Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cài Rom CM7 (tiếng Việt) cho samsung captivate

bshuy2003
14/8/2011 4:41Phản hồi: 710
710 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã xong tìm ra được nguyên nhân rồi ZIN ZIN ạ, bắt đầu từ đâu bây giờ nhỉ....
Thôi bắt đầu từ ROM: bạn dùng bản rom gì nếu giống như tôi nghĩ và đã làm thì bạn dùng bản stable... bản này tôi bị mắc lỗi giống hệt bạn về tất cả cái kia---> tôi thấy chương bên topic "SGS những rom tốt nhất...." (cái topic mà bạn cũng vào kêu than về CM7 ấy) nói là hắn chả bị làm sao nên tôi mới nhớ đến chuyển ROM sang bản Nightly... quả nhiên ăn luôn... còn tôi không vào được google là do tôi quên cứ nghĩ là mình đã flash app của google rồi nên mới bị cái quả không vào được google.
Sau khi flash bản nightly thì việc đầu tiên tôi thử là titanium và ... ăn ngay không bị FC( trước khi cài và dùng Titanium tôi cũng chắc cú vào chuyển language sang Eng(canada))... quả nhiên máy của tôi sau đó cũng chả bị 1 lỗi gì cả, từ FC market cũng không luôn... túm lại là chuyển sang bản nightly thì chả bị sao.. tôi lấy bản mới nhất là bản 147 full...
Thông tin để ZIN ZIN mừng nhá

---------- Post added at 02:46 PM ---------- Previous post was at 02:38 PM ----------

Mình chả bị làm sao cả, sau khi cài bản nightly 147 thì chạy phe phé chẳng lỗi gì thậm chí cả cái load mã kia của bạn luôn... hehe có vẻ thích cái CM7 này rồi đấy
He he cám ơn bác, tôi đã up được rùi, ngay sau khi có 1 vài bác cảnh báo nguyên nhân có thể do vụ language nên tôi đã thử lại và đã ok. Dungf đc 2 ngày nay rùi rất thích, mặc dù lúc đầu k bị fc maket, down thoai mái, nhg bây h lại bị lại lỗi đấy nhg vẫn chấp nhận đc. Rom CM7 thật tuyệt, k muốn đổi nữa hehe
Bạn nói đúng. Tôi đã thử cả bản stable và bản nightly mới nhất đều thấy chúng chạy tốt, chưa thấy có lỗi gì dù nhỏ. Từ đó có thể kết luận rằng rom CM7 rất ổn định với captivate. Hôm qua tôi vào cyanogenmod setting, thử ép xung CPU lên 1200 MHz, máy chạy cực nhanh luôn. Nhưng các bạn chớ bắt chước nhé, tốn pin hơn nhiều đấy!
Trên diễn đàn về captivate, mọi người khi cài rom CM7 bản android 2.3.7 nhiều người cứ đòi đổi kernel khác, buồn cười thật. Kết quả là bị treo ở logo. Chẳng nhẽ kernel mặc định của CM7 không tốt hay sao? Dùng thêm tast killer, để máy qua đêm chỉ tốn có 1% pin, vào net chỉ kém samsung galaxy s2 một tý, ram nhiều, thế không phải là tốt lắm rồi sao?
Làm như hướng dẫn ở #1 cả buổi tối đến 20 lần. Nhưng đến lúc chọn rom để flash được 1,2 dòng thì tự khởi động lại. Sau đó cứ reset liên tục Cyanogenmod. Về stock đến 20 lần,( làm đúng như hd ở #1thử với cả boot cap $ boot i9000 dis lagfix đều như vậy. Thấy ae dùng CM7 sướng quá mà không sao up được. Quay về 9.2 NL thì lại ok. Mong BsHuy và ae tư vấn cách khắc phục.
ai biết cách tắt đèn mấy cái phím cảm ứng mỗi khi có sms hay cuộc gọi nhỡ ko, mò hoài ko đc :hot:
khanh248
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác bshuy có thể up lại google app được ko?link die rồi ạ. còn em lấy trên trang chủ của CM thì sau khi up google app.apk thì khởi động đơ luôn tại màn hình xoay tròn đầu tiên của CM7 😔.e đang phải dùng CM7 chay đây
Chú Huy nhiệt tình thật đấy. Cháu cứ vọc đt cho chán, nếu lỗi thì hôm nào cháu lại mang qua làm phiền chú nhé. hi.
Bạn về rom gốc 2.1, nạp bootloader gingerbred của AT&T. sau đó nạp kernel orient để mồi vào recovery. Đến đây thì wipe cache, wipe data, wipe devil, wipe battery. Sau đó hãy install zip from sdcard. Chọn bản rom mình cần để cài. Cài rom xong thì cài tiếp gapps là xong.

