Hướng dẫn cài Mac OS 10.8 Mountain Lion

Thảo luận trong '[Mac] Cẩm nang Mac OS' bắt đầu bởi vuhai6, 30/7/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. pinksau

pinksau Thành viên

Chào bạn vuhai6,
    Tôi là Xuân ở Hà Nội, hiện đang làm việc tại công ty thực phẩm CP của Thái Lan.
    Tôi tham gia diễn đàn tinhte.vn được hơn 1 năm và thường xuyên đọc các chuyên đề của bạn về Apple đặc biệt là Mac OS, các bài viết của bạn rất hay và dễ hiểu. Thậm chí bạn còn chi tiết cả về hình ảnh và nội dung giúp cho một người mới dùng thiết bị của apple cũng có thể hiểu và thực hiện được.
    Xin cảm ơn bạn và BQT diễn đàn tinhte.vn đã mang lại cho chúng tôi thật nhiều kiến thức trong lĩnh vực này.
    Vì công việc của tôi là làm kinh doanh phải đi lại nhiều nên thời gian ngồi máy tính cũng hạn chế. Do vậy, có những bài viết hay mà tôi chưa thể đọc chi tiết ngay nhưng lại không biết cách nào để lưu lại (vì các bài viết của tinhte.vn up liên tục nên những bài cũ sẽ bị đẩy xuống nên việc tìm lại rất mất thời gian). Nếu copy và paste file Word trong Mac thì thường là bị mất một phần của hình ảnh và nội dung (hay là máy của tôi bị như vậy). Hơn nữa như vậy cũng chỉ dùng được trong máy tính chứ khi dùng điện thoại để vào tinhte.vn thì lại không có.
    Vì vậy, rất mong bạn và BQT diễn đàn tinhte.vn xem xét có thể thêm vào một mục để cho cá nhân các thành viên tham gia có thể lưu lại những bài viết yêu thích giống như một quyển từ điển kiến thức hay không?
    Mong nhận được hồi âm từ bạn và BQT tinhte.vn
    Địa chỉ email của tôi: doanthanhxuan@gmail.com
    Cảm ơn bạn rất nhiều!

vuhai6 thích nội dung này.
  2. alvinvt

alvinvt Thành viên

Anh Hải có key cho ParallelsDesktop-7.0.15104.778994 cho em xin nhé.Tìm hoài ko ra

3. tuanhailmidico

tuanhailmidico Thành viên

Thanks bạn vuhai6 nhé, rất hay. Mình đã làm đúng theo hướng dẫn bạn chỉ win, mac chạy ngon lành. tuy nhiên đến phần chia ổ Mac để thêm ổ DATA mình chia theo hướng dẫn nhưng win bị lỗi ko khởi động được. Bạn hướng dẫn kỹ chỗ này cho mình với. Thanks bạn nhiều

4. vuhai6

vuhai6 www.vuhai6.com

Anh bỏ disk cài windows vào, boot từ nó, có phần repair, chọn repair boot, cho nó tự chạy, sau đó là boot vào windows bình thường.

Không biết anh dùng trình duyệt nào? Cho em cái tên thì sẽ có hướng dẫn save :p

5. tuanhailmidico

Mình cũng bị như vậy đang hỏi thăm vuha6 cách làm như thế nào mà chưa được trả lời. Nếu bạn đã làm được thì up lên cho mình làm với nhé. Thanks

6. tuanhailmidico

7. pinksau

pinksau Thành viên

Cảm ơn nhiều!
    Tôi thường dùng trình duyệt mozila firefox trên Mac và ứng dụng tinhte.vn trên iphone. (Có cách nào lưu được trên iphone không bạn)

8. tuanhailmidico

vuhai6 ơi bạn còn trên mạng ko, nhờ bạn hướng dẫn cách làm giúp mình với, cái phần chia ổ đĩa sau khi cài win đó

9. tuanhailmidico

bạn vuhai6 ơi giúp mình với

10. tuanhailmidico

11. skinnyman

skinnyman Thành viên

Ừ, máy mình hiện đang là 10.5.8, bạn bảo không thể cài 10.8 với ram 1g thì có lựa chọn nào tốt hơn bản hiện tại của mình không? Với phần cứng của mình như đã nói thì nếu nâng ram lên 2g có ok để cài 10.8 không? Cảm ơn nhé

12. Ng. Thành Trung

Ng. Thành Trung Thành viên

cho mình hỏi, mình cài 10.8 bản retail bằng cách cài update, giờ muốn cài lại mới hoàn toàn cho sạch sẽ, mình dùng Timemachine để backup dữu liệu và apps, liệu sau khi cài xong restore lại bằng Time Machine thì có đc ko?vì mình sợ máy vẫn sẽ bị lỗi như hiện nay.

13. minhquoc85

minhquoc85 Thành viên

Backup bằng Time Machine thoải mái nhé, ko bị dính lỗi của HĐH đâu, đợt trước tôi up lên Lion cũng tương tự trường hợp như thế và sau khi cài lại sạch sẽ, đổ dữ liệu từ ổ cứng vào máy bằng Time Machine ko gặp lỗi j cả!

14. mrshi

mrshi Thành viên

Cho hỏi time machine có backup những app xx không

15. minhquoc85

minhquoc85 Thành viên

OK hết nhé, xxx vẫn như cũ, tạm thời tất cả các app và game tôi đang dùng vẫn chạy bình thường

16. tuanhailmidico

bạn vuhai6 có trên mạng ko nhỉ? Cho mình hỏi một chút xíu

17. vuhai6

vuhai6 www.vuhai6.com

Hướng dẫn của bác đây: http://www.tinhte.vn/threads/1428166/

18. tuanhailmidico

hihi, thanks bạn vuhai6 nhiều nha, nhưng bạn vuhai6 ơi mình muốn hỏi bạn chỉ rõ cho mình cách chia ổ đĩa sau khi cài win trên mountain lion, vì trong link vừa rồi ko có. Mình đã cài win và chia theo hướng dẫn của bạn mà ko được

19. tuanhailmidico

bạn vuhai6 ơi giúp mình một chút đi

20. vuhai6

vuhai6 www.vuhai6.com

Em trả lời ở trên rồi mà: Anh bỏ disk cài windows vào, boot từ nó, có phần repair, chọn repair boot, cho nó tự chạy, sau đó là boot vào windows bình thường.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.