[Hướng dẫn] Cài iATKOS L2 lên Laptop.PC nhận VGA hoặc k VGA

Thảo luận trong '[Mac] Chuyên đề Hackintosh' bắt đầu bởi LiemHTIT, 9/1/12.

1. truongbavietnhan

truongbavietnhan Thành viên

định dang .dmg là ảnh đĩa của mac os đó bạn, dùng ultraiso chuyển sang .iso rồi ghi ra đĩa hoặc dùng transmac ghi trực tiếp luôn, nhớ ghi tốc độ chậm nhất. Còn độ phân giải mình nghĩ sẽ hỗ trợ thôi, máy mình vừa cài là nhận full luôn mà, có điều kext cho GMA3100 của bạn ko biết có ko.

2. truongbavietnhan

Trước đây mình cũng như bạn, sau đó sẵn máy bị lỗi phân vùng, mình format bằng đĩa iAtkos, chia 3 phân vùng, win, mac, data thế là cài ổn. Nhiều khi chia bằng pm thông thường nó hay lỗi (ý mình là format toàn bộ đó, bạn cẩn thận). Đó là kinh nghiệm cá nhận.

3. truongbavietnhan

Ko chậm đâu bạn, 100 lần cài của mình thì gần 90 lần nó chậm như rùa vậy rồi, tất nhiên là nhiều khi do đĩa cũ :)

4. badhitman

badhitman Thành viên

Sau 3 ngày xài MAC OS thật sự vẫn chưa thấy có j hay hơn windows ngoài cảm giác lạ lạ và cũng gắp không ít phiền phức, quyết định hôm nay quay về với WIN 7

truongbavietnhan thích nội dung này.
  5. truongbavietnhan

mình vẫn xài song song đó thôi

6. shadya2

shadya2 Thành viên

e hỏi ngu tí.máy e alienware m11x r2.i3-ram4gb.vga nvidia 335M.Atheros AR8132 LAN cài dc k bác.e nghe ns optimus thì k cài dc.

7. truongbavietnhan

chưa bao giờ sờ tới em nào ngoài em probook nên ko dám ý kiến, hìhì.
    Sẵn bác nào giải quyết được vấn đề này ko? Mình cài 4530s thì hay bị đơ máy khi đang chạy, chỉ thao tác được chuột, ko làm được gì khác cả. Và thường hay xuất hiện những lỗi màn hình, hay xuất hiện những đường nằm ngang, hình bị vỡ,... Và hiện tại thì cái desktop nó ko hiện mấy icon, thư mục cũng như ko click chuột phải được (ko hiện menu chuột phải). Help!!!!!

8. quyvuong00

quyvuong00 Thành viên

ok bạn, mình mới cài lại và thành công, chạy 3 win 1 lúc ngon lành, nhưng boot bằng grub2 của linux, nếu bây mình muốn xài cái bootloader của mac cho đẹp có được không nhỉ ? hình như là cài chameleon bản mới nhất là được hay sao ý bạn nhỉ ?

9. truongbavietnhan

bạn muốn thì sẽ được thôi, chỉ cần active cái phân vùng mac, rồi cài thêm chimera hay chameleon gì cũng được là ổn, nó sẽ là boot loader mặc định, quản lý mấy thằng khác. Nhưng mình nghĩ nếu đã chạy ổn định thì tốt hơn là đừng động chạm nữa (mình thấy grub cũng đẹp mà, có điều ko có hình ảnh tí ^^), vì mấy lần trước mình cũng muốn có cái theme đẹp nên cài lại, rốt cuộc là ko boot được. Theo kinh nghiệm mình, bạn nên sao lưu cái thư mục extra trong ổ mac đi (nếu trước đó bạn đã cài boot cho mac), cài boot loader, nếu chạy ổn thì ko sao, nếu boot ko được thì khôi phục nó lại, giữ lại thư mục extra/theme của bạn mới cài là sẽ có hình ảnh thôi.
    Đó là phương pháp mình làm, bác nào có cao kiến hơn thi bạn tham khảo thêm nhé.

quyvuong00 thích nội dung này.
  10. quyvuong00

quyvuong00 Thành viên

thank bạn
    ok thank bạn nha, mình sẽ ngâm cứu tiếp khi có thời gian, bạn nói thế mình cũng hơi ngại, thôi thì tùy chỉnh grub2 tý cũng dc, chứ bây h mà ko xài dc thì cũng mệt. ^^

11. truongbavietnhan

uh, nhưng vọc được nhiều cũng thích mà. Nói chung có công việc thì ưu tiên trước, chứ mấy lần mình mất dữ liệu, lỗi win,...đau lắm

12. llhhll

llhhll Thành viên

@
    quyvuong00

iATKOS team có hướng dẫn chi tiết cài và triple boot: Mac, Windows, Linux bằng Chameleon. Bạn có thể tham khảo guide hướng dẫn từ website hoặc blog của họ về iATKOS L1 Lion, iATKOS S3 Snow Leopard.

Với lại GG là ra hết

13. vanchienbmt

vanchienbmt Dự bị

bạn
    LiemHTIT

cho mình xin bộ Kext của dell n4010 đi

14. thugainglovely

thugainglovely Thành viên

Bạn ơi mình tải file iATKOS_L2.dmg về rồi nhưng khi mở bằng UltrIso thì bị lỗi không mở được. Mình gỡ UltraISO ra cài lại cũng không được. Còn dùng PowerISO thì mở được nhưng khi convert sang định dạng iso để burn ra đĩa thì cũng có lỗi.
    Các bạn xem rồi chỉ cho mình với, muốn cài MAC lên máy Dell Inspiron 1464 mà gặp lỗi ngay từ đầu. TT

15. llhhll

llhhll Thành viên

@
    thugainglovely

PowerISO mở đuóc DMG thì ghi DVD luôn chứ còn convert ISO làm gì?

Ngoài ra còn có thể dùng TransMac 10, MacDrive 9 để xử lý DMG --> DVD / USB

.

16. thugainglovely

Không được bạn ơi. Bản này bị lỗi hay sao ý. Mình không burn ra đĩa được. hix
    bạn có bản khác không cho mình link. Tks

17. thugainglovely

Bạn nào có thể up link file iso lên cho mình được không? Mình tải bản đó bằng torrent ở trang chủ mà k burn được.

18. KosDevil

KosDevil Dự bị

Bác ơi, phận customize em chọn giống như nhưng lại bị panic. Có cách nào khắc phục các bác giúp em với. Cấu hình máy em là: Dell 14R N4010, i5 430M, 2gb RAM, ATI Radeon 5470. Cám ơn nhìu. :D :D :D

19. penhoc122

penhoc122 Thành viên

bác ơi! vaio eh1egx ndivia geforce with cuda 410m là sao để cài card màn hình đây

20. son01490517

son01490517 Thành viên

đã bảo card của bác không dùng được màn hình laptop rồi mà