Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cai viber cho iphone 3g(nghe gọi nhắn tin....miễn phí bằng w

phuong danh
12/10/2011 5:16Phản hồi: 23
Cài VIBER từ APPSTORE,khi vào đăng kí các bạn sẽ bị lỗi ko thể nhập số điện thoại của mình vào để hoàn tất đăng kí đc.ko sao các bạn có thể làm như sau:

1.Xoá VIBER đã cài đi.Vào SETTING/NORTIFICATIONS turn off.

2.Vào CYDIA/SEARCH tìm và cài đặt ứng dụng PUSH DOCTOR.(Ở bước này lưu ý cần phải UPGRADE lại CYDIA bằng cách vào CYDIA/CHANGES/REFRESH hoặc UPGRADE nếu ko bạn sẽ bị lỗi khi cài thêm ứng dụng mới.)

3.RESET IPHONE(có thể giữ HOME+POWER cùng lúc cho máy tắt rồi tự khởi động lại,đến lúc hiện TÁO thì thả 2 phím ra)chắc ăn thì làm 2 lần để bảo đảm PUSH DOCTOR đã đc cài và có tác dụng.

4.SETTING/NORTIFICATIONS turn ON

5.APPSTORE/VIBER Install.Vào VIBER tiến hành đăng kí lại.Nếu như hoạt động bình thường thì các bạn đã quá may mắn rồi.

Theo kinh nghiệm của mình thhif thương xảy ra 1 số lỗi như sau:

-Đang cài PUSH DOCTOR thì bị lôic và IP tự thoát ra màn hình HOME hoặc ko thể hoàn tất cài đặt PUSH DOCTOR/Cài đc PUSH DOCTOR nhưng khi vào đăng kí vẫn như cũ,ko thể tiếp tục cài khi nhập số điện thoại....

Nếu bị lỗi các bạn làm như sau:

Vào CYDIA/MANAGE/PACKAGES/Xoá PUSH DOCTOR đi.Thoát ra xoá VIBER,Turn OFF NORTIFICATIONS.RESET lại IPHONE.
Sau đó vào CYDIA cài PUSH FIX,quá trình thực hiện cũng giống như khi cài PUSH DOCTOR vậy.Và nhớ luôn RESET lại máy mỗi khi cài mới ứng dụng PUSH FIX hoặc PUSH DOCTOR.Sau đó cài VIBER lại và TURN ON NORTIFICATIONS rồi vào VIBER đăng kí!
Mình đã thực hiện cài thành công trên tất cả máy 3G,hướng dẫn hơi dài dòng và rắc rối nhưng cố gắng thì chắc chắn các bạn sẽ cài đc ứng dụng này thôi

*IPHONE 3G chắc chắn cài đc VIBER chỉ cần kiên nhẫn cài PUSH DOCTOR hoặc PUSH FIX 1 TRONG 2 cái này/TURN OFF NORTIFICATIONS khi xoá ứng dụng và phải RESET lại máy(2 lần cho chắc)/Sau khi cài xong các ứng dụng nhớ TURN ON NORTIFICATIONS lên trước khi vào VIBER đăng kí.Vậy thôi!

CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG............

Quảng cáo

23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình làm theo cách của bạn nhưng vẫn ko được.bấm vào viber nó cứ hiện cái bảng 'connect to itunes to use push notifications' rồi tự out ra màn hình ngoài.Mình có thử down về bản viber cũ nhất,thì vào được nhưng lúc nhập sđt thì nó ko cho continue.HELP!
xin giúp đỡ mình xài IP 3GS V4.3.3
đã làm theo hướng dẫn nhưng làm wa`i k được. Khi vào Cydia nó cứ chạy cái gì wa`i k biết, mà xài cái apps thì nó kêu đăng ký apple ID, sau khi đăng ký và xác nhận, nó bắt nhập số thẻ visa, phức tạp quá.

Các ace nào có cách khác hay hơn đơn giản hơn k? vui lòng giúp đỡ

Yahoo: dohopusa@yahoo.com

thank you nhìu nhìu
Sao mình ko tìm được Push Doctor hay Push Fix trong Cydia vậy? Có cần add source gì ko bạn?
bạn add source này http://iphone.gsm.vn/ hoặc http://cmdshft.ipwn.me/apt/
Các ban cứ làm theo bạn Phuong danh tuần tự như trên thì chắc chắn sẽ được.
SETTING/NORTIFICATIONS turn off.

cho mình hỏi mục này là chổ nào vậy
Jup minh voi. Lo tay xoa mat viber dang ky so dt dang dung. Sau do dơ lai cai van so dt cu k dc. Mong cac ban jup do. Cam on nhieu
Sao mình ko tìm được Push Doctor hay Push Fix trong Cydia vậy? Có cần add source gì ko bạn?
Mình cũng ko thể vượt qua được bước này. giúp mình với. thank nhiều.
ban o dau vay cho minh sdt!!
nó vẫn cho chạy Viber nhưng mà khi có tin nhắn với có ai gọi thì nó lại ko báo thế sửa thế nao đây bro? Iphone 3g lock bb 5.12.01
Các bác cho hỏi: Máy em iphone 3G, đã nâng cấp iOS 4.1 đa nhiệm, cài viber thành công. Tuy nhiên viber không thể nhận cuộc gọi khi không đang bật (kể cả đang chạy ngầm cũng ko nhận được cuộc gọi), hiện tượng là nó ko báo gì cả, mặc dù máy bên kia đang gọi.

Đã bật hết các notifications vẫn ko được. Bác nào gặp lỗi này rồi chỉ cho em với.

Many thanks!
NCMINHHD
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hiephv Máy mình cũng bị như bạn này , không biết có pro nào có cách khắc phục không ? Thanks!
chủ topic đâu rồi ấy nhỉ?
Mình cài push doctor không được nên cài làm như chủ thớt xong giờ cydia trắng trơn...k load được cái gì nữa...hichic...😔
Sao mình làm kiểu gì mà nó chỉ có vài số có dấu viber là sao nhỉ...😔
@haomaru_hp91 cài lại fw gốc rồi nâng bb lên sau đó unlock bằng ultrasn0w và dùng sam! bảo đảm được!
@henryhamchoi ??? Bác nói gì thế??? mình bản world mà...@@
@haomaru_hp91 hix! vậy thua roài! mình làm được mừng wa nên lên giúp bồ phát mà!
3g nếu k mở đa nhiệm thì nó bt nó có đa nhiệm đâu mà báo cho các bác khi có cuộc gọi hay tn. Chỉ khi các bác mở nó lên vào đang dùng thì nó báo thui. E nói có gì sai các bác đừng chém! Hì
sao mình cài viber kg vào dc iphone vậy thớt ui, máy mình iphone 3g fw 4.2.1 bb 6.15. Thanks
Mình bị y chan như bạn, mình đang xài iphone 3g fw 4.2.1, nó đòi fw 4.3
xin hướng dẫn cài chon 4s với bạn ơi
sao ko được hic, làm đúng hết mà vẫn ko continute lấy code được gì hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019