[Hướng dẫn] Cài Windows 8 - 8.1(x86-x64) nhận đầy đủ driver cho Macbook không được Apple hỗ trợ

giangchaugc
10/9/2013 13:17Phản hồi: 216
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kendy456
TÍCH CỰC
10 năm
Bootcamp 5x đã hỗ trợwin 8.1 nhé
giangchaugc
ĐẠI BÀNG
10 năm
😃

Vấn đề là máy không được hỗ trợ để cài Bootcam5, nên mới phải tìm cách cài nó vào máy để nhận driver, thiếu driver nào thì lại tìm cách cài bổ xung,
longdao0429
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã làm theo hướng dẫn của bạn và cài được Win8 64 cho con MBP MC371 mid 2010. Có vấn đề vẫn chưa xử lý được mặc dù cài lại Bootcamp 5.0.5033 nhiều lần rồi: phím Fn không có tác dụng, phần chỉnh Độ sáng trong Bootcamp Control Panel cũng không hoạt động được, mình không thể tăng giảm độ sáng màn hình, đèn nền bàn phím và âm lượng.
Bạn có thời gian rảnh cuối tuần không ? Hẹn giao lưu ở cafe Tinhte một chút
Prusten
TÍCH CỰC
10 năm
@winvn92
Ủa em tưởng máy của bác Mid 2010 là có hỗ trợ trực tiếp Win 8 rồi chứ sao phải làm theo cách này.
Máy em Late 2008 chưa thử phím điều chỉnh độ sáng nhưng âm thanh thì ngon lành.
longdao0429
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Prusten Mình thấy trên site support của Apple cũng có hỗ trợ rồi, mới cài Win 8 64 vào thấy cũng nhận đầy đủ drivers, ko phải cài coprocessor gì hết.
Mình cài thêm cái bootcamp 5 thì có thêm đèn bàn phím, touchpad xài được nhưng phím Fn ko có tác dụng (độ sáng, đèn nền, âm lượng).
Có bạn nào bị giống mình ko? Hay ai đề xuất cách xử lý nào ko?
quantn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhiều cái chả hiểu nổi :

1) Tại sao Apple không hỗ trợ win cao hơn ? Ko lẽ với win mới cấu hình máy mac ko đủ để chạy sao ?
2) Tại sao win ver cao hơn ko hiểu phần cứng trong khi ver trước đã hiểu đc rồi mà (cái mã nhận dạng driver của win mới kém win cũ ư ?) ?

Mà đó là mấy win liền nhau đấy, cấu hình máy dư chạy đấy, thậm chí mấy cái laptop toshiba chỉ 9 triệu mua cách đây 3 năm, chậm như rùa còn cài chạy ngon lành.

Tim Cook thì biện minh là máy cũ, chỉ hỗ trợ đến đó. Ẹc ẹc !!! Làm user phải tự tìm cách, mà họ tìm ra cách, tức là CÓ THỂ chứ ko phải ko thể. Rõ ràng Apple xem nhẹ đồng tiền họ bỏ ra mua máy, muốn họ bỏ máy cũ đi, sắm máy mới mà xài.

Steve Balmer thì lại cho rằng ngu gì hỗ trợ máy mac, cứ để cho user nó ghét mac vì khó xài, hỗ trợ là việc của Apple mà. Cha nội ko để ý nhiều ng xài mac đụng sự khó khăn win 8, win 8.1 đã nản chí quay về OS X mướt rượt trên máy của Apple. Có nghĩa họ BỎ WIN chứ ko bỏ cái máy được, đã tốn tiền mua rùi. liệu họ có ghét Apple mà thương Microsoft hơn ko ?

Và chắc chắn nếu có ai hỏi họ sẽ tư vấn như sau :
1) Máy MAC á ? Đừng cài win nhé ! Chết đấy ! Tránh xa Microsoft ra.
2) Xài win à ? Đừng mua MAC nhé ! Phí tiền đấy ! Cạch Apple ra.

