Hướng dẫn cài đặt Windows 8 FULL Bằng USB hay Burn ra đĩa

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi phuckelven, 16/9/11. Trả lời: 42, Xem: 70383.

1. huunghia1985

huunghia1985 Thành viên

Win 8 full hay bản dùng thử đây hả bạn
  2. vi0l3t_sc0rpi0n

vi0l3t_sc0rpi0n Thành viên

s mình cài không có ie9 nhỉ?, với lại mấy cái ứng dụng cài sẵn bên metro ui không chạy được, nhấn vào đợi hết màn hình khởi động, nhất chuột 1 cái là out ra ngoài
  3. volk

volk Thành viên

máy dell inspiron duo màn cảm ứng ý thì cài kiểu gì hả các bác :-s. Em thấy máy em ko có boot từ USB , cũng ko có ổ đĩa . Mún dùng win 8 quá rồi . Cao thủ nào giúp em vs ạ
  4. tuonghn

tuonghn Thành viên

bạn down cái hỗ trợ cài online ấy?
  5. trauduc85

trauduc85 Thành viên

cho hỏi đây là bản chính thức hay chỉ là beta vậy các bác ? Thanks
  6. tqd91_dhkh

tqd91_dhkh Thành viên

chủ thớt ơi em bunr qua USB nó nổi
    "we were unable to copy your file. please check your USB device and the selected ISO file and try again" là sao ạ.
  7. tuananh_tlu

tuananh_tlu Thành viên

thank. rất tuyệt;)
  8. tqd91_dhkh

tqd91_dhkh Thành viên

mình mới khám phá ra cách cài mới ne, dành cho những ai ko biết cài BIOS để tự boot từ USB. "sau khi cài autorun file ISO váo USB thì mình click thẳng vào File setup rồi tiếp tục chọn theo nó chỉ dẫn.( rất dễ) sau đó nó tự khỏi động lại máy. tiếp đến nó chạy 3 phần(phần đầu là gì mình ko nhớ, phần tiếp theo là stemty và phần cuối là user) xong đến phần tạo tài khoản vậy là có win 8 dùng. ko hề mất dữ liệu và phần mền từ ổ win 7. đây là cách cài ép lên win7, (cách riêng, đừng chặc chém em)
  9. ga_te_hau_da

ga_te_hau_da Thành viên

không hiểu sao mình copy ra usb cứ đến 91% là dừng lại, đã làm đi làm lại nhiều lần mà vẫn không được, có ai biết chỉ giúp mình với
  10. vanhai493

vanhai493 Thành viên

11. congphu

congphu Thành viên

bác chủ thớt ơi.Khi em restart lại máy rồi khởi động vào usb nó hiện ra thông báo gì đó trên màn hình xanh.Nhanh quá em không đọc được.Thế là thế nào vậy bác.Có ai gặp tình huống như em ko
  12. iunho1010

iunho1010 Thành viên

Lỗi rồi, k biết khắc phục thế nào đây! K cài được dù đã down nhiều lần từ trang chủ
  13. camdobaotin

camdobaotin Thành viên

mình xài main asus đến đoạn chọn ổ để cài thì lại ko hiện ổ lên bác nào biết cách khắc phục ko chỉ mình với
  14. iunho1010

iunho1010 Thành viên

Giờ mình Muốn xoá các file win8 cài bị lỗi thì dùng phần mềm gì! Không fomat nhé. Đau đầu
  15. iunho1010

iunho1010 Thành viên

Mình đã thử down bản 32 và cài ngon lành rồi các bạn nhé, vọc cũng hay lăm nhưng chưa co nhiều driver và phần mềm vì win7 mình 64bit nên trong dữ liệu toàn là 64 thui, còn mấy cái driver vaio thì chỉ cài dc vaio care! Thích nhất phần nghe nhạc và ie ngoài màn hình, mấy cái khác nữa. Nghịch hay nhưng nếu k có mạng thì chẳng làm đc gì:((
  16. mradam91

mradam91 Dự bị

k có key thì chịu k cài được win 8 đâu bạn ah :|
  17. iunho1010

iunho1010 Thành viên

Key trên trang chủ của w8 luôn, key chung active w8 đó mà bạn
  18. DzatBuon

DzatBuon Thành viên

link file iso win8 sao không tải được nhỹ.
  19. baolong2426

baolong2426 Thành viên

Minh bị lỗi ko boot duoc win 7 sau khi cài win 8,nó hiện lên màn hình thông báo đen thui và toàn là chữ ko,có báo lỗi như thế này
    File: windows\system\windowload.exe
    Status: 0x0000428
    Có ai bị như mình ko? Mình ko vào duoc win 7 sau khi cài win 8
  20. vanluaninfo

vanluaninfo Thành viên

[alo-tech.net] sao mìn làm giống như vậy sao không được