Hướng dẫn cài Mac OS 10.8 Mountain Lion

Thảo luận trong 'Cẩm nang - Kiến thức cơ bản' bắt đầu bởi vuhai6, 30/7/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. locthuan

locthuan Thành viên

mong a Vu Hai chỉ giúp e cách cài đặt bootcam trên M.Lion 10.8, trước kia e đã từng làm thành công trên 10.7.nay em lam đủ mọi cách mà vân không hiên phân vùng để chia ổ đĩa để cài windown trên bootcam
  2. kinxmen

kinxmen Thành viên

Sau khi cài Mountian Lion xong thì khi mở web tinhte.vn mình khi xem các hình ảnh thì ko được vậy bác Hải?Giúp cái vụ này với...
    Giống như hình dưới nè bác:
    Sau khi click vô nó chỉ hiện như thế thôi đó bác...
  3. tuanhailmidico

tuanhailmidico Thành viên

mình đã làm như vậy rồi nhưng nó nói là không đúng đĩa cài win, mà đĩa này mình down trên Microsoft, key thì mình mua của sanphamit.com
  4. vuhai6

vuhai6 www.vuhai6.com

Bạn cài mới hay update? hình nhỏ quá mình ko thấy. Bạn xoá cache của safari thử xem.
  5. vuhai6

vuhai6 www.vuhai6.com

Vậy thì anh kiếm disk win khác đi, em dùng disk cài windows bình thường vẫn bán ngoài tiệm, làm bình thường :)
  6. tuanhailmidico

vẫn cài trên mountain à bạn vuhai6
  7. kinxmen

kinxmen Thành viên

Cài mới đó bác...mình vẫn coply link rùi add vào "insert/edit image" nhưng hình hiện lên ko lớn ra được bác ui...
    Screen Shot 2012-08-06 at 9.39.42 AM.
    Screen Shot 2012-08-06 at 9.40.13 AM.
  8. qtvan

qtvan Thành viên

Em đã cài xong Mountain Lion và sài hôm giờ, nhưng bộ Microsoft Office không hoạt động được. Bây giờ em muốn quay lại OS X Lion thì phải làm sao hả bác. Em đã chia ổ đĩa thêm một partition rồi, và downloaded OS X Lion và làm các bước để tạo ổ cài đặt nhưng khi Burn ra DVD thi bị báo lỗi "Unable to burn InstallESD.dmg" Mấy bác chỉ giúp em với. Thanks
  9. iLeo

iLeo Thành viên

Mình dùng Moutain vẫn dùng được MS Office bình thường mà bạn, việc gì phải quay lại Lion cho cực
  10. tuanhailmidico

Mình đã cài và chia ổ đĩa thành công ban vuhai6 à vẫn dùng đĩa win đó nhưng phải đổi ổ Data sang MS-DOS ( FAT ) thế là ok
  11. LuXuBu90

LuXuBu90 Thành viên

anh Vuhai ơi cho em hỏi sao em cài xong giờ ổ Data và ổ windows ko đụng gì tới đc nữa. mở get info 2 ổ lên thì Sharing & Permissions hiện là You can only read. cái này khắc phục sao anh ?
  12. MrSu9x

MrSu9x Thành viên

Có bác nào bị giống em không ạ!?
    Em dùng Lion Diskmaker 2.0.1 làm đươc USB boot rồi nhưng lúc chuyển sang boot bằng USB thì bị màn hình trắng không boot được từ USB ạ
  13. tuanhailmidico

Haz, cài xong win và chia ổ đĩa DATA rồi nhưng định dạng MS-DOS(FAT) thì không chép được file lớn hơn 4G. Có ai biết chỉ giùm với.
  14. kinxmen

kinxmen Thành viên

Sau khi cài mới Mountian Lion xong thì khi mở web tinhte.vn mình khi xem các hình ảnh thì ko được vậy bác Hải ? Giúp cái vụ này với . . .
    Giống như hình dưới nè bác:
    [​IMG][​IMG]
  15. vuhai6

vuhai6 www.vuhai6.com

Mang qua mình coi thử dc ko ? mò mò xem thế nào
  16. tuanhailmidico

vuhai6 ơi cho mình phần mềm Macdriver với, mình đã chia được ổ DATA nhưng bên win ko copy dữ liệu vào được
  17. haingoc8668

haingoc8668 Thành viên

bạn vuhai ah,mình đã làm theo và update moutain thành công.nhưng cho mình hỏi mình lên mountai dùng find my mac thỉnh thoảng bị no location,đôi lần find my mac đúng nhà mình,nhưng đa số là thấy máy mình tận bên trung quốc ,máy mình macbook air 2011,trước dùng lion thì lúc nào cũng chính xác.xem giúp mình với có nên cài mới moutain không?

File đính kèm:

18. Trung Thanh

Trung Thanh Thành viên

Chao cac ban.
    Minh co con imac 24", minh moi cai lai dia goc OS X Leod pard, sau do minh tim khong thay Appstore cua may,vao applications cung khong, va thu sok spotlight cung khong co?
    Xin hoi cac ban gap truong hop nay chua, xin chi gium.
    Can on.

File đính kèm:

19. tuylypp

tuylypp Thành viên

Mình thực hiện như Bác vuhai là format cài mới hoàn toàn. Đã dùng USB được tạo ra bằng công cụ Disk Assistant của Apple. Lúc tạo USB là mình đã cài Lion Mountain 10.8. Sau khi format hết tất cả các phân vùng, đến bước cài thì nói là bộ 10.8 chưa có trên Itune (Vì down trên mạng). Giờ đang kẹt ở bước này: không có đĩa cứu hộ, không có bộ cài đặtrong USB (USB bị lỗi installation error), dùng công cụ internet recovery thì báo lỗi 2000F.....Đang bối rối quá, không biết Bác nào cứu Em với. Sẵn sàng ôm máy chạy trong TP.HCM.
    Thank nhiều nhiều
  20. vuhai6

vuhai6 www.vuhai6.com

Cầm qua cafe tinhte mình làm cho. Địa chỉ và bản đồ: cafe.tinhte.vn
Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.