Hướng Dẫn Cài Đặt Windows Media Player 11

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi huyhoang000, 30/9/08.

1. huyhoang000

huyhoang000 Thành viên

1/:đầu tiên bạn cần vào đây http://www.microsoft.com/windows/windowsmedia/player/download/download.aspx để download Windows media player 11 về
    2/:Bạn tạo thư mục cài đặt riêng cho WMP 11, ví dụ là "C:\Program Files\Windows Media Player 11", sau đó dùng winRAR extract file setup của Windows Media Player 11 (wmp11-windowsxp-x86-enu.exe) vào đây
    3/:Bạn chạy file wmfdist11.exe để cài đặt, sau khi cài xong bạn đừng chọn restart máy vội, chạy tiếp file wmp11.exe, sau khi chạy xong bạn cho máy restart lại. Như vậy là bạn có thể xài WMP 11 free và forever được rồi.:D
    :

tn360, wingsky, chucxinh38 người khác thích nội dung này.
  2. hoangkim_hk90

hoangkim_hk90 Thành viên

ai mà chả biết bạn ơi hihihiihihhi

3. huyhoang000

huyhoang000 Thành viên

vâng..bác biết rồi thì để cho người chưa biết người ta làm bác ạ:D

tuannhat199xáenal thích nội dung này.
  4. Chưa tinh tế !

Chưa tinh tế ! Thành viên

Cái cách bạn comment khiến người ta "nghĩ" bạn là "thần tượng" của mọi người. Cái gì cũng biết, cũng hay...phá đám. Thật dễ dàng để biết những gì bạn nói. Nếu bạn có cay cú về lời nói của tôi thì bạn tự coi lại những bài bạn vừa commented đi nhé !

5. tuanlargo

tuanlargo Thành viên

sao tôi ko down được link đó vậy

6. vodanh214

vodanh214 Thành viên

sẵn topit của Windows Media Player 11 mình xin giới thiệu cho các bạn 1 trương trình WMPHotKeyControl

Có lẽ không ai có thể phủ nhận một chương trình chơi nhạc tuyệt vời với một giao diện cực đẹp như Windows Media Player 11. Thế nhưng, WMP lại có một khuyết điểm khá đáng tiếc là không cho phép sử dụng các phím nóng để điều khiển khi đang dùng một chương trình khác. Chẳng hạn bạn đang duyệt web, gõ văn bản hay chơi game mà nhất là chơi các game ở chế độ fullscreen mà bạn muốn chuyển qua bài khác hoặc điều khiển WMP thì lại phải thoát ra. Điều này quả là mất công và bất tiện.
    Với WMPHotKeyConTrol 1.0.0 chỉ cần một thao tác đơn giản là nhấn các tổ hợp phím như quy định của chương trình là bạn có thể chuyển bài, điều chỉnh âm thanh lớn hoặc nhỏ hơn trong khi soạn thảo văn bản mà không cần phải thoát ra để trở vào chương trình Windows Media Player, tạm dừng chương trình Windows Media Player trong khi đang chơi game online...

tuankhoa1607, Dungtin, hanquocus2 người khác thích nội dung này.
  7. huyhoang000

huyhoang000 Thành viên

bạn down lại xem..link vẫn bình thường mà bạn

8. dorian

dorian Thành viên

cái này mình bik lâu rùi nhưng vẫn thank bạn 1 cái

9. huyhoang000

huyhoang000 Thành viên

tại lần trước mình thấy có người hỏi về vấn đề này mà ko thấy ai post lên..nên mình mới post lên ấy mà:D....:D

10. haianhhg

haianhhg Thành viên

bác này vô duyên quá,bác biết rồi nhưng còn người khác chưa biết thì sao

11. anh_2

anh_2 Thành viên

bạn biết nhưng nhiều người chưa biết.biết sao không post lên cho mọi người cùng sử dụng như bạn kia?

12. truong-80

truong-80 Thành viên

lên ch mọi người biết mà làm. đúng vậy có rất nhiều người k biết, đừng tưởng mình hay, nói như bạn vậy lập diển đàn ra làm gì

13. blackberry8100i

blackberry8100i Thành viên

Cách này chỉ áp dụng cho những ai xài XP mà thôi...

14. bb_boy

bb_boy Thành viên

Rất cám ơn bạn đã poót lên . nhiều khi biết mà không nói là người ịch kỷ mà - Nên bài viết của bạn rất hứu ích với những ai chưa biết như mình . Một lần nữa cám ơn bạn nhiều

15. trungvuachua

trungvuachua Thành viên

cảm ơn nhé, mình chưa biết, rất chi là cảm ơn

16. khoapv

khoapv Thành viên

cảm ơn nha lúc trước mình dow về mà dùng không được giờ đọc mới cài được thanks nha

17. hungcobap

hungcobap Thành viên

thank nhiều vì mình cài nó lâu rồi nhưng dùng không đươc. giờ thì hy vọng cài chạy ngon lành phở.

18. thichpepsi

thichpepsi Thành viên

19. Mrtom

Mrtom Thành viên

Thanks bạn rất nhiều....! Trước mình loay hoay mãi không biết làm sao qua được cái xác nhận của nó nên ko cài, giờ thì ngon rồi .... ^^

20. Vub

Vub Thành viên

**** hãm!:frown3qg:
    suy nghĩ j` mà comment thế này