Hướng dẫn cài WIN Ngay Trên Mac không cần dùng qua BOOTCAMP(có Hình ảnh )

quan221188
15/8/2012 11:2Phản hồi: 360
360 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao mình khởi động win 8 màn hình được có vài s là màn hình đen thui......
macbook air 5,2
Đã cài thành công Windows 7!
Thank chủ Topic nhiều, công sức qua giờ thức đêm!
Nếu có cơ hội thì xin mời chủ Topic ly cafe!😃
@Lasong cám ơn bạn 😃
khả năng tối nay up bản 8.1 64 bit
mình cài win 8.
xong hết rồi đang đợi máy chạy mà ngồi 15p rồi mà cài đặt được có 1 chút xíu. nó không cài thêm gì nữa đứng im luôn. 😔
nó cứ vậy. không nhúc nhích gì cả.
mình đã cancel, phân vùng và làm lại nhưng cũng tới đây xong nó lại dừng
Ảnh chụp Màn hình 2014-07-14 lúc 02.25.38.jpg
mình tải win8,64bit.clone của thớt rồi, phân vùng win Fat 50gb, chạy winclone lên nó báo thế này đây ạ

mình đang dùng 10.9
@kungfu9999 mà k phải đây là do bạn làm sai .. bạn đay là tạo image chứ k phải restore 😃
@quan221188 chứ chạy winclone lên đã ko thấy retstore ở đâu hết mà
@quan221188
Sao không ai giúp mình hết vậy. please!!!!!!!!!!!
@nguyendinh_bao tải lại rồi restore lại bạn ! khả năng lỗi lúc bạn nối file clone
bạn đọc kỹ lại rồi làm lại nhé .... như bạn làm là tạo winclone chứ phải phải cài win !
@quan221188 thớt ơi mình cài được rồi, cài bootcamp nhận đủ driver rồi nhưng mà sao vào 1 lúc lại bị đơ hết, bàn phím, track, chuột, màn hình đứng im, phải ấn giữ nút nguồn mới tắt được, bị vài lần lun rồi.
còn nữa: làm sao để ẩn phân vùng mac os đi, để đó virus nó phá thì toi lun mac nữa
@kungfu9999 mình đã viêt ở đầu rồi mà .. đặc điểm 1 số dòng mac bị treo do chạy bạn phải disabe dynamic đi

1. bạn vào cmd
2. ban mở vs quyền Admin
3. bạn đánh dòng lệnh này bcdedit /set disabledynamictick yes
vô mạng xíu là bị đơ, tê liệt tất cả, phải tắt nguồn với win8 thớt ơi, win chưa được active nữa
Ok nhưng vẫn bị tê liệt sau 1 khoảng thời gian, lúc lâu lúc nhanh.
Ps: win 8 mất active, mac air 3,2.
@kungfu9999 ..... lại 😃
Có phải win+x+a rồi gõ bcdedit/set disabledynamictick yes rồi enter ko
@kungfu9999 chỗ bcdedit phải có khoảng trống ma bạn .. active thì tuỳ bạn thoi >"<
Còn vụ mất active có nguy hiểm ko bạn
Máy mình md101. đã xog driver. win 8.1 BootCamp5.1.5621
Bị lỗi các phím f1, f2 f3 f5 f6...
nó không thực hiên các thao tác tăng giảm độ sáng màn hình và bàn phím (bàn phím ko sáng luôn) chức năng tăng giảm, tắt volume cũng ko dùng được. đã vào boot camp tick vào keyboard mà vẫn không được. ai giúp mình với
@nguyendinh_bao bác down bản chuẩn bootcamp của nó k ý
sao mình lại bị lỗi bàn phím rồi, vào màn hình đăng nhập mà ko thể nhập được, bàn phím ảo cũng bị lỗi ko lên luôn. bó tay rồi
@kungfu9999 Nếu mac vẫn dùng bth thi xem lại xem là có ccài nhầm chõ nào k
@quan221188 cảm ơn bác, mac air 3,2 mà chạy Lol mượt kinh
yamario
ĐẠI BÀNG
10 năm
khi nào chủ thớt mới up image bản win 8.1 nhỉ, hóng lâu quá 😃
@yamario dạo này busy quá ... đêm nay up vậy thất hẹn quá
các bác ơi, e dùng MBpro cài image win 8 ở trên mà ko đc, cứ báo lỗi check parition ID... các bác giúp e với ạ. Screen Shot 2014-08-09 at 23.27.03.jpg Screen Shot 2014-08-09 at 23.27.34.jpg Screen Shot 2014-08-09 at 23.27.49.jpg
@tuanhunghp đã cho file winclone vào trong application chưa bác
À. E clone đc rồi. Nguyên nhân là do để 4 partitions. Khuyến cáo mọi ng để 3 par: 1 mac, 1 win, 1 recover hd ẩn. Mún có phân vùng data chịu khó xóa vùng rec ẩn kia đi, nhưng sau này cài lại mac lại mệt. Tks bác quan221188 nhé, Win 8.1 rất ngon :v
@tuanhunghp mình chưa up dc 8.1 mà bạn ... bạn chia bao nhiêu phân vùng cũng được .còn nếu mà bạn chia 2 phân vùng ntfs thì 3 ổ thôi .. con 1 ntfs thì bạn có thể chia vô số Mac extend
@quan221188 Vâng. E clone cái win 8.1 của bác ở trang 1 ngon mà, cái link fshare có 1 đống part í, e chưa thử chia như bác, chắc là đc, trong win e vẫn thấy ổ phân vùng Mac.
mà bạn nào làm ơn cho mình xin cái tk fshare vip hoạc 4shared chứ k thì lại up mấy chục part thì chết đòn
Máy e chip core i7, ram 8gb xài bản win 8 64bit của bác chuẩn luôn. Hihi. Tks bác nhiều.
bác nào cho xin cái tk fshar vip up bản 8.1 fullsoft với nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019