe network)
phongpro87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buzichitno vậy thì mình dùng bản webos doctor nào nhỷ? máy mình nó cứ tầm 5 phút lại bị mất sóng 1 lần (máy báo no service -> phone off rồi 1 lúc sau nó lại báo có sóng) không biết là do phần mềm hay phần cứng nữa 😔
@phongpro87
link download : http://downloads.help.palm.com/webosdoctor/rom/pre2/p224rod12052011/wrep224rod/webosdoctorp224pre2wr.jar

nếu cần hỗ trợ thì đem máy qua mình check cho nhé
phongpro87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buzichitno tiếc quá ko có cở hội, mình ở mãi Hải Phòng cơ. máy của mình hiện tượng như thế thì liệu là bệnh gì cậu? topic mình hd up room mà mỗi người 1 ý, mình newbie ko bít phải làm theo ai. thấy như đang trong mê cung vậy. cậu có thể nói lại cho mình các bước không
bạn thử webos doctor lại trước đã , check với vài sim khác nhau

còn hướng dẫn làm theo bài này của mình là ok nhé
http://www.tinhte.vn/threads/soft-cai-dat-webos-doctor-phan-mem.2135529/#post-38632323

Trình tự : 1 - 2 - 4 , sau đó chạy file đã down ở bước 2 , làm theo hướng dẫn
phongpro87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buzichitno bạn ơi cho mình xin cái hướng dẫn chi tiết với. mình nhìn không hỉu gì cả @@
cách cài này có vấn đề,mình cái có vẻ khó
@hero4me1x dễ mà , có khó j đâu , nếu bạn ở sg và có laptop riêng , ae mình giao lưu , mình cài cho nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019