Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn] Cài iATKOS L2 lên Laptop.PC nhận VGA hoặc k VGA

LiemHTIT
9/1/2012 7:40Phản hồi: 274
274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao minh cai thanh cong ban iatkos L2 nay roi nhung sao khi dong có hinh qua tao va vong tron load mot hoi no dung vong tron lai va em nghe tieng nhac và tieng noi len nhung ma man hinh qua tao van con nguyen khong the nao bien mat duoc! ma nhac va tieng noi van con!
May minh cau hình:
Intel Pentium G830 2.7Ghz
Main GA-H61M-DS2
VGA Intel HD Graphics Family
@kakavl2010 lên đời đáng kể đấy
nhưng vẫn phải thêm card rời 😁
@son01490517 nhưng lỗi nghe tiếng mà vẫn dính ở màn hình quả táo là do đâu! Em hiện chơi game trên con này cũng mượt nên chưa có ý định mua card vga!
@son01490517 bác giúp em với, em cài iAktos L2 lên con laptop vaio nhưng vào màn hình cài đặt thì chuột nó đơ, xài chuột usb cũng không được lun, kể cả bàn phím, hjchjc.... h phải làm sao đây bác T.T
@ducnguyen1243 thêm USBBusFix=Yes
@son01490517 Em thử rồi nhưng không được bác ợ, em boot bằng đĩa mồi rboot-le.. bác giúp em với
help
mình cài succes rồi nhưng đến lúc restar xong vào lại thì lại bị mắc ở màn hình BEGIN vì không có bàn phím chuột thì nhận rồi nhưng không có keyboard vì cài trên laptop...làm sao qua được màn hình đó vô mac được đây giúp mình đi

có cách nào qua được mà không gắn thêm cái bàn phím hông máy mình không có cổng PS2 máy laptop mà
boot lệnh -s.
Rồi tiếp là lệnh :
/sbin/mount -uw /
rồi tiếp là sudo pico /System/Library/CoreServices/Setup\ Assistant.app/Contents/Info.plist
Timf ở dưới 2 dòng này và xoá đi nhé.
<string>DeviceSection</string>
<string>KeyboardTypeSection</string>
Nhấn
ctrl+O rồi ctrl+x.
Rồi lệnh shutdown -r now
vinhkm6
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi ngu tý! file iakos l2 tải về mở bằng ultra iso nó báo như thế này có phải bị lỗi ko? Mình convert sang file dạng iso cũng bị báo lỗi tương tự. Liệu ghi lên đĩa dvd có cài được ko vậy?
Thank!
Các bác ơi, sao em bôt vào màn hình cài đặt cái chuột nó đơ luôn, bàn phím không sử dụng được trong khi đó bản iAkos S3 vẫn sử dụng được chuột để cài mac, h làm sao các bác??
kenit2212
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em thực sự ko tìm thấy cái AHCI của main em nó ở đâu, main em là GA G41M - ES2L, có bác nào giúp em với
Bác chủ ơi máy em cấu hình giống hệt như cái dell của bác nhưng bị lỗi không sử dụng được chuột và bàn phím là sao bác ??
LiemHTIT
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducnguyen1243 ai lại quote nguyên bài vậy.
thử dùng chuột USB và bàn phím usb xem.thêm USBBusFix=Yes
Các bác xem cho em lỗi này là lỗi gì với ạ. Em cài đến phần installing thì máy báo failed. Em đang cài iatkos3
raiden5555
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh bi loi nay.khi cai iatkos l2 bang usb.ai giup mjnh voi
Mình cài bị lỗi này thì fix sao hả các bác 😔
@daohoa1012 cắm chuột USB vào 😁
LiemHTIT
ĐẠI BÀNG
12 năm
pin ít quá đấy bác
Cắm cả sạc cả pin thì làm sao mà ít được 😔
Laptop cũng fai cắm chuột USB hả bạn
Mình cài được đến đoạn nó bắt Restart, boot vào phân vùng cài đặt thì nó báo PCI configuration begin, 😔. Fix thế nào vậy bạn
raiden5555
ĐẠI BÀNG
12 năm
pci còniguration begin thuong do ban chua chon trong chamelion cái kext ổ cưng
Các bác ơi máy em là Acer Aspire 5830 G, core i5 2.5 Ghz và Nvidia Gefore GT 540M 2GB, em không biết máy cài đc kg.tìm mãi cái kext cho cái NVIDIA mà không ra. Các bác tư vấn giúp với! 😁
@Hieu Luu Nếu 10.7 thì cứ GraphicsEnabler=Yes là được mà
giaphungbg1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào giúp tớ tạo boot cho MAC mà ko cần đĩa mồi với lại cài multibeast thì nên chọn vào những phần nào ạ ! mong các bác giúp đỡ e nhiệt tình:p
Hiện tại e đang dùng asus k43sj=vx463 ạ :oops:
starndq
TÍCH CỰC
12 năm
bác cho mình hỏi , mình cài xong toàn bộ khi boot lên đến trái táo màn hình chào thì nó đứng 1 tí rồi bắt mình rết máy.. reset xong mở lên lại bắt reset típ ... bạn có cách nào giúp mình với
truicon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi chút mình không biết vào đâu để tải IATKOS về mong ace chỉ giúp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019