Hướng dẫn cài Recovery - ROOT Galaxy Note 3 Nhật SC01F-N900D & SCL22-N900J - 4.4.2-KitKat

LamBass
29/7/2014 10:35Phản hồi: 155
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã gần xong rom anh em chuẩn bị có phương pháp up rom mới không mất root cũng không mất NFC mà vẫn có recovery 3E gốc nhé.
armani5785
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Vạn Điều Tốt Mình đang ở 4.3 rom tàu đã root và knox 0x1, vậy up rom của bác ko biết có reset lại 0x0 ko, bác có rom thì pm e làm tester cho bác, nói chung cũng có tí kinh nghiệm 😁
@armani5785 Mình xoá luôn knock đi rồi. Để khởi lằng nhằng cái vụ đó bác à
timcuaquy
TÍCH CỰC
10 năm
@Vạn Điều Tốt File tar hả bác chủ
armani5785
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Vạn Điều Tốt ok bác, có rom thì pm e test thử nhé 😁
có ai làm ơn chỉ giúp em root con note 3 sm_n900j cua au được không ạ.em làm theo mà không được không hiểu là lỗi chỗ nào.chạy recovery thì bình thường sau chạy super SU thì có mấy dòng đỏ.thử mọi cách đều giống nhau.em chỉ cần root thôi ai có thể hướng dẫn em với
có thánh nào chỉ dùm em root con note3 au sm_n900j với ah
ROM Cook cho N900J-SCL22 của khựa cho bác nào đang hóng rom của bác VDT
http://bbs.gfan.com/android-7578054-1-1.html
Download http://pan.baidu.com/s/1gd03KmJ?frm=fujian
@LamBass không chơi hàng china nhé
cách unlock của em chỉ dùng cho máy nguyên bản chưa unlock bằng các phương pháp khác nhau mà chưa thành công nhé, nếu đã thử unlock nhiều lần rồi thì em ko dám chắc sẽ thành công đâu. Mình ở Cầu Giấy nhé
cầu giây thì hay rồi. có gần bưu điện ko bạn. mình hay xg đó chơi có dịp sẽ nhờ bạn. nhưg như bạn nói thì có khi cũng khó rồi vì rất nhiều quán bó tay vs con note của mình rồi
e lo tay ngịch dai cài lai recovery no ntn bac giúp e vớihttps://lh6.googleusercontent.com/-.../AAAAAAAADOs/kB5MsVeMdR0/choimobile.vn-zz.jpg
@knightm Máy b là máy gì đã lên 4.4.2 chưa ?
@LamBass cua e la not3dcm sc-o1f e len 4.4 roi e lam nhu bac VDt toi buoc do thj k cai recovery dc
@knightm vào recovey gốc wipe data,cache rồi flash recovery mod
@LamBass e da flash recovery mod no van bj vay huhu h may toan teng anh
gio e dua ve 4.3 roi up len lai 4.4 dc k anh
@knightm ko về dk 4.3. về dễ mất imei hoặc brick
@LamBass h fai lam sao bac.bac co cao kien k e da wipe data,cache toi flash recovery mod thj bj loi nhu hjh..dt thj e fai thao bin
@knightm Flash lại stock 4.4.2 xem sao
e thu flash 4.4.2 lai roi van vay.l..GIO dow ban rom goc 4.4 cua bac lieu co khac k ta
@knightm Vẫn như nhau thôi. Thử khôi phục cài đặt gốc trong cài đặt rồi flash lại xem dk ko. Ko dk thì bó tay luôn
@LamBass tinh hjh la flash recovery no dung im nhu vay ne cai đỏ no ghi là SECURE CHECK FAIL :RECOVERY
Photo-0002.jpg zz.jpg
@knightm thử Recovery này xem dk ko
http://pan.baidu.com/s/1i3eLiLZ
hình như máy bạn đang bật reactivation lock (trong security) thì phải, tắt cái đó đi rồi flash lại xem sao
@dangminhthuan e đã kt nhug k co bat reactivation lock (trong security) bác ơi k biết no bj j nữa
youkouu
ĐẠI BÀNG
10 năm
tềnh hềnh là con của em làm xong đến bước gõ *#27663368378#
cư đứng đực ra đó không vào service mode được.

có bác nao bị như em không, con của em unlock kiểu như này ở 4.3 ok

có thể vào service mode bằng command khacs không, ví dụ *#0011# chẳng hạn, máy e vào được bằng command này nhwung em không hiểu là làm trên đó các bước sau có unlock đc không,
bác chủ thớt giúp em với
em ko thể flash đc file supersu cho SC-01F 4.4 đc các bác ơi.nó báo cái chi ý.ko nhận thể nhớ trong recovery
ko flash recovery cho note 3 au bằng file recovery ở đầu trang được, bác nào biết nguyên nhân ko nhỉ. Flash xong thì vẫn là recovery gốc
youkouu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bản stock sao bác không vào trang chủ của ss mà down.
youkouu
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko bác nào bị giống em à, root ok, nhưng gõ :#27663368378# không vào được service mode.
toilatuantk
ĐẠI BÀNG
10 năm
chào bạn cám ơn bạn vì đã chia sẻ
mình có chút vấn đề sau khi up rom làm các bước mình nhưng dén doạn này thì khong có wipe data/cache và mình chọn dại 1 cái wipe data/... khởi động lại máy thì như là làm với máy mới , gõ lệnh #" không được mong bạn giúp cám ơn bạn
N3 Docomo chạy rom S5 dành cho N9005.
Chỉ còn lỗi NFC, mọi thứ đều ok

Đổi kernel
@lelong3010 Bác cho em xin cái link được không, em không cần xài cái NFC làm gì
@lelong3010 bá quá anh ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119