Chậc !
@quantn Bạn có thể tự hào về chiếc Macbook của mình rồi đó 😃

http://www.thongtincongnghe.com/article/47380
vậy có share key bản quyền 8.1 luôn ko chủ thớt? ;)
lovesky
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái BootCamp 5.0.5033 chỉ hỗ trợ win 64 bit thôi, mình tải từ trang apple về, chạy Bootcamp.msi nó báo CPU không hỗ trợ, máy đang dùng win 8.1 PRo 32 bit. hichic
lovesky
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai bị thiếu driver Coprocessor chưa nhận thì thử cách này nhé:
Chọn vào mục đó chọn update driver rồi browse vào thư mục driver của Nvidia trong bộ bootcamp tải về. Mình vừa fix xong cho con MB 2008 chạy win 8 32bit 😃
Vẫn còn vấn đề là volume tiếng trên Windows có vẻ nhỏ hơn so với trên Mac rất nhiều. Đã thử google mà chưa tìm ra, ai fix được thì chỉ mình với nhé.
Máy em Macbook pro MD101 sau khi cài bootcam 5 nó tự nhận đủ driver luôn, không cần phải cài thêm update driver nữa. giờ còn active nữa. hehe
e mới mua lại con MD318, hiện đang dùng lion và win7, giờ muốn cài đè win8.1 lên phân vùng bootcamp có đc ko bác?
taivadlc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã cài full driver ok macbook mid 2010
cái driver bluetooth usb host controller cho ai cần
Code:
http://www.mediafire.com/download/z2c0sccowba9w96/AppleBluetoothBroadcomInstaller64.rar
Máy em là Macbook Pro vỏ nhôm đời MB471 Cấu hình: CPU: Intel core 2 duo T9400 2.53Ghz, RAM: 4G em cũng không biết là sản xuất năm nào nữa ! Đang chạy win 7 // với Mac OS Maverich không biết coa cài win 8 được không ạ ? Vì em dùng win 7 thấy máy nóng quá ! Nhà em ở ngoại thành HN (thường tín) có bác nào gần gần khoảng 30km biết cài mấy vụ này xin bớt chút time anh em đi cafe giao lưu 1 buổi ạ ! sdt em 0977580060.
mrtrungpro
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy em mbp r 2013, đang xài 10.9 vs win 7, bh muốn cài win 8.1 thì bắt đầu như thế nào hả mấy bác
em mắc từ ngay bước 1 ạ
máy e MBA late 2010 k hỗ trợ cài bằng usb.mà MBA cũng k có ổ DVD
đợt trc e có dùng rEFit để boot usb cài win 7 nhưng bh boot thì k nhận usb cài win 8 nữa
Trước mình cài win8 lên MBA 2012 của mình nó không có đèn bàn phím và không dùng được loa của máy nên mình xoá đi giờ vẫn chưa cài lại
máy mình cài Win 7 rồi, chia ổ cứng làm ba phân vùng rồi, nên Bước 1 không thực hiện được ý, ad có cách khác cài không
mrtrungpro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình MBPR 2013 k có ổ đĩa, có cách nào khác tạo ổ cài đặt win k? chơ mình tạo = bootcamp nhưng nó cứ dừng ở chỗ down windown support. Bỏ chọn down win support k đc, nó toàn mờ k cho tick bỏ, tạo bộ cài thì nó bắt down win support luôn
Máy mình Mac OS 10.8.5 xài Bootcamp bằng Ứng dụng Boot Camp Asistant sẵn có trong máy. Mình đã cài windows 8.1 rồi, mình tick dòng thứ 2 và thứ 3.
Thì các bạn cho hỏi mình làm vậy thì máy có nhận đây đủ Driver chưa?
Screen Shot 2014-02-16 at 20.07.39.png
vainun
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác chủ ơi, e cài Add_MacbookPro_administrator.rar rùi nhưng vẫn chạy đc bootcamp5,máy hiện vẫn thiếu driver BUS control, ko điều chỉnh đc độ sáng màn hình và thỉnh thoảng bị lỗi reset bab_poot_heat @@. Máy e mid 2010 win 8.1 64bit
@vainun mình cũng thiếu driver SM Bus controler, ai biết chỉ giúp mình với, mình sử dụng Mac Mid 2010
trước cũng mất bao công sức mới cài đc lên em macbook 2010
cái này bt bạn ơi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019