Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cài ICS 4.0.1 bản dùng thử cho HTC Sensation XE

cuLong
22/12/2011 12:36Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Như bác chủ topic nói thì bản ROM này ăn pin khiếp thật! Dù sao cũng mới là bản dùng thử, hi vọng các bản sau sẽ cải thiện đc vụ hao pin!😁
font máy mình bị lỗi thì khắc phục kiểu gì vậy các bạn, cho mình hỏi luôn mỗi khi up rom lại phải 4mat, vậy mình muốn back up app và game để khi up rom xong lại vào chơi tiếp thì làm thế nào?
ics ăn pin lắm . =) , máy nào cũng thế chứ chẳng phải riêng con này.
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
12 năm
Không có gì khác biệt nhiều, lag nhiều, pin tụt nhanh hơn bình thường, sau 10p test thì uninstall luôn. Đợi HTC release Sense 4.0 vậy.
Mình lại bán mất S XE rồi!
bạn bán bao nhiêu vậy?
Vừa cài rom ICS4 lên con Sen XE.
[ROM][ICS][24/12/2011] Ultimite 1.1 4.0.1 - AOSP/SENSE Camera Hybrid!
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1406322
Bản Gapps lấy từ XDA bị FC, Gapps 6 thì gmail chết nên không lên market, lấy Gapps 5 từ 4rum Samsung thì OK.
Up rom xong, up luôn Gapps 5, wipe máy và fix permission.
Chạy êm, pin ổn. Launcher chỉ hơi lag so với rom gốc nhưng vào ứng dụng thì tốt
Bộ nhớ sau khi khởi động khoảng 280MB (45% của 640MB)
vấn đề sau khi sử dụng Sen XE lên sence 3.6 ICS 4.03 rất đẹp, thanh công cụ tiện lợi đơn giản. Nhưng dùng luôn có độ trễ, vào danh bạ mà cũng loading.... các game chơi bình thường ngoài Ninja Fruit cực giật
Chào Bác.
Mình đang thử dùng con InsertCoin 4.5.0 chạy cũng tương đối. Nay muốn nhả em nó về các ver cũ nhưng không được.
1. Nếu dùng con RUU http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1074559 LE thì lại báo lỗi Recovery... nên không thể nhả về Rom Ship được.
2. Nếu dùng các Rom COOK, SENSE 3.5 ... thì nó cứ khởi động lại hoài, không thể chạy được.
Em nghĩ nguyên do H-BOOT, Radio của các bản ICS sau cao quá nên không tương thích.

Vậy có cách nào nhả về 10.58 để chạy được các con Rom cook hoặc đại loại con ship nào chạy tốt cho XE không Bác.
Xin chỉ dẫn.
Thanks.

bibo75
TÍCH CỰC
12 năm
@neverfeedback Máy của bạn xuất xứ của thị trường nào? cơ bản, nếu như bạn đã up được rom cook thì máy của bạn có supercid, tuy nhiên cũng có trường hợp chưa có supercid nhưng baserom của rom cook trùng với khu vực máy của bạn nên mới up được.
Theo như hboot của bạn thì bạn đang ở FW 3.32, việc bị khởi động lại hoặc treo máy là do FW không phù hợp với bản rom đang có trong máy nên nó không boot được.
Bạn thử để như vậy và down bản rom Insertcoin 5.2.1 có baserom 3.32 up thử xem máy hoạt động bình thường không? và bạn kiễm tra lại máy đã có supercid chưa?
up rom mà giờ nó bị lỗi, kdong lên tới mhinh hiện HTC rồi tự kdong lại như vậy liên tục, có thể OS đã bị xoá ??
anh em có cách nào chỉ cách cứu dùm với
tks ạ!
@bqtuanprosty Cái đó gọi là bootloop. Bạn phải nói rõ là ROM nào, các bước làm, đã làm gì với nó thì người khác mới support đc chứ 😆
tks bác!
mình dùng các bảng rom ship và cook của TW và Euro đều k đc, tới phần update nó chạy đc xíu là báo lỗi lỗi Rom. các loại rom dưới đây:
máy mình đã S-off; recover và root xong, tới bước Super CID thì mình mấy lần k đc nên mới chép file PG58IMG.zip vô thẻ nhớ để root lại (mong là root lại sẽ CID đc) nhưng khi root lại = file đó xong thì nó bị bootloop như bác nói luôn, giống như xoá sạch OS rùi đó
từ lúc đó mình chỉ biết chép file rom *.zip và cắm cáp để up các rom như trên nhưng chạy update đc xíu đều báo ERROR 131: rom k đúng

