Hướng dẫn cài đặt Windows 8 chạy song song với Windows 7 bằng hình ảnh

anhduyen20
8/3/2012 16:21Phản hồi: 47
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khi cài win8 64bit bị thế này có phải là em phải cài bản 32 bit phải không
ram 4G thì cài bản 32bit

van không thích IE 10
CÀi mới luôn cho nó hoành tá tràng. Đang dung thấy cũng ổn phết
mabu_210
TÍCH CỰC
12 năm
IE 10 vẫn dính lỗi ko edit nội dung được trong Sharepoint.....
maze
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đã làm như hướng dẫn nhưng nó ko hiện ra cái win8 để chọn @@

dùng cái easyBCD thì lúc add entry nó hiện cái bảng type với chữ abort, tắt xong khởi động lại vào thẳng win7 luôn

máy mình cũng bị hiện tượng là ko làm hiện chương trình ghost lên được, cài hết mấy cái "ghost ko cần đĩa boot" rồi nhưng nó vẫn chạy thẳng vào win7 @@

ai giúp mình với
lion5893
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi là mình cài song song 2 hệ điều hình, khi cài mình không fomat, bây giờ bật máy lên thì nó chỉ chọn mặc định là win8 không thấy win7 đâu nữa, các bạn giúp mình với
Các bạn sao win8 ko sử dụng dc blutoth và cáp màn hjh rời nhỉ.ae ai chỉ gjúp với em sẽ thank nhjệt tình.
@chuchim_nho_nho mình sài lenovo car rời, cài bản pro xong là thấy đầy đủ hết, ko phải cài thêm 1 driver nào cả
AFCiuKFC
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các Member cho mình hỏi?Bản Win8 này có cài song song được với Win 7 ko?.Nếu ko ai cài rối.Hướng dẫn mình cài bản win 8 này với...Thank
Tình hình là e mún cài win 8 song song win 7 và e làm theo hướng dẩn ở đây
http://www.tinhte.vn/threads/1130167/
E dung chuong trinh EasyBCD 2.0.1 cài song song 2 hệ điều hành nhưng hình như e lỡ add entry tới 2 lần cho 1 bản win8.iso với 2 tên là windown8 và một cái kia là windowns 8
Sau khi e restart xong nó hện lên 2 menu là như e đã add và nó ko hiện menu windowns 7 nữa( đây là vấn đề thứ 1 )
Hình nó đây . Chụp = cùi bắp ae thông cảm
http://d.f14.photo.zdn.vn/upload/original/2012/11/03/13/29/1351924197875170640_574_574.jpg
- tiếp theo e chọn cái menu win 8 để cài thì nó lại hiên ra nhiều dòng chữ e gõ phím bất kỳ thì nó cũng trơ trơ ko chuyển qua menu nào cả 😔( [ theo hướng dẩn thì bấm 1 phím bất kỳ nó sẽ tự động kích hoạt ]
Hình nó đây
http://d.f14.photo.zdn.vn/upload/original/2012/11/03/13/31/1351924292786027679_574_574.jpg
Bây giờ e mún restart máy để quay lại giao diện win 7 cũng ko đc nữa ' nó chỉ hiện 2 menu win 8 :(((((((
Giờ e làm sao đây các bác
htsmobile
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nào muốn cài mà k đòi driver thì dùng ultraiso mở file win8.iso đó lên rồi chon bootable sau đó chon write usb image gì đó mình k nhớ lắm sau đó chon write method là usb hdd+ và chon write là đc
nhớ format usb trước
win 8 choi game chán lắm
giờ mình đang xài win7 64 bit, có bản ghost win8pro,vậy giờ mình bung ghost w8 vào một phân vùng đã chia sẵn rồi dùng Easy BCD đê tạo menu b00t để ra tùy chọn 2win khi b00t đc ko ạ?
Laptop Lenovo Ideapad U410 mua về đã có Win8 64bit trên C:\ rồi. Mình đã phân thêm một vùng F:\ rồi bung file ghost Win 7U 32 bit lên F:\. Dùng EasyBCD 2.01 làm tới làm lui cả ngày nay cũng không khởi động vào được Win 7U. Đã lập được menu boot (có Win 8 và Win 7U), nhưng chỉ boot được Win 8. Còn khi chọn vào Win 7U thì hiện ra màn hình xanh, đòi repair Windows. Mong được chỉ giáo rõ hơn hoặc thành viên nào ở Tp HCM đã làm được boot tùy chọn 2 Win, mình mang laptop đến nhà cài giúp với. Cám ơn trước.
k down dc cai ban
Windows 8 Consumer Preview 32 bit bac oi

Nếu bạn muốn thay đổi thứ tự khởi động của các hệ điều hành trên máy tính của mình, easyBCD sẽ giúp bạn làm điều đó một cách dễ dàng. Phần mềm này cho phép bạn chọn hệ điều hành mặc định và thêm các mục khởi động khác nữa. Link cho anh em đây nhé https://tinyurl.com/yznt3cub

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019