---------- Post added at 06:18 AM ---------- Previous post was at 06:17 AM ----------

Mã đó vẫn chạy mà.

---------- Post added at 06:20 AM ---------- Previous post was at 06:18 AM ----------

Vào cài đặt cuộc gọi, bỏ dấu ở mục MISS CALL NOTIFY đi là hết.

---------- Post added at 06:22 AM ---------- Previous post was at 06:20 AM ----------

CM7 này xây trên nền gingerbread, do vậy bạn phải lấy apps ngày 28-8 mới chạy ngon. Thiết nghĩ không cần up lại link nữa phải không bạn.

---------- Post added at 06:27 AM ---------- Previous post was at 06:22 AM ----------

Chú chỉ giúp những người đáng thương chứ không giúp những kẻ NGU. Cháu được chú hướng dẫn nửa buổi chiều mà vẫn không học được cách tự mình up rom hay sao? Nếu không dám up rom thì đừng vọc nữa. Chú không giúp cháu lần thứ hai đâu. Mà cháu nên biết câu này "Đàn ông thời nay không biết cách up rom thì gái không theo đâu".
hic, gái nó theo ai phôn chứ theo gì sam sung ghẻ của cháu hở chú.
thấy mấy bài trên forum đều khuyến cáo nên dùng lab để up rom, mà cháu thì chỉ có máy bàn cùi thôi.
với lại, rảnh thì qua chú tám chuyện chơi thôi. hi.
à, sao cháu thấy cái danh bạ và cái camera của CM 7 này cùi hơn cái Continuum v6 cũ của cháu chú ạ.
bshuy ơi CM7.1 mình sử dụng với boot i900 được kg Bác?
anphazero
TÍCH CỰC
12 năm
nên sử dụng với Boot I9k bạn ah
Danh bạ thì không tệ. Còn camera thì cháu down camera 360 về mà cài.
cái danh bạ của bản cũ, khi cháu vô danh bạ, nó hiện danh bạ và bên trên là cửa sổ search cho mình luôn, tiện hơn ạ.
Còn cái camera của bản trước, khi cháu quay video có nút dừng lại và quay tiếp, quay video cũng tiện lắm chú ạ. ko biết cái 360 có chức năng đó ko?
à, chú up cho cháu xin mấy cái livewallpaper của CM 7 nhé. Cháu về nghịch xóa hết mấy cái livewallpaper đẹp đi rồi ạ.
Chữ của cháu quá xấu, chú chẳng hiểu gì. Muốn quay phim đẹp cháu dùng 58lgC.
Loay hoay mãi cũng up được 😁. Con Cáp ti vơ của mình có vẻ không hợp với talon :D. Về 2.1 => root=>Bỏ thẻ nhớ=>Chơi cái speedmod-kernel-i897-k13c-500hz mồi thì lại ok. Rom này nhanh và mượt phải biết, pin cũng tốt. Tuy nhiên cái giao diện nó bé quá (5 icon) lại vuốt dọc => nhìn hơi rối mắt. Up thử để cảm nhận nhưng không thấy thích bằng MIUI nên lại " con đường xưa em đi":D. Ai thích sự ổn định và yêu cầu thẩm mỹ không cao có thể dùng được.
up xong dùng được mấy ngày lỗi quả gọi điện, mình gọi thì không sao người khác gọi mình nói họ nghe được họ nói mình chả nghe gì... chán như con gián thôi về SGS vậy thôi, tiêc lắm nhưng chả biết làm sao
Lỗi này do sóng yếu chứ không phải do rom. Xử lý đơn giản. Vào mạng di động, chuyển 2g only là xong. Có thể cài đặ chức năng này ngay trên thanh chức năng ở phía trên màn hình chủ.
Bác có thể cho biết tên pm đấy được k, cám ơn bác! Tiện đây tôi hỏi thêm bác có biết pm nào ma chuyển từ 3G về 2G GSM hẳn luôn k. Muốn như vậy tôi cứ phải vào seting tick bỏ enable data, xong khi chuyển sag 3G lai seting tick enable data, thật la bất tiện. Cám ơn bác!
Việt.dz
TÍCH CỰC
12 năm
Anh vào setting=>Cyanogenmod=>interface=>Notification power widget=>widget buttons=> Toggle 2G/3G
Như vậy anh có thể chuyển đổi giữa 2g/3g đơn giản hơn ngay trên notification.
Sent from my SGH-I897 using Tapatalk
Cái này hình như cũng không đúng đâu bác sỹ 1 súng ạ, mình làm sạch máy, thậm chị format lại luôn SD card, rồi cài, nhưng để 3G vẫn có thể nghe gọi được, chuyển sang 2G thì thi thoảng vẫn dính cái lối kia.. chán thế chứ, ROM CM7 này mình khá thích vậy mà cứ dính mấy cái lỗi ABC kia ức chế ghê
e đang dùng SGS VN 2.0, boot 9k, e up thử dùng Cm7.1; để qua đêm chế độ airplane mode pin sụt 2%; con để bt thì cứ 20p mất 1%; e nghĩ do sóng gió kém, bshuy tư vấn e thêm được ko ?
Sao CM7.1 lệnh *#0228#* và nhiều cái *# nữa kg dùng được vậy các Bác? chuyển từ 2G sang 3G thì nó dò sóng từ 5 đến 10 phút mới có sóng 3G ( ở ngay TP). híc híc.... dùng con v6 chuyển 2G sang 3G nó nhảy lên liền mà?
Không cần để chế độ airplane làm gì, nhỡ ai gọi ban đêm có việc khẩn thì sao? Bạn cài task killer, trước khi đi ngủ mở task killer làm một phát, sáng hôm sau pin chỉ sụt 1-2% thôi.

---------- Post added at 01:41 PM ---------- Previous post was at 01:37 PM ----------

Cái lệnh bạn nói thì tôi không rõ, nhưng nếu bạn và cyanogenmod setting, vào wiget chọn mục chuyển 2g/3g để đặt chúng trên thanh chức năng sẽ tiện hơn. Tôi chuyển qua lại từ 2g sang 3g chỉ mất 1-3 giây thôi, đâu có lâu như bạn nói. Các rom khác cũng nhanh đến thế là cùng.
Mình có đem 2G.3G ra thanh chức năng rồi, nhưng đang 2G chuyển sang 3G minh click cho nó một cái, đợi trên 5 phút mới có chữ 3G! hícccc.
Bạn cứ click là nó chạy, còn bao giờ có chữ 3 g thì mặc kệ nó. Nói đơn giản thế này, khi chuyển sang 2g/3g thì máy chạy đồng thời cả 2g và 3g. Sóng 2g thì đã có sẵn, điện thoại sẽ dò sóng 3g. Khi nào bắt được sóng 3g thì cột sóng sẽ hiển thị cường độ sóng, đồng thời chữ 3g mới xuất hiện trên thanh chức năng. Tùy vị trí của bạn sóng 3g mạnh hay yếu mà chữ 3g xuất hiện nhanh hay chậm. Khi chữ 3g chưa xuất hiện, máy vẫn có sóng (2g), nếu có ai gọi tới, bạn vẫn trả lời được.
love89
CAO CẤP
12 năm
chán wa chờ hoài mà ko thấy bsi hồi âm.

---------- Post added at 04:56 PM ---------- Previous post was at 04:53 PM ----------

cho cháu xin bản cm7 ổn định nhất pin khỏe và có tiếng việt dc ko a!
khanh248
ĐẠI BÀNG
12 năm
bshuy có cách nào làm đèn màn hình sáng lên không ạ? so với các rom trước thì đúng là CM7 hơi bị tối nếu để autobrightness
Hôm qua tôi đã cập nhật lên trang nhất câu trả lời cho bạn rồi. Hơn nữa, tôi còn trả lời thư riêng của bạn, bạn chưa đọc à? Đó là bản stable ngày 10-10-2011.

---------- Post added at 08:53 AM ---------- Previous post was at 08:51 AM ----------

Tôi không để chế độ đèn nền auto đâu, để đèn nền chừng 30-40% là vừa. Cứ gì phải để ở chế độ auto hả bạn.
haisinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
rom cm7 co thay được % pin không bác? Không biết em thay kiểu gì mà toàn bị lỗi. Bác làm ơn hướng dẫn em được không ạ?
Rom cm7.1 dùng nói chung là OK chỉ có 2 lổi này mà làm mình chán quá:
1. từ 2g chuyễn sang 3g lâu khủng kiếp, chỉ toàn lên chữ E, hiếm lắm mới có chữ H or 3G!( ở ngay TP mới tức)
2. Các lệnh *# kg sử dụng được? nạp tiền bấm *#1oo# kg nhận luôn. chỉ duy nhất có lệnh *101# là OK.
CÁc Bác có ai bị giống mình kg? mình sd boot i9000 và kernel platypus.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019