máy mình:
S-OFF RL
HBOOT 1.27.1100
RADIO 11.22.3504.07M
bạn có kinh nghiệm hdan dùm nhé, tks bạn nhiều!
Bạn thử search qua trên mạng để tìm cách lấy CID của máy bạn xong post lên đây, vì chưa SuperCID nên không thể up ROM ship khu vực khác được. Tất nhiên là bạn còn 1 lựa chọn là up luôn ROM cook như ARHD (bạn S-OFF, cài recovery rồi mà)
@haqduong cảm ơn bạn!
nhưng ngặt nỗi bgio nó bị bootloop như vậy, khởi động lại liên tục hà, nên k có cách nào CID đc (theo hdan thì muốn CID phải mở nguồn và cắm cáp chọn USB debug) mình có mò thử CID = cách đưa về Bootloader usb, nhưng nó báo k thấy thiết bị
theo các forum thì nếu chưa CID thì cũng có thể up rom cook, nhưng mình chép rom côk vô thẻ nhớ up nó cũng báo fail
Mới thử cái rom ship khác thì nó báo đúng là lỗi chưa CID trên mhinh luôn
giờ đang mò mẫm chưa biết cách nào có thể CID đc ở chế độ bootloader nè, hic
tks bạn nhé!
@bqtuanprosty Bạn có thể thử 2 cách:
  1. Nếu firmware ok (theo mình thấy là ok vì HBoot giống mình) thì có thể thử up ARHD để vào được (rom cook có khi dễ tính hơn)
  2. Bật đến bootloader, chạy fastboot getvar cid (fastboot cùng folder với adb)
bạn cho mình hỏi bạn có link roÂRHD nào đuôi *.exe k ạ, mình down djang rom dó về đuôi *.zip, chép vô thẻ nhớ để up nó vẫn chạy (chỉ khoang hơn 1 phút chút xíu), chạy xong rồi kdong vẫn u như kỹ 😔
phiền bạn hdan chi tiết bước trên dc k ạ, k hiểu rõ lắm
tks bạn!
Nếu bị boot lại liên tục như vậy thì có thể do sự sai lệch giữa boot loader, radio và rom.
Bạn có thể thử bản rom Revolution ICS4 sẽ thấy ok.
Lưu ý các phần system update đi theo rom.
quochoi86
TÍCH CỰC
11 năm
@BinCancook Bạn ơi mình có 1 chiếc máy này nhưng mà nó bị lỗi camera mình cứ bật lên là nó tự khởi động lại bạn có biết đó là lỗi gì không giúp mình với
Máy tớ không SuperCID, base của ROM cook khác khu vực máy, vẫn up bình thường vì các cooker đã add hết CID của các khu vực vào ROM rồi (thích thì bạn tự add cũng chả sao)

Các ROM cook không có cái nào là exe (ít nhất theo mình biết). Bạn down ROM về xong check lại MD5 nhé. Nếu đúng thì bạn đừng đổi tên file mà vào Recovery (CWM hoặc 4EXT) xong chọn flash cái file zip đó, nhớ trước khi flash thì superwipe (cũng là 1 file zip, lấy ở xda)

Còn cái đoạn mình viết ở trên thì do mình dùng Linux nên mọi thứ đều dễ dàng hơn, có gì bạn xem thêm ở:

http://www.tinhte.vn/threads/792522/page-148

Tuy nhiên để vào bootloader, bạn có thể làm theo cách sau đơn giản hơn:

1. Bật USB debugging
  2. Sau khi chạy cái adb.bat, gõ lệnh:
Vậy là nó sẽ hiện cid cho bạn, sau đó có thể khởi động lại máy bình thường (fastboot reboot)
quochoi86
TÍCH CỰC
11 năm
r0mvang
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã cài và dùng rất ổn định

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM