[Hướng dẫn]Cài ROM Froyo tiếng Việt (DXJPA) cho Galaxy S Captivate

crazyfffan
4/1/2011 9:26Phản hồi: 57
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lộc
TÍCH CỰC
13 năm
[MENTION=30532]tvkkido[/MENTION]: bác kết nối usb ở chế độ usb debugging là sẽ thấy cái đó.
tvkkido
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đặt như thế rối nhưng nó chỉ hiện lên ổ chứ ko truy cập vào ổ duoc bác ah
Lộc
TÍCH CỰC
13 năm
[MENTION=643007]crazyfffan[/MENTION]: kernel I9000_reoriented_v2.3.0_novoo work rất tuyệt trên Captivate nhé bác.
tvkkido
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác cho xin bản kenel này thử phát,bản 2.2.4 của chủ thớt cũng rất ngon

Thành thật khuyên anh em flash bản Rom này,rất good (Em test hết các bản bên xda rồi,ko bản nào được đủ 2 thứ:ổn định+pin ngon)
Bản này lại còn có cả Tiếng Việt,tập thành thạo gõ tiếng việt bằng Swype nữa thì ko gì bằng.
Chắc phải đợi thằng i9000 nó lên 2.3 mới flash tiếp bác Lộc nhỉ

Ah mà bác hay fixlag bằng thằng nào?cho và hd em làm cái (cũng ko quan trong nhưng thử tý,nếu ko ok thì disable lagfix đi)

Có bác nào biết chỗ dán màn hình Captivate ở HN ko nhỉ?

Kiếm được bản kenel 2.3 của bác lộc rồi,trước khi đi ngủ flash cái,thằng này flash xong nó cũng lảm nhảm như ma làm ý nhỉ 😆

Như vậy là em đã sưu tập được 10 em kenel rồi 😁
Captivate có nhiều Kernels work tốt, ngoài I9000 Reoriented e còn thấy Firebird, Speed Mod, SetiroN's, Gllitterballs work cũng rất tốt. E đã thử qua 😁

---------- Post added at 08:42 AM ---------- Previous post was at 08:33 AM ----------

Lagfix bác dùng Voodoo ấy, link ở đây. Bác dùng Odin3 để flash nhé. Thông thường e thấy các bản rom cook đều lagfix rồi :D
Dán mh bác qua chỗ bác Toàn ý, 144 Triệu Việt Vương bác nhé
Lộc
TÍCH CỰC
13 năm
À, ý em là dùng cái kernel reoriented 2.3.0 no voodoo cho bản dxjpa này mà. Các kernel khác ko work trên bản này.
Sr e hiểu nhầm ý bác. Đũng là thấy cảnh báo only 2.2.1... nhưng bác Lộc chuột bạch rồi các bác xài rom này xơi thôi 😁
tvkkido
ĐẠI BÀNG
13 năm
kernel 2.3 em lấy trên xda sài trên bản này ko ổn,em nạp đầy pin,ko động đến điện thoại 6h mất 23%(dislay:66%,3G:24%,Phone:12%)
Bình thường bản kernel tốt thì dislay:99%

Em flash lại kernel 2.2.4 của chủ thớt,rất ổn
Lộc
TÍCH CỰC
13 năm
Bác xem lại có nhầm lẫn gì không? Kernel em dùng là reoriented 2.3.0 no voodoo, là file này nè I9000_reoriented_v2.3.0_novoo.tar chứ không phải cái I9000_reoriented_v2.3.0.tar đâu.
crazyfffan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác làm chuột bạch trước đi, em thấy nó cảnh báo đối với bản 2.3.0 là:
Nên không dám thử, vả lại bản 2.2.4 em dùng chưa thấy lỗi gì, pin tốt, sóng khoẻ.
À, thành thật khuyên các bác disable cái voodoo lag fix đi nhé, ngốn pin kinh quá.
Cách disable: tạo thư mục sd/voodoo/disable-lagfix trên thẻ nhớ chính của máy rồi reboot. Mất chừng 8 phút.
Lộc
TÍCH CỰC
13 năm
Chuột với bạch gì nữa, em đang chạy nè. Không có lag fix nhưng mà vẫn smooth lắm nhé, quan trọng là được cái ổn định và giải quyết được vấn đề pin.

Có điều phải làm lại các bước chứ không flash trực tiếp vào được đâu, sẽ bị lỗi boot máy bị treo đấy. Nên backup trước rồi hãy làm.
Lộc
TÍCH CỰC
13 năm
Mới test pin bản rom này với kernel I9000_reoriented_v2.3.0_novoo trong tình trạng

Pin: 99%, wifi và auto-sync được turn on.

Mở phim xem liên tục thì sau ~6h40p máy còn 10% thì ko cho mở movie nữa.

Như vậy là cũng ổn phải ko nhỉ?
tvkkido
ĐẠI BÀNG
13 năm

Được như thế rất ổn,em flash bản 2.3 ko có chữ novoo...
Nói làm gì nhiều,bác phang lên mediafire hay 4shared cho em thử phát

Àh thôi em tìm được rồi,sáng nay em quá bận nên ko để ý bản novoo
kaitokids
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao e cài xong vẫn là tiếng anh nhỉ, chuyển sang tiếng việt ở đâu vậy các bác. tìm trong setting mãi ko ra? mà theo e thấy dùng swipe không tiện lắm, cứ IME mà tiến thôi
tvkkido
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác Lộc flash bằng clockwork hay Odin?Mình fash bằng Odin nó chét luôn ở logo Galaxy S,vào recovery nó báo ko moutoni được ổ nên chết là phải
Em thấy cái kernel của chủ thớt rất ổn,trưa nay em vác máy đi pin còn 72%,cũng lướt web khoang 1h,tối ngồi nhậu 3h dưới hầm( ko có sóng nên thấy cái 3G nó ngốn pin lên 37%) em về vứt máy đó làm cho thằng bạn con X6 mai nó lấy gấp giờ mới xong.Hiện nay là 5h sang,pin e còn 42%.Vãi chưởng chưa
Lộc
TÍCH CỰC
13 năm
Em đã bảo phải làm lại từ đầu nếu flash 2.3.0 novoodoo mà
tvkkido
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế này thì thôi chả làm nữa kẻnel 2.3 có jif mới ko?
crazyfffan
ĐẠI BÀNG
13 năm
HÌnh như k0 😕
Kernel 2.3.0 được mod để chạy với Android 2.2.1
Còn nếu đơn giản chỉ muốn cài kernel no-voodoo thì ta disable nó đi là xong
tạo thư mục disable-lagfix trong sd\voodoo
Restart.
Pin được cải thiện khá nhiều sau khi disable lag fix
Mà sao mình dùng bt không thấy nó bị lag gì cả nhỉ? Trơn tru đấy chứ.
Samsung quý ở cái Touchwiz, tải những Launcher khác về xài làm gì mất cả chất, mình nói thật đấy.
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hoàn toàn ủng hộ việc giữ lại TouchWiz, nhiều người nghĩ nó hơi giống giao diện của Iphone nhưng thực sự dùng nó mình thấy tiện hơn là Launcher pro. Cách sắp xếp ứng dụng theo từng trang dễ quản lý và tìm ứng dụng hơn là để thành 1 dải cuộn theo chiều dọc giống như Launcher pro hay giao diện mặc định của Android. Up biết bao bản Rom nhưng bản nào hầu hết cũng phải cài lại cái Touchwiz để xài nên nhiều lcus hơi cực vì các bản rom cook chủ yếu dùng Launcher pro.
chính xác TWiz thấy đẹp và pro hơn , dùng nó củng mượt nữa , ah cho mìn hỏi có tiếng việt chp Vibrant ko vậy !
Mình thì ko nghĩ vậy TouchWiz luôn là cái mình remove đầu tiên sau khi up rom. Nếu rom đó có tích hợp TouchWiz =))
Hix, bác nào giúp em với, em làm đến bước 4 cài cái "One Click Stock Flash" xong rồi không khởi động được nữa.
Nó flash lên cái màn hình AT&T rồi restart hoài.... 😔
Không vào được Download Mode bằng cách bấm Vol Down + Power + Home lun :(
[trước đây em vào được, chắc ko phải do lock phần cứng]
anccc2
ĐẠI BÀNG
13 năm
Link này die rồi bác chủ topic ơi : /android/firmware/I9000DXJPA_COMPLETE.zip
link die roi ban oi link DXJPA y
crazyfffan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác đừng cài ROM này nữa, chuyển sang dùng Gingerbread đi, hướng dẫn up ROM ở đây:
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/sgs-captivate-tong-hop-cac-rom-gingerbread-tot-nhat-update-lientuc-666684/
Nhớ chọn cái Continuum 5.4.1 ấy nhé, up ROM nhanh và rất đơn giản.

ROM này không có tiếng Việt nhưng vẫn có Swype tiếng Việt, lại còn có rất nhiều thứ tiếng nữa như Nhật (gõ bằng romaji), Trung giản thể (gõ theo Pinyin), Trung phồn thể (gõ theo kiểu chú âm phù hiệu), Thái, Hàn, Ý, TBN,....
Ngoài ra, giao diện trông đẹp hơn hẳn, đặc biệt là pin dùng được lâu hơn, xem phim nuột hơn hẳn nhất là với file flv và mkv
link died chủ thớt ơi,làm ơn fix dùm em,em rất cần bản rom có tiếng Việt,cảm ơn bác ạ!
ROm tiếng việt thì dùng CM7 đấy. Chắc chủ thớt bỏ topic rùi
ai giup minh voi?

con captivate cua minh k su dung duoc 3g du da cai o nhieu quan nhu 540 truong dinh chi su dung duoc edge thoi. ai biet cho nao chi cho minh voi. thank nhiu.
shaidel
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ thớt cho mình hỏi sau khi mình up rom như cách trên xong máy có bị khóa mạng lại k?
boi vi minh up rom 1 lan đã bị khóa mạng nên hơi ghê tay, máy mình là Captivate i897
crazyfffan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc bác nhầm, máy đã mở khóa thì không thể bị khóa mạng lại. Tôi cũng dùng Captivate như bác.
Chiến đi, Galaxy S được cái dù khi flash có bị lỗi cỡ nào đi nữa vẫn khôi phục được, sợ gì.
cuduc234
ĐẠI BÀNG
12 năm
link die hết mẹ rồi còn gì nữa mà down